Bphone hao pin kinh khủng và bộ sưu tập "rất tiếc"

CadBuRy
17/7/2015 1:33Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoạn đầu thấy chạy chi chít chương trình hỏi sao không tụt nhanh thế 😁
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@theanhnt image.jpg
Có con ipad 4 xài hơn 2 năm rồi pin thực còn hơn 8k đây. On screen riêng CoC đã hơn 3 tiếng liên tục ko tắt rồi. Game này thì chắc bác ko lạ gì về độ ăn pin của nó nhỉ? Bác dùng idevice bác phải biết 1 điều là dùng càng lâu máy càng nóng và tốc độ sụt pin tăng dần chứ? Nếu cứ dùng nửa tiếng nghỉ 1 tiếng chỉ duyệt web thì 1 con 5s thừa sức onscrren 7-8h. Mà còn phụ thuộc độ sáng bác để bao nhiêu. Mình để 30%. Còn dùng hỗn hợp thì mình đâu có tính đâu? Bác tính pin dùng 1,2 tác vụ rồi suy luôn ra trung bình cộng như thế làm sao được. Mỗi ứng dụng ăn pin ở 1 mức khác nhau. Đơn cử như cái facebook cũng ăn pin ko kém chơi game là mấy. Bác cứ thử test 1 lần coi. Chỉ bật wifi duyệt web ở mức pin 80%. Rồi đếm phút xem bao lâu nó sụt 1%. Nhớ chỉnh độ sáng về mức 30% nhé. Trong nhà thì sáng vậy đủ rồi.
P/s: Quên bonus thêm tấm con 5s. Ip hay ipad thì đều có đặc điểm là từ 100% xuống 99% rất là lâu. Phải tầm 30p. Dùng từ 99% xuống 93% trong hơn 30p thì bác tính xem bao nhiêu phút pin mình sụt 1%. Đa tác vụ đó image.jpg image.jpg
theanhnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 Ờ thôi tuỳ bác, tôi cũng chẳng muốn tranh luận về 3 cái vấn đề này làm gì. Bác đo được cả dung lượng pin thì tôi chào thua bác rồi, với lại đừng mang mấy con số trong mục usage battery ra khè nhau làm gì, bác thích tôi đưa cái ảnh iphone còn 20% pin mà usage 10 tiếng cho bác cũng được :rolleyes:
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@theanhnt Thực tế máy tôi xài sao thì tôi đưa bác xem thôi. Mỗi người 1 thói quen xài đt khác nhau nên cùng 1 con máy người xài lâu người nhanh hết pin mà
microghost
TÍCH CỰC
9 năm
@Scilla Gold Đấy là một chức năng thôi mà, có Quick charge thì phải có luôn Quick discharge chứ.
nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
Redonline
TÍCH CỰC
9 năm
Vãi thật, hút pin hơn cô tếch =))). Đã thế lại có thằng sder vào cmt ng..u như 1 con bò =))
Redonline
TÍCH CỰC
9 năm
Đây có lẽ là topic kết liễu con bò phone này [emoji23]
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
rất tiếc...rất tiếc cho bạn đã mua Bphone haha...khi nào Bphone nó hiện lên dc thông báo ấy thì B fan mới đập đầu vô...đít để tự vẫn😁
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết trong này có bao nhiêu bác dùng Bphone 😃
em nhận máy đc 2 ngày rồi ngoài việc pin chờ hao do nhiều bloatware thì onscreen facebook, web gủng cũng 5 tiếng nhé, các bạn tiếp nhận thông tin thì nên giành chút thời gian để xác thực cũng như kiểm định thông tin trước khi đánh giá, chứ như clip 8s 1% thì Bphone sử dụng sau 800s ~ 13 phút hết sạch pin? có tự nhận thấy nó không thật không?
pin máy bạn kia có thể do pin ảo, tắt máy sạc đầy qua đêm nhé bạn 😃
Tin Dinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@b0yditc0ng Chúc mừng bác vì nguyên cái Tinhte này chắc có mình bác là mua dùng hahaha còn mấy mod hay ad tinh tế cũng chỉ mua review mà thôi, xin chúc mừng bác một lần nữa :v
@b0yditc0ng Thứ 1: ko bik nó thật ko nhưng mọi người đều thấy clip bằng mắt và xác nhận nó là thật, còn pin 5 tiếng của bạn ko bik có thật ko nhưng chắc chắn ko ai xác nhận là thật vì chỉ bằng lời nói suông của bạn

