Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Bphone 3] Câu chuyện thú vị của hai bạn hoạ sỹ trẻ ở Hội An - Chụp bởi Phong Nguyen

tuanlionsg
13/11/2018 9:57Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Klq: Vui thôi đừng vui quá... ngày xưa có quen con bạn tên y chang nv nữ trên vóc dáng làn da khuôn mặt giống y hệt nhưng đẹp hơn nhiều. Bạn đó thích cuộc sống phóng khoán của Tây nhưng lại thiếu kiên nhẫn cho bất kì điều j bạn ấy đặt ta, vì làm vài hôm là bỏ ngang... cho đến giờ vẫn ko thoát khỏi ý nghĩa làm j và dc j ... vì có quyết tâm đâu..! Mình quen rất nhiều các bạn nghệ sĩ dạng này... và nhận định cái tôi của các bạn thì không bao giờ thay đổi dù sẽ làm cs tốt hơn, vì có thể máu nghệ sĩ nó vậy
Ps: có j sai bỏ qua
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cố chụp bằng BP. Thiếu sáng sẽ mất nhiều công sức. Ảnh và khung hình đẹp do người chup, không phải do BP. Nếu muốn qc BP phải nêu lý do khung hình đẹp tại sao dùng BP lại hơn bằng cái khác. Mà lý do này chắc chắn không thuyết phục. Ảnh này chắc sẽ có phiên bản DSLR đẹp hơn nhiều lần. Khen người chụp, chưa thấy lý do khen BP
@Tech-lover Khen từ thiện cho cò nó dzui đi mà!!!
Cu mod này lúc chụp ảnh bp1 cũng thánh thần, giờ bp3... éo bao giờ tin cu mod này vs luân béo.
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@Steve Quảng Thiệt tình là nản… cứ tưởng ông lion này cũng còn "…bắn không thủng" 😁 Tiếc thay!
@vythanh A di đà phật... Tu cũng phải ăn mới tu được a... :D
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Bài này mà lồng nhạc ò í e vào nữa thì quá hay 😔...,. cảm xúc dạo này nó cứ lâng lâng tác phẩm từ bp nó cứ trào ra mod nhỉ. :(
Noise và bệt quá thể
Cũng đc mà. Hơn máy tàu cùng phân khúc.
@trimsedimua Đúng. Hơn máy Tàu mấy khúc...phân!!! Haha
@trimsedimua Máy tàu phân khúc chục tr hơi bị ngon 😁
Lại là... À mà thôi =)
Víp nhìn ảnh đẹp
vythanh
CAO CẤP
5 năm
Có vẻ như ảnh nude là Tiên tự hoạ nhiều hơn. Đặc biệt là tấm
"34 - Tiên bên tác phẩm của mình" 😁
Có 1 tấm nhìn rõ cằm Tiên có khối u, u bã đậu, vote đi mổ sớm nhe cưng :D
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
Mai bán hết máy ảnh, đt đang dùng mua con B3 chụp auto đẹp.
@iLi Đó...thông điệp mà Quảng gài vào đây là đấy! Cò mồi nhan nhản ở đây sẽ ra sức nhét câu đó vào đầu những đối tượng NGU BỀN VỮNG- khách hàng tiềm năng của Bkav.
hiepttb
ĐẠI BÀNG
5 năm
hình nghệ thuật, bố cục đẹp. chất lượng ảnh thì như máy tàu 3tr
westerners
TÍCH CỰC
5 năm
Hình như Tiên thích vẽ ảnh khỏa thân
Có 2 điều nhận xét qua bộ ảnh này:
1. Cái hồn của bác Tuấn để vào từng tấm ảnh thật sự người bth như mình không thể bắt chước được, chỉ có thể thưởng thức.
2. Chất lượng camera của Bphone 3 như shit, vậy mà chẳng hiểu sao cứ đổ tiền vào PR cái cam ghẻ lở này. Để tiền PR đấy đầu tư vào làm 1 cái sản phẩm nghiêm túc thực sự thì sẽ chẳng nhiều người ghét như bây giờ.
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
@c0902765115 Chỉ còn nhờ bác Tuấn thôi, hết đường binh rồi.
@metronome Quăng mấy tấm này qua cái Động đa cấp Bphone, lũ cừu sẽ hí hửng tưởng: CỨ MUA BPHONE THÌ SẼ CHỤP ĐẸP ĐƯỢC NHƯ VẬY!
Haha...Câu đó cò mồi sẽ ra rả...
Các bác cứ chê Bphone 3 vậy chứ, thực ra nó chỉ hơi tệ (camera) với người dùng bình thường thôi. Còn với bác @tuanlionsg thì phải nói là: dù camera rởm nhất vào tay bác ý cũng sẽ thành ảnh đẹp như vậy.
Có 1 triết lý cực kỳ đơn giản là: yếu tố số 1 của chụp ảnh đẹp là thợ ảnh, chứ không phải là máy ảnh. Chính vì thế bây giờ công nghệ mới cố gắng phát triển AI để AI thay thế bớt cái yếu tố thợ ảnh này. Chắc 5-10 năm nữa thì AI chụp ảnh ok như bác tuanlionsg đấy.

