BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xp đùng tai nghe beast nào thì dc nhi các bác
@phamtungmdf Beast tour in ear...
Cắm xem nó chịu ko đã

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
http://sforum.vn/2012/09/xperia-p-update-android-4-0-4-ics-chinh-thuc-huong-dan-root-4-0-4-2/
mình root theo bài này, nhưng ngay từ bước đầu tiên, cài recovery, máy báo là phải root @@ ai giúp với
máy mình cũng mới root. cảm nhận đầu tiền là pin trâu hơn rõ rệt sau khi xóa bớt mấy cái app lủng củng🆒
@legend14312 root ntn thế, chỉ mình với
@anhtu4692 Bạn có thể root nhanh chóng dễ dàng k cần unlock bootloader bằng flashtool 0.9.6.0 mà. Tìm hiểu flashtool đi bạn. Còn muốn unlock và root để cài rom cook và mod thì unlock và root theo cách của mình, có bài viết mình hướng dẫn ngay trang phía trên đó. Chịu khó đọc topic đi.

Sau khi root 2 ngày và sử dụng mod jeally bean, cảm nhận cái mod theme này đẹp và mượt, tuy nhiên pin thì vẫn chưa cải thiện được.

Chúng ta vửa vui mừng khi Sony mới cập nhật bản ICS cho X Go, XU, X Sola, XP .....
Mình vừa tìm được các root, và unroot khá đơn giản cho bản ICS :

Cài Driver cho điện thoại

Cập nhật: Cài Flashtool driver cho những ai chưa cài:

Tải về : http://www.mediafire.com/?4m39sdm00gt6v9f: và cài đặt

Phần root:
Bước 1: tải file : http://www.mediafire.com/?fod51pu44422utj , giải nén ra

Bước 2: Mở chế độ USB-Debugging (Đối với sony Cài đặt - Tùy chọn nhà phát triển - Gỡ rối USB)

Bước 3: Kết nối vào máy tính, chạy file RunMe.bat (mới giải nén) và chọn theo hướng dẫn (trường hợp này các bạn bấm só 1) rồi Enter nhé:

Bước 4: Sau khi báo như dưới hình:

Trên điện thoại hiện Sao lưu & phục hồi, các bạn chọn phiên bản cần phục hồi : "Root me"

Sau đó bấm Phục hồi rồi đợi 30 giây cho đt khởi động lại cỡ 15s rồi rút cáp
Sau khi khởi động lại trên đt sẽ hiện Icon SuperSU

Lúc đó là thành công

Và tận hưởng thành quả

Còn Unroot thì chọn X nhé

Các bạn để lại trên diễn đàn những máy đã root thành công cho các bạn sau biết nhé.
Cập nhật các máy root thành công:
Sony: S, T, P , Acro S, Ion , Tipo , Tablet S, Go, Sola, U
Samsung :S2, S3
HTC: One S

Bài này mình trích dẫn từ Sonyviet,

Và mình có bổ sung thêm 1 ít để các bạn tránh các tình trạng làm không đc,

Thứ 1 : Trên Win XP các bạn phải tắt tường lửa nếu không khi root xong sẽ bị đen màn hình... phải dùng Companition repair lại thì mắc công.

Thứ 2 : Sau khi cài driver cho điện thoại thì hãy retart máy tính lại để máy tính cập nhật Driver, nếu không thì khi các bạn mở chế độ USB-Debugging điện thoại sẽ sạc pin.

Thứ 3 : Máy đang ở ICS 4.0.4 , sau này có update ICS mới thì mình không biết có làm đc không vì mình cũng gà như các bạn mới ^^, chỉ vì không muốn các bạn mới mất quá nhiều thời gian mày mò như mình.

Đây là các lỗi khi root mình gặp và một số bạn bị giống mình, nên mình muốn chia sẽ cho các gà giống mình, Root này không cần phải unlock Bootloader nên không sợ mất bảo hành nhé.

Bổ sung thêm: Khi root xong các bạn nào muốn xóa bớt app thì lên CH Play , tải Titanium Backup về.
Lần đầu sử dụng Titanium Backup thì sẽ hiện lên bảng thông báo, các bạn chọn Grant. Sau đó vào Tab Backup/Restore mà xóa những ứng dụng không cần thiết.

Sau đây mình liệt kê 1 vài app không dùng tới và xóa, khi xóa xong máy tiết kiệm đc 1 ít pin và Ram, Ram mình lúc nào cũng còn trống hơn 500 MB

--- Email 7.0.a032
---Gmail 4.1.2
---Google + 3.1.1.32879387
---Người đề xuất 2.4.21
---Talk 4.0.4-338691
---Trợ giúp 6.1.21
---Nhạc của bạn bè 4.0.A.0.16
--- Tin tức & Thời tiết 1.3.04 (nếu các bạn muốn xóa, riêng mình thì đã xóa app này vì không cần thiết.)