Thứ 2: pin ảo nghĩa là sao? Bạn thấy vạch pin ngay trên chiếc bphone của bkav, tắt tất cả ứng dụng khác mà gọi là ảo? Ko lẽ pin của bkav là ảo à, vậy tại sao chúng tôi phải bỏ cả chục triệu để mua 1 thứ ảo về và pin kém tệ hại như vậy, pin kém thì làm con nghe gọi thôi chứ làm smartphone làm gì có xài đc đâu.

Thứ 3: Còn 13 phút của bạn chưa hợp lý nhé, thông thường pin rớt nhanh dần đều chứ ko phải tỉ lệ nhé, vd như 100% xuống 90% thì rớt 1 phút 1% còn 50% xuống 40% thì rớt 20 giây 1%,...

Tuy nhiên chỉ vài chục giây mà rớt từ 10% đến khi cạn pin thì pin quả là có vấn đề
@b0yditc0ng Pin 3000mAh mà xài 5 liên tục đã chết thì nó ms bằng con htc 616 pin 2000mAh của tui thôi sao ? Con htc của tui củng chơi game on fb lướt web xem videos trên youtube bằng 3g mà vẫn trụ đc 5tieng trong khi khi pin nó chỉ 2000mAh
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone 5 cua bạn 10 phút mất 1%, 100 % phải đươc 1000 phút ~ 17 tiếng on-screen nhỉ, pin trâu đấy 😃
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yditc0ng Bình thường. Chưa xài iphone bao h hả? Tất nhiên đt tụt pin nhiều ít theo giai đoạn, sao cứ tính trung bình đó rồi nhân lên 1 cách thiếu suy nghĩ vậy??

Nhưng chưa từng thấy đt nào tụt % pin tính bằng giây. BPhone đúng là "ko thể tin được" ^^
Ai chê Bòphone thế.......? siêu phẩm Bòphone Quảng nguyên tử và Bkave ,công trình thành tựu nguyên cứu 4 năm trời đó mấy bác , ra sảng phẩm ...nhất số 1 thế giới nhé
number one : giá chat nhất
number one : Bếp-phone ráng trứng
number one : bảo mật root nhanh nhất
number one : update phần cứng và mềm ....? củng nhất
number one : pin tuột Quần nhanh hơn cả cave nhất
number one : nói chung và cái gì cũng nhất , ra đời nhanh nhất , cái chết củng nhanh nhất.......không thể nào tin nổi nhất...
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn lên group bphone fan clubs nhé, mình đã chụp và up ảnh, bạn đánh giá mình khờ khi chưa xác thực thông tin mình nói là đúng hay sai thì mình cũng không nghĩ bạn đủ khả năng đánh giá mình đâu 😃
tinhte up ảnh bằng phone rắc rối nên bạn tìm group r xem để thấy tận mắt nhé 😃
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Chienthanxxx Cho ông muốn để thế nào theo ý ông cũng được. Đố ông làm thế nào cho pin của các máy hãng khác 1 phút sụt 10% đó
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
ban nào ko tin tìm post minh trên Bphone fans club nhé, có screenshots, còn pin ảo thì bạn nào dùng android nhiều sẽ biết, mình ko muốn giải thích nhiều 😃
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yditc0ng Ảo cái gì? đổ thừa Android à?
@b0yditc0ng Túm váy lại là cuối cùng bạn không muốn tranh cãi nữa đúng không , vậy bạn về tự sướng với cái bê phone thần thánh của bạn đi ha , mọi người ở đây ai cũng dốt công nghệ hết nên toàn xài SS LG IP không hà .
@Bún Bò Huế Bọn seed bị thôi việc hết. còn lại 1 làm trò tiêu khiển cho anh em tinhte mà bạn làm khó em nó hoài. Vì tiền nhà, tiền điện, tiền nước nên em nó đành làm tr làm ch cho người ta. Nó thê thảm tột cùng rồi nên bạn đừng chửi nó làm gì tội nghiệp. Bọn kia làm người ko có tí nhân tính, luôn tìm cách ăn cướp kiểu Chị Na. nhưng chúng ta thì khác bạn àh.
@Bún Bò Huế BKAV giới thiệu sản phẩm bphone với thời gian sạc lên đến 12 tiếng thời gian sử dụng chỉ 30p. Chúng tôi sẽ tặng kèm thêm 1 bình ác quy để tăng thời gian sử dụng cho các bạn.
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh đang on điện thoai bạn ơi, bạn có thể sang và dẫn link cho mọi người cùng xem, nếu bạn đang on máy tính, mình cám ơn bạn trước 😃
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
😕 hội fan bphone club đã có lời đáp trả

