Bphone 3 ra mắt: màn hình tràn đáy, 1 camera xóa phông, reset máy vẫn tìm lại được, giá 7tr

Didu
10/10/2018 2:54Phản hồi: 1.456
Bphone 3 ra mắt: màn hình tràn đáy, 1 camera xóa phông, reset máy vẫn tìm lại được, giá 7tr
Bphone 3 đã chính thức được BKAV ra mắt thị trường với thiết kế hoàn toàn mới và là smartphone Android đầu tiên tràn đáy, theo lời CEO Nguyễn Tử Quảng. BKAV Bphone 3 có thiết kế 3 cạnh bằng nhau với độ mỏng 2,25mm và cạnh trên dày nhất, là nơi chứa loa thoại cũng như các cảm biến, kết nối màn hình tới bo mạch. Rõ ràng là Bphone 3 đã đi theo hướng sáng tạo hơn để có được sự khác biệt nhất định trong thế giới Android biến hóa về thiết kế màn hình.

BKAV ra mắt hai phiên bản Bphone 3 bao gồm bản thường và bản Pro. Bphone 3 thường có hai màu trắng và đen trong khi bản Pro có viền vàng, mặt lưng đen hoặc trắng. Về giá, Bphone 3 sẽ có giá 6.990.000đ trong khi Bphone 3 Pro là 9.990.000đ.

BKAV nói với 2 Bphone trước họ không đủ máy để cho khách hàng trải nghiệm do đó họ sẽ thay đổi cách phân phối Bphone 3. Họ sẽ có chuỗi 300 cửa hàng liên kết trên cả nước để ai cũng có thể tiếp cận Bphone 3. Ngày mở bán từ 19/10 và có thể đặt mua tại bphone.vn hoặc các cửa hàng liên kết. Danh sách cửa hàng xem tại bphone.vn. Đặt trước Bphone 3 từ 10/10 đến hết 18/10 với 1000 suất tặng 500k cho khách đặt đầu tiên Bphone 3 và 1000 suất tặng 1 triệu cho khách đặt đầu tiên Bphone 3 Pro.

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2297159393659557&id=122102927812763

Camera

Độ phân giải 12MP với khẩu độ f/1.8 (Bphone 2017 là f/2.0)
Camera được nói tới đầu tiên, chứng tỏ BKAV đã có nhiều nâng cấp và cải tiến với tính năng không thể thiếu trên smartphone. BKAV ứng dụng công nghệ stacking macro, tập trung cho việc chụp macro vốn là tính năng ưa thích của người dùng Bphone các năm trước. Công nghệ sẽ cho phép người dùng chụp các tấm hình macro đẹp hơn với vùng nét kéo rộng hơn và giữ được chi tiết tốt.

Chụp đêm cũng sẽ là điểm mạnh trên Bphone 3, với điều kiện ánh sáng yếu thì máy vẫn chụp tốt và cho ra chi tiết rõ ràng. BKAV có so sánh với một smartphone giấu tên thì Bphone 3 có chi tiết tốt hơn và rõ (clarity) hơn.

Dù chỉ có một camera nhưng Bphone 3 vẫn có xóa phống ấn tượng, kết hợp từ hai yếu tố: Google Deep Lab và BKAV Nature Bokeh. Deep Lab là công nghệ tách chủ thể do Google phát triển nhằm tách chủ thể ra khỏi background, từ đó xóa phông chân thật hơn. BKAV nói công nghệ này xóa phông tương tự các máy có camera kép. Kết hợp với Nature Bokeh, máy sẽ xóa phông tự nhiên nhất.

Bảo mật

Quảng cáo

Bphone 3 sẽ được trang bị công nghệ chống trộm ở mức cao nhất, giúp người dùng vẫn có thể bảo vệ dữ liệu hoặc tìm lại được điện thoại khi bị mất. Với phần mềm bảo mật được tích hợp sâu vào hệ thống, bạn có thể ra lệnh để máy dùng camera trước hoặc sau để chụp khung cảnh xung quanh, từ đó có thể xác định được vị trí của máy.

Ngoài ra, máy cũng có BKAV Mobile Security phiên bản đặc biệt được tích hợp vào sâu trong hệ thống của Android, cũng như tận dụng AI cho trình diệt virus. BKAV tự tin nói Bphone 3 là điện thoại không có virus. Thậm chí, khi máy đã factory reset thì vẫn có thể tìm lại được.