À, em sorry nếu đám ảnh này không phải là bác chụp nhé bác tuanlionsg :')
@h3141592653 Á Ị nhà Quảng lập trình ra để...học chụp đẹp đc thế á??? Haha...
deathclock
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiên ở dơ quá. Ngủ mà chân với tay đen xì. Cây quạt thì đầy bụi, như mấy năm rồi chưa vệ sinh ấy.
@deathclock Tui nói thật nhé... kêu tui vô mấy quán cà phê nghệ sĩ ... ngồi chơi thì dc chứ ko uống ngoài nước suối ... làm kd thì ra kd ... sạch sẽ gọn gàng chứ nữa này nữa nọ ... haizzz... chán
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
@deathclock Chắc chắn có rệp 😔
deathclock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bão Sài Gòn chuẩn luôn bác ạ. nghệ sĩ cũng có người này người nọ. nhưng 1 số người cứ mặc định nghệ sĩ là có quyền dơ dơ bẩn bẩn thế nào ấy.

chụp ngoài trời mà bầu trời noise quá
@ngokimphuc Giống tôi định nói.
Có tấm nữa cũng chụp lên giời xanh mà nhiễu.
Vậy thuyết âm mưu chỉnh sharpen hậu kì như 1 mem nói có lẽ đúng
@TYA Thật chứ cái hình này chất lượng ảnh thua xa con note 5 pro (bản nhập lậu từ tàu) mình đang dùng. Nhìn bệt bệt cứ như là chụp ban đêm ấy
Lại có gái cầm bphone3 ngủ và ko đánh rớt đt SmartSelect_20181118-223844_SketchBook for Galaxy.jpg
@TYA Đó là TẤM ẢNH BỐC MÙI NHẤT MÀ BKAV THỰC HIỆN VỚI CON BPHONE 3
@Bủm Bô Ảnh tui troll đấy (ghép sơ xài trên note8) dựa theo motip này
@TYA Ý tui là tấm ảnh original mà ông chưa troll kìa. Còn ảnh sau thì...ông làm CHẤT mà. Quảng Bom và lũ cò mồi sẽ cám ơn ông đấy!!!
Cam tệ hại ... nó cứ thể hiện một mảng vàng vàng bệt bệt ...Ai đó
@Bão Sài Gòn Ối nãy giờ tôi xem hình lại tưởng màn hình con laptop của mình bị bệt và ố vàng.
Cảm ơn về một góc nhìn đẹp của cuộc sống. Những phóng sự như thế này rất hay và thú vị mình đọc và xem hoài không chán. Chụp bằng máy nào cũng được, quan trọng là câu chuyện thật nhẹ nhàng

Cảm ơn tinh tế đã cho mình đi mọi miền đất nước với những bài viết nhẹ nhàng như thế này
@vule123 Haha...thiệt hôn, cò??? Lấy Xiaomi ra chụp có khen đc vậy không?
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Lại Bfone😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019