https://www.facebook.com/groups/yeuthichBphone/permalink/473798352795808/

10% cuối cũng có nhiều máy tụt nhanh nhưng ko tụt tính theo giây như này , ảnh chụp thời gian sử dụng của máy là mức độ ~ 2 tiếng onscreen 34% , cái này các fan bphone cứ nói video này trò mèo , mình quan sát kĩ video ko có tí cắt ghép chút nào cả
lanhthuan
TÍCH CỰC
9 năm
Biết là % pin đầu tiên rất lâu mất, mấy % thì hết nhanh nhưng chưa bao giờ thấy cảnh tụt nhanh thế này.
Lại còn cái bộ sưu tập "rất tiếc" nữa...
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
https://m.facebook.com/groups/453103211531989?view=permalink&id=472983692877274&fs=2
máy mình 10% cuối on được 1 tiếng, cụ thể là bị stuck tầm 20 phút ở 5% nhé 😃
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yditc0ng Thế mới bảo 10% cuối không chính xác nhưng theo chiều là 10% đấy sẽ lâu hơn rất nhiều.
Nói chung là đồ tầu không phải chất lượng cao thì sau 1 2 tuần độ lởm sẽ lộ ra hết. Kiểu bphone sạc lên tới 60 độ kiểu này càng dễ tã. nhưng mà 2 tuần là đủ để qua cái thời gian cho phép trả máy rồi.
Mà có ai thấy có người thành công đem trả máy nhận lại 500k ko nhỉ?

Edit: Thấy bác b0yditc0ng like post của mình. Em không đọc phía trên nên không biết bác nói bác đang dùng bphone.
Có lẽ bác hiểu sai ý em cho nên like nhầm. Ý em là đối với điện thoại android thì từ 10% xuống 1% thường là lâu hơn từ 100% xuống 90%. Clip em cũng không thấy dấu vết cắt dán gì cả do vậy một là pin bkav có vấn đề hai là rom có vấn đề. Cho thấy bkav không hề kiểm soát được phần mềm với phần cứng.
Còn việc bphone của bác không bị như trên thì chỉ có thể chứng minh là chất lượng giữa các máy được giao rất không đồng đều. Như kiểu nhập từng lô như hàng tầu về vn. Hên thì trúng lô tốt xui thì trúng lô lởm.
Cứ tính dôi ra bkav trao được vài trăm cái ( Bác nào vẫn tin là có 12k cái được giao thì em chịu) mà chất lượng máy 8 máy 3 thì chỉ có thể kết luận là bkav không nắm được nguồn cung cấp hàng.
Em xin bác b0yditc0ng bỏ like khỏi post của em. Em không muốn người khác tưởng lầm em có cùng ý kiến với bác. Mong bác không giận, em không có ý đồ công kích cá nhân.