Bphone mới cũng có trình lọc rác ấn tượng. Trong khoảng thời gian vài ngày mình dùng thì mình ấn tượng khi Bphone 3 giúp mình lọc và chặn tin SMS rác, nó sẽ không xuất hiện trong tin nhắn của mình.

Pin và chống nước

Pin của Bphone 3 sẽ tốt hơn Bphone 2017 với thiết kế ăng-ten thông minh, hoạt động chủ động cho hiệu suất cao ngay cả trong không gian hạn chế. Thiết kế này giúp máy có hiệu năng về sóng cũng như thời gian dùng pin tốt hơn.

Quảng cáo

Bphone 3 đạt tiêu chuẩn tương đương IP68, cao nhất trong thế giới smartphone hiện tại. BKAV nói họ đã thử nghiệm và phát triển các chi tiết chống nước chặt chẽ nhất đảm bảo máy chống nước theo đúng tiêu chuẩn đề ra. Dải ăng-ten ghép phần nhựa với khung nhôm cũng phải được gia cố tốt để nước không thể thẩm thấu qua lối này vào bên trong.

Hiệu năng và cấu hình

Bphone 3 có màn hình sáng hơn 30%, diện tích rộng hơn 15% nhưng kích thước tổng thể nhỏ hơn so với Bphone 2017, nhờ màn hình tràn đáy. Hiệu năng của máy cũng cao hơn tới 50% so với Bphone năm ngoái.

Bphone 3 và Bphone 3 Pro không khác nhau về thiết kế cũng như màn hình, camera thay vào đó là cấu hình. Trong khi Bphone 3 được trang bị chip Snapdragon 636, 3GB RAM và 32GB ROM thì Bphone 3 Pro có Snapdragon 660, 4GB RAM và 64GB ROM. Cả hai đều có hai khe SIM và microSD cũng như tiêu chuẩn chống nước tương đương IP68. Máy có màn hình 6" và pin là 3000mAh.

BOS 3.0

BOS 3.0 được phát triển nhiều tính năng mới dành cho màn hình tràn đáy và không có thanh điều hướng. BKAV nói màn hình tràn đáy sẽ vô nghĩa nếu vẫn có 3 nút điều hướng của Android. Do đó, họ quyết định bỏ thanh này đi và thay vào đó là các thao tác vuốt mà họ gọi là Hệ thống điều khiển cử chỉ toàn diện. Toàn diện tức là mọi thao tác điều khiển với máy, với ứng dụng sẽ thông qua vuốt, cử chỉ tay. Vuốt lên để về Home, vuốt giữ để đa nhiệm, vuốt cạnh trái để quay lại, vuốt cạnh trái và giữ để vào khu điều khiển trung tâm...

Thông số cấu hình Bphone 3 và Bphone 3 Pro:
  • Màn hình 6" LCD độ phân giải 2160 x 1080 điểm ảnh
  • Camera 12MP, f/1.8, Dual Pixel AF
  • CPU Snapdragon 636 (Bphone 3) hoặc Snapdragon 660 (Bphone 3 Pro)
  • RAM 3GB (Bphone 3) hoặc 4GB (Bphone 3 Pro)
  • Bộ nhớ trong 32GB (Bphone 3) hoặc 64GB (Bphone 3 Pro)
  • Pin 3000mAh
  • Chống nước IP68
  • Màu: trắng, đen viền bạc (Bphone 3) hoặc trắng, đen viền vàng (Bphone 3 Pro)
tinhte_bkav_bphone3-17.jpg tinhte_bkav_bphone3-18.jpg tinhte_bkav_bphone3-19.jpg tinhte_bkav_bphone3-20.jpg tinhte_bkav_bphone3-21.jpg tinhte_bkav_bphone3-22.jpg tinhte_bkav_bphone3-23.jpg
LRG_DSC05109.JPG LRG_DSC05110.JPG
1.456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp quá má ơi
@xrokhanx Csong mà luôn luôn có 2 mặt của nó
Khôn nhờ khờ chịu thôi

