Box xperia Arc

ducdatcltp
21/4/2011 17:42Phản hồi: 7.943
7.943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc hết mấy trăm trang mờ hết cả mắt 😃

Hy vọng mình sẽ ko thất vọng với em này, mai quyết luôn vậy 😃

Mình thì hay xem báo mạng lắm, trung bình ngày web ít cũng 8h liên tục ( sài pad2 toàn thế ) nên sang e này hy vọng pin đc đc tý 😃 ( 5h web ko nghĩ là ok rùi )

ACE chơi game Plants VS Zombie thấy thế nào ? mướt và đẹp chứ hả 😃

Thanks all
Có app nào nối file tương tự trên win ko bác nhỉ? Mình có mấy file mkv muốn nối thành phim mà nhà mình ko có máy tính

Gửi từ Xperia arc của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

---------- Post added at 05:27 AM ---------- Previous post was at 05:26 AM ----------

Arc vs arc s là như nhau hoàn toàn. Chỉ có điều arc s khởi động app nhanh hơn chút xíu thôi, ko đáng kể.

Đồng quan điểm với bạn.
Nhà mình dùng Launcher gì cho em Arc ạ?

Mình đã dùng qua Launcher pro, go launcher và ADW nhưng đúng là chỉ có Launcher mặc định là nhanh thôi, mấy cái kia cứ thấy chậm chậm sao ấy. Mọi người có ai giống mình ko?
Giá như Launcher mặc định mà ẩn dock đi đc như ADW thì mình dùng ngay, khổ thế 😔
Arc vẫn đc lên ICS chứ hả các bồ ?

Thấy nhiều người dùng Arc hơn cả S2 ( theo mình thấy là vậy )

Về màu sắc Arc đẹp thật 😃 mình kết là kết cái kiểu dáng nhất chứ ko mấy care Os của e này 😃

hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang dùng go laucher đây bạn, mượt lắm, freeze laucher mặc định luôn rồi. Bạn cài cái V6 vào là mượt hơn kha khá đó.

---------- Post added at 03:32 PM ---------- Previous post was at 03:26 PM ----------

Arc lên ICS được nha bạn. Mình reject con s2 để lấy arc s vì ghét cái kiểu nổ của samsung đó.🆒 Cuối năm nay hàng khủng lại ra nhiều, quất 1 phát từ lõi đơn lên lõi tứ, hay là sang intel atom luôn nó mới phê. ;)
E mới dùng máy, nghịch dại nên đi đồng bộ hóa hết dữ liệu từ tài khoản fb và gmail với máy nên giờ trong list danh bạ của e hỗn tạp đủ thể loại tên. Em muốn danh bạ chỉ ghi nhận những tên liên lạc trong sim như lúc ban đầu thì phải làm thế nào ạ (hay nói cách khác là bỏ hết mấy cái tên liên lạc từ tài fb hay gmail đi, e đã thử mở tên đó ra và ấn nút cứng thứ bên phải để xóa nhưng nút xóa nó chỉ hiện mờ, tức là có chạm vào cũng k có tác dụng xóa ). Các pro cứu giúp, híc híc
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào contact, nhấn phím menu, chọn filter, chọn account google của bạn, nó sẽ hiện ra 1 list tùy chọn, bạn bỏ chọn hết, chỉ check vào my contact thôi, back lại đến account facebook, bạn bỏ check ở all contact, tiếp đó tiến hành sync lại, thế là contact của bạn chỉ còn lại số liên lạc bạn đã sync lên gmail thôi. Trường hợp bạn muốn xóa hết thì chỉ việc bỏ chọn toàn bộ check trong 2 account của bạn rồi sync lại. Good luck!
SR mình chỉ dùng tiếng Anh trên máy nên bạn chịu khó dịch lại nha.
kenkyoko
TÍCH CỰC
12 năm
Hâm mộ cái tinh thần của bác. Ion chắc cũng săp ve toi Vn rồi..hiz em nghèo 😔(
ng2diep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cac pac cho hoi tai HCM co shop nao ban pin cho ArcS ko? Cho xin add luon, Tks (Sorry, post bai bang phone nen ko go duoc TV, thong cam nhe)
Ra trung tâm bao hành của sony nếu muốn dùng hàng công ty giá hình như là gần 1t. Còm mua hàng ngoài thì chắc khoảng 300k gì đó. Cái này khá sẵn vì nó dùng chung pin với Arc mà.
Bạn vào địa chỉ này nhé
http://k002.net
Hehe, may quá, mình làm đc rồi, thần kỳ ^^.
Hà hà, tiếng anh càng dễ dùng
Cảm ơn bạn nhiều nhá:eek:

---------- Post added at 06:48 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

Híc, root máy ư, thôi thôi, e xin chịu, e ngu lắm.
Cảm ơn bác nhá
Tính ra TienThanh làm 1 e S, nhưng g là 7h25 rùi sợ lay hoay ko kịp, nên sáng mai đi siu thị xong ra múc vậy

Đổi gió xem sao hihi :cloud9:

Mua tặng con e họ cái Pad2 mà nó ko chịu cứ đòi xin tiền, mình xuống nhà đưa tiền thì thấy chị ấy đang sài Arc ( tý ngất vì nó sài Apple từ hồi 2g cơ ) híc híc bảo là sài Arc rồi quay lại iphone khó bấm éc éc éc :cold:
Cho mình hỏi pm ghi âm cho arc s với ak
ng2diep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@newbie Arc S hỏi các bác : con này có cái Case nào good ko? case nhôm (kim loại hay da cũng đc) shop nào ở HCM bán cho xin cái link luôn (arc S hôi cong coi bộ khó làm case fải ko?) Tks
Bạn lại chỗ giao lê hồng phong với hùng vương gần tiệm tiến thành có tiệm bán nhiều lắm, tha hồ mà lựa, giá khá mềm
Bộ trình xem phim mặc định đọc mkv ngon ơ :eek:

---------- Post added at 03:45 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

Mà mọi người ơi có nên dán chống vân tay cho arc ko nhỉ? Mình dùng miếng dán mặc định mà tay hay ra mồ hôi vs dính... Nên cảm giác di khó chịu quá.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ miếng dán chống vân tay sẽ làm giảm đi vẻ đẹp của màn hình Arc
Đồng quan điểm với đức. Chơi miếng dán mặc định, bẩn thì lau lại thôi.
Đã có mod camera, hình ảnh chất lượng ko bị nén nữa
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1442506
xamaccat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có link down k cho mình, link trên k down được
Bạn xem cuối bài post đầu tiên trong cái link đó có file attach để down đó chứ đó đâu phải link down
xamaccat
ĐẠI BÀNG
12 năm
file đấy là file ảnh để tải qua barcode, nhưng mình tải toàn lỗi bạn ạ
bạn click cái đầu chứ click cái bảcode chi, 2 link nằm kế nhau chú ý chút đi
tungmunchen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải được bt mà... ko thì bạn down theo link này, mình up qua MF rồi đấy http://www.mediafire.com/?1d7aa2v8aa2lvm6
Nhưng mà dùng khó chịu kinh khủng. Rít owi là rít

vhhai_c3
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn ơi đã có thể Root cho .062 stock mà ko cần unlock Bootloader chưa?
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận miếng dán mặc định bẩn thật 😔 nhìn hơi mất mỹ quan,lúc nào cũng có 1 lớp mỡ bám bên ngoài không có cách nào làm sach đc :(
bạn có thể nói rõ hơn không :(
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có hiệu quả gì bạn à, chỉ là tăng dung lượng ảnh lên thôi, chất lượng ảnh vẫn vậy :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019