Nếu thấy đc thì Like cho mình cái. Chúc các bạn thành công.
Bác nào cho e hỏi. Máy mình root r mà sao h không cài đc cái themes ngoài đc. Trc thì chạp apk là xong. H cop vào system r permission r vẫn chưa đc.

ngon...
cách root trên có unlock bootloader không vậy
@lil dyte Không cần Unlock Bootloader bạn à
b
ác mua ở đâu thế. e cũng tính mua con này.
giảm
giảm đê emmua cái nhỉ. hihi
Hoàng
hoàng hà thì sao
@MinhThangYtb hoàng hà cũng được, mình mua 3 máy ở đấy dùng ngon lành, không vấn đề gì
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình cũng mới cưới e này về, mua xách tay qua anh em trên tinhte. Cũng chưa trải nghiệm đc nhiều, đã up lên 4.0. Xin hỏi các bác là em nó thấy cột pin có cả chỉ số %, kô lẽ 4.0 là có %, máy thì e nghĩ chưa root vì kiểm tra kô thấy có superuser?
@anhnguyen83 Hem phải mà là nó có sẵn do Sony mod vào. Mình đánh giá về giao diện tuỳ biến của sony cao hơn HTC. Rất long lanh. Còn Android do SS mod thì í ẹ lắm. Nhìn tởm lợm =.=!
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ComeOnbabY Nghĩa là up lên ICS là có phải ko bác?
@anhnguyen83 Lên 4.0 là có % pin rùi.
Bác Kevin Huỳnh cho xin bản rom đó đi. Nhìn giao diện ngon quá. 😁
Máy phải unlock bootloader, root và cài recovery CWM nha! Nếu đã unlock mà chưa root và chưa cài CWM thì flash kernel này xong đt sẽ tự động được root và cài CWM V6.0.1.2
Tải kernel về, giải nén, cắm cáp vào và boot kernel này bằng fastboot:
Link Kernel: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1269435&d=1345369141
Tải mod về, không giải nén (có định dạng là .zip) bỏ vào nơi nào đó trên sdcard, khởi động đt vào CWM và flash file này bằng CWM.
Link Mod: http://www.mediafire.com/?3692adhgvzpykpa
Các bạn nhớ backup rom cũ lại trước khi tiến hành flash qua CWM để tránh nếu flash lỗi thì ta restore và flash lại cho ổn. (backup và restore rom trong CWM)
Các bạn yên tâm sử dụng vì đây chỉ là bản mod thôi. Vì các bản rom cook của Xperia P bên XDA chưa thấy cái nào ổn định nên cái mod này vẫn là rom stock của sony. Con Xperia P này để hình động lag lắm, nhưng khi flash mod vào bạn sẽ thấy máy chạy rất mượt ngay cả khi để hình nền động.
Chắc các bạn biết flash kernel qua fashboot và flash file .zip qua CWM chứ. Nếu k được thì mình sẽ hướng dẫn.
@phuctm82 Chắc bác chưa wipe cache và dalvik cache đúng không ? bác làm thế đi chắc vào đc. Em cũng hay up rom cook trên các máy cũ và nếu mà bị bootloop như bác thì em làm thế là dc.
@phuctm82 Trc khi up rom phải backup và wipe cho đủ 4 mục trong CWM (2 mục bên ngoài và 2 mục bên trong advance). Bác đã up rom bao giờ chưa mà lại k nhớ làm các bước đó? Nếu k wipe đt sẽ bị bootloop trong quá trình up rom.

phuctm82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kevin Huỳnh mình chạy lại đc fw cũ rồi bạn ơi.cho mình hỏi bạn đã lên 4.o chưa hay vẫn để 2.3 khi up rom này ah??
@phuctm82 Em lên 4.0 rồi mới up rom này. Firmwave của em là .550
con này up lên 4.0 k chơi đc asphalt 7 à các bác. thấy 1 số ng bảo bị lỗi. chẳng biết thế nào @@
@sonsuperstar Em chơi bình thường mà

Có ai biết xem ứng dụng chạy ẩn ở đâu không.Không biết mấy bữa nay cài trúng cái app gì mà nó chạy ẩn dữ quá,sạc pin toàn 9x% không bao giờ lên 100% cả😔

@Dong999pro Làm j có chuyện ko lên đc 100%. Chỉ có cách xem các ứng dụng mình đã dùng bằng cách giữ phím home thui.
Bác để chế độ tối ưu hóa tuổi thọ của pin thì khi tắt màn hình thì nó cũng đóng các ứng dụng chạy ẩn rùi còn j. Nếu mún quản lý chương trình chạy ẩn tốt hơn nữa thì vào cài đặt => tùy chọn nhà phát triển=> ko tiếp tục các hoạt động ( nhược điểm rất lớn của cái này là mất tính đa nhiệm của máy).
@Dong999pro Vào cài đặt/ứng dụng rồi xem mục đang chạy là biết ứng dụng đang chạy.

Mới nhận hàng lúc 11h00' ngày 17/10/12, xin mạng phép gia nhập hội xin các anh em tận tình chỉ bảo ^_^!
mấy bro cho e cái đánh giá về pin con này so với XS với😁
Các bác cho hỏi mình quay video thì nó lưu vào bộ nhớ nào ạ.và muốn cài đặt nó tự lưu vào bộ nhớ 16g thì ntn ạ.mình quay mới có 10 clip,mỗi clip tầm 8 phút là giờ nó thông báo hết chỗ trống.haiz.😕

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
quydanh97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho mình hỏi con Xp này có chế độ không làm phiền kg? Em tìm hoài sao không thấy? Ai biết chỉ giúp với.

send from cùi bắp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019