Bạn ko thấy mod Luân béo tốt thế ah đồng nghĩa với việc mod phải viết nhiều bài nhất trong tinh tế rồi
Nhưng dù sao thì mod Luân cũng là nhân vật tích cực và quan trọng trong diễn đàn tinh tế
QuanTran2222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tjctac Chốt lại là có hơn 70 comments thì có bao nhiêu bác can đảm mua BPhone 3 về xài :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanTran2222 Bphone vaanx còn tốt lắm bác ạ

SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huy thanh nguyen Haah chết cười với bác , để coi dưới còn comment của ng nào khác k
Tuanpham2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chơi ngu lấy tiếng ngông. Tràn đáy chỉ đẹp khi viền trên mỏng, còn chơi cái trán dô như vậy thì tràn đâu cũng xấu.
@Ryzkie Bạn không biết để trả lời cũng không sao, mà forum công nghệ thì hỏi về công nghệ đâu có sai quy định.
KieenLee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Zoro kun Chính xác nhìn ảnh ai đó cầm Bphone 3 đang bật màn hình cảm giác là đang cầm ngược máy
Bolero9339
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KieenLee Mình cũng thấy như kiểu cầm ngược. Thà tràn cạnh trên còn hơn tràn đáy
@Tuanpham2004 Comment hay quá
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
Ha ha
Vãi cả tràn đáy
Quảng vẫn nổ như ngày nào
@vanlinh2905 bác cầm cái dt infinite display bao giờ chưa mà nói thế :v
@thongvu88 mình cũng chưa bao giờ thấy ai dùng Bphone, cũng muốn trải nghiệm xem nó thế nào mà thật sự là ko có cơ hội 😁
@aladeen91 Không chính xác lắm, chủ yếu là nhìn ở giữa và bên dưới nhé, vì màn hình to nên đa số thao tác sẽ nằm ở cạnh dưới, VD như chơi game hay duyệt web, rất ít khi xài cạnh trên
@tieu.ngao Bạn không thấy cái trán quảng nổ dày à. Máy đày trán là phải rồi
Lại xịt rồi
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@khoa318 Mod ơi ban hết mấy ông nội spam link kiếm refer này đi, lớn rồi đi làm mua cho nhanh quay tới chừng nào mới ra cái điện thoại
mrheaven
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Syter bà ấy điên rồi, band nick đi
@Syter mod Luân trước làm cho tiki đó bạn! chắc đồng nghiệp nên không lỡ !
Cầm ngược điện thoại
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@Junio chú dùng thử đi là biết 😃
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@hidarling chưa nay thấy cu hiep live lúc trưa cầm thấy khoảng tràn viền sát bên dưới lúc vuốt rất thuận tay, ông cuhiep cũng quay ngược lại và nói mi mix2 nên mình cũng cảm thấy đúng!
Junio
TÍCH CỰC
5 năm
@Khanh_Ichi Đang dùng Mix 2 chú ạ! Còn con này trán dô. Phàm cái đẹp nhất đưa lên trên. Chú thích ngược lại thì tùy vậy!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@Junio Ok
hoangronet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy thiết kế chẳng giống ai,mất cân đối.
@hoangronet thích thì làm cần gì giống ai
@hoangronet nói thiệt nhìn phần trên dày kì cụt thấy pà... tràn đáy nữa chứ kkk
@hoangronet Kakakakakakakakakakakakakakakakakaka.
_Vito_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangronet giống thì bảo đi copy, khác thì bảo chẳng giống ai, đúng là "lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo" :v
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trán của em nó giờ giống trán anh Quảng hơn rồi đấy! Hài lòng chưa?
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@o0masieu0o Moá, cùng quan điểm với ông này! Làm cái trán vồ như...à mà thôi
El Sapa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@o0masieu0o Hài v.l.ý
huonghn1123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Antikill E chỉ đang hỏi có phần mềm nào quay ngược lại được camera ko thôi mà. Còn mimix thì e làm gì có tiền mua 😔(
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
5 năm
@o0masieu0o Thân gửi tất cả các bạn đã like cmt! Quả là bất ngời vì đc mọi người thích thú với suy nghĩ của mình.
Giờ mình thêm định nghĩa cho cái Bphone năm nay, sau Butterfly phone, Bird Phone rồi thì bây giờ đến lượt Bald phone tỏa sáng nhé! :rolleyes:
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn như chiếc shap cầm ngược ấy
@Cuộc sống tốt hài vl
lonelydra
TÍCH CỰC
5 năm
@thinh1995 Cướp xong bán 3-4tr đầy người mua. Tém tém lại đi má.
thinh1995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lonelydra mình chỉ nói vậy vì bạn trên kia bảo là ko ai thèm cướp 😆
.
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy nó ngược ngược sao á
@magiclove_72 nếu 3 sim thì sẽ có người mua hơn !
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ wtf =))
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
dù anh Quảng có thiết kế máy thế nào thì cũng bị ăn chửi thôi. 😃
Vickk
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan 95 Ở cái tinh tế này thôi mỗi người 1 ý là loạn cmnr, đi mà chiều lòng từng ông. Có chiều lòng đi nữa thì mấy ổng cũng bỏ 2 triệu ra mua xiaomi xách dép của china vì "mắc bome, xiaomi này xiaomi kia ngon hơn". Anh Quảng có mà bán snap845 giá 5 triệu mấy ổng mới tính tới chuyện mua. 😁
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan 95 k làm được gì thấy ngta làm có gì thì theo kiểm tham ra góp ý còn k giúp dk gì éo đủ tầm và tuổi để chửi ngta ok!
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Phan Thành Vĩ đúng chuẩn, nguyên nhân ở bác Quảng là 1 , nguyên nhân ở những ng auto chửi đã thành thói quen, nhất là hàng VN bị ăn chửi càng nhiều, soi mói đủ các kiểu. Đồng ý là ng trong nước, chê thì hãy chê theo 1 cách có ý thức, hoặc góp ý.
copysolo1
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan 95 muốn góp ý qua BFC mà góp ý nhá ;););););)😁:D:D:D
PTTP
TÍCH CỰC
5 năm
Cạnh trên dày vậy? Sao ko làm tai thỏ luôn đi. Quá xấu!
@Antikill Cút
PTTP
TÍCH CỰC
5 năm
@Steve*Quảng Tao bảo gì m? Xấu thì t nói xấu thôi!
_Vito_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PTTP tai thỏ mới là thứ thất bại của tạo hóa.
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@pham duc quyen Sủa gì vậy
manhdao29
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vãi cả tràn đáy
@manhdao29 Sharp cũng từng làm kiểu này
@manhdao29 kaka dm tràn đáy mà đội nguyên đống rác trên đầu
anhvu161
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhdao29 Cứ phải dùng từ “tràn” cho nó theo xu thế...nhảm nhí
Quá đẹp vn ơi
@Quân singercb Việt Nam đẹp liên quan gì đến máy bác ơi 😃
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chiếc Đt trán dồ là đây.
Lam22
ĐẠI BÀNG
5 năm
đẹp hơn iphone vì ko có tai thỏ.
@nguyenmanh287 cuồng mạnh tí nữa ra bác quảng phát lương cho nhé
@max-20091 mình chơi liên quân ipx thấy tai thỏ đâu có làm mất tí nào đâu bạn... mình thấy tai thỏ ok vì nó chứa bớt thanh thông báo lướt fb lướt web đã hơn
@Jen Minh Tri Lúc iPhone X mới ra nút nó bị cấn vào tai thỏ
Lúc sau thì dev của AOV (LQM) nó fix như thế này đây bạn, khó chịu lắm chứ ko như bây giờ full màn hình đâu 😔
@max-20091 mới ra ai nói gì bạn vì app chưa tương thích. bây giờ quá ngon rồi...loi cái lúc mới ra làm gì
baden009
TÍCH CỰC
5 năm
oh shit thế xài thì lòng bàn tay che cái cạnh dưới máy thì làm ăn thế nào? vãi cả tràn đáy. ko hữu dụng lắm, trong khi cái cạnh trên thì dày 1 đống ra.
imleodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baden009 Bạn đọc chưa kỹ rồi. Bạn có tranh luận với mình ở phía trên là bạn dùng ip x thì lòng bàn tay che cạnh dưới, dùng xs max thì đỡ hơn nhiều do màn hình to. Mình đưa ra so sánh chỉ là để dẫn chứng cho việc màn hình của xs max và màn hình của bp3 cũng to tương đương nhau. Chính vì thế mà việc lòng bàn tay che cạnh dưới theo quan điểm của bạn nó cũng ko phải là vấn đề nếu màn hình to như thế. Đúng chứ?
Thứ hai là bạn cho rằng khi thao tác với màn hình, ngón tay phải đưa vào thì còn che nhiều hơn so với việc cầm nắm thông thường, mình cũng xin trả lời luôn là bạn dùng điện thoại viền dày nó cũng che như vậy mà. Còn đối với các việc thông thường khác như cầm nắm để xem nội dung thì tay bạn hoàn toàn có thể cầm bình thường như điện thoại viền dày mà ko hề bị che nội dung.
Tóm lại là việc bạn đưa ra quan điểm như vậy để chê đth tràn viền dưới là không có căn cứ thực tế trong khi chính bạn là ng đang dùng ip xs max. Hơn nữa đây là xu thế thiết kế điện thoại để có thể mang lại ngoại hình đẹp, gọn gàng nhất cho điện thoại mà vẫn sở hữu được vẻ ngoài gọn gàng mà vẫn có đc màn hình lớn.
imleodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baden009 Cái ảnh mà bạn post, đó là tư thế cầm để chụp mẫu điện thoại, ko phải tư thế cầm cắm của tay khi sử dụng thông thường. Mình tin chắc là hầu hết mọi người dùng smp khi dùng một tay đều để đth trong lòng bàn tay, ngón cái giữ 1 canh dọc, ngón trỏ kê mặt lưng và 3 ngón cuối giữ cạnh dọc đối diện. Khi xem nội dung thì chả có chỗ nào che màn hình cả. Còn khi ngón cái với vào màn hình để thao tác thì đương nhiên là phải bị che rồi. Và viền dày hay viền mỏng thì cũng che như nhau thôi.
baden009
TÍCH CỰC
5 năm
@imleodo Vâng bạn ko xài qua ip x thì bạn cứ giữ quan điểm của bạn đi. Thật ra mình cũng ko đọc bạn nói j. Chúc bạn vui với bp3

Sent from XS Max
imleodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baden009 Mình ko xài nhưng mình có mượn cầm trải nghiệm mà. Bạn đọc hay ko cũng đc. Tóm lại là bạn ko muốn tranh luận đến hồi kết thì mình dừng lại cũng đc mà. Mình chỉ bảo vệ cho luận điểm của mình thôi chứ mình cũng ko định xài bp3.
Chúc tay bạn dẻo để xài ip đỡ bị che màn hình 😆
ghét mỗi cái nói 1 câu chờ vỗ tay 1 lượt, sốt cả ruột.
@Jack Jades Thì bảo nếu đúng như thuyết trình và k có lỗi mà. Thấy mấy bản trước người ta kêu ghê quá nên cũng chợn.
P/s: Buổi ra mắt vậy là thành công rồi. Thiếu phần giới thiệu pin+k biết dùng quick charge nào nữa.
@Yan20142297 Chắc 3.0 là cùng
Vickk
TÍCH CỰC
5 năm
@Kukich Nói tào lao vớ vẩn. Snap636 với 660 support qc 4 nhé.
@Vickk Sao bác biết tào lao thế,ai k biết nó hỗ trợ quick charge 4.0,nhưng củ sạc nó có hỗ trợ hay k,nên e mới nói là hỗ trợ đến 3.0 là cùng,
Vd cho bác cái nhé,sao con nokia 7plus chạy snap 660 nhưng chỉ có qc 3.0
tung.dq
CAO CẤP
5 năm
cái cạnh trên làm mình có cảm giác như là đang cầm máy ngược vậy
hi vọng mọi người đều thích và k có suy nghĩ như mình
@HungAnh9 Toàn kiểu khách hàng comment tiềm năng thì hiệu năng có gấp 10 cũng chả mua ấy chứ :rolleyes:
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanokvt Làm sao bạn biết ở trên nặng hay không được? Cái mình đang nói ở đây là cái gì nặng hơn, dày hơn thì phải ở dưới nó mới cân xứng và hợp lý.
@sonnb Ai cũng muốn nó full hết cả viền trên và dưới. Nhưng xin thưa là công nghệ ko cho phép. Và nếu dày ở dưới thì nó chả khác gì B phone 2 cả. hết
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanokvt Mỗi người một quan điểm thôi bạn. Viền dưới dày đâu có nghĩa là nó không khác bản 2 đâu. Đổi thiết kế là sẽ khác thôi. Có lẽ không muốn làm giống Mi Mix.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019