Thấy cách nói chuyện của bác khá lịch sự, en tin bác không phải seeder (Seeder phải là anh Scilla Gold, chưa gì đã chụp mũ người khác được TQ thuê). Chỉ là chúng ta có quan điểm khác nhau về một vấn đề nên để cmt của em được rõ ràng em mới không muốn có like của bác trong topic này.
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki Bác nói thế nào ý, % pin báo ảo hay ko 1 phần do rom, 1 phần do pin dùng lâu bị chai. Và thông thường 100 -> 90 thì lâu hơn 10 ->0% ạ.
E đang dùng con Gionee S5.5 của Khựa đây, ban đầu ở 4.4 pin 15% xuống đến hết pin chắc cũng đc 15-20p j đấy. Ngu ngu đi update lên pin ảo tung chảo từ 15% chơi game tầm 5p đã báo pin yếu còn 5% rùi tầm 2p nữa tự tắt ngúm lun.
Ko phải pin chai vì e dùng mới đc 3 tháng, mua mới chính hãng.
À mà e thấy những máy vỏ nhôm lưng kính có vẻ tản nhiệt kém dẫn đến nóng máy gây hao pin nhanh. VD những con e đã dùng là iPhone 4s và Gionee này.

Anw e ko phải fan bkav, trước e học BK ko thích ông Quảng này vì giảng bài chán phèo, bkav cài 1 lần remove luôn, dùng avast free còn sướng hơn nhiều. Nhất là bảo e bỏ 11tr ra mua bomb fone thì thôi, mua con Gionee s5.5 cấu hình và hình thức tương đương giá có 6tr chính hãng, mà thiết kế nguyên khối hơn nhiều. Ko có 1 con ốc nào nhìn tthấy bên ngoài luôn. Muốn mở đc máy để sửa phải ra chính hãng có thiết bị chuyên dụng mới mở được.
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki Bác nói thế nào ý, % pin báo ảo hay ko 1 phần do rom, 1 phần do pin dùng lâu bị chai. Và thông thường 100 -> 90 thì lâu hơn 10 ->0% ạ.
E đang dùng con Gionee S5.5 của Khựa đây, ban đầu ở 4.4 pin 15% xuống đến hết pin chắc cũng đc 15-20p j đấy. Ngu ngu đi update lên pin ảo tung chảo từ 15% chơi game tầm 5p đã báo pin yếu còn 5% rùi tầm 2p nữa tự tắt ngúm lun.
Ko phải pin chai vì e dùng mới đc 3 tháng, mua mới chính hãng.
À mà e thấy những máy vỏ nhôm lưng kính có vẻ tản nhiệt kém dẫn đến nóng máy gây hao pin nhanh. VD những con e đã dùng là iPhone 4s và Gionee này.

Anw e ko phải fan bkav, trước e học BK ko thích ông Quảng này vì giảng bài chán phèo, bkav cài 1 lần remove luôn, dùng avast free còn sướng hơn nhiều. Nhất là bảo e bỏ 11tr ra mua bomb fone thì thôi, mua con Gionee s5.5 cấu hình và hình thức tương đương giá có 6tr chính hãng, mà thiết kế nguyên khối hơn nhiều. Ko có 1 con ốc nào nhìn tthấy bên ngoài luôn. Muốn mở đc máy để sửa phải ra chính hãng có thiết bị chuyên dụng mới mở được.
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc ko đến 1 tiếng, khoảng 45 phút
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình không chụp mũ toàn bộ android bạn nhé, đọc kĩ lại giúp mình, nhưng thực tế là không ít máy android bị pin ảo, G pro mình dùng tự hồi pin, one X mình dùng để 10 tiếng không sụt, mở lên dùng 5 phút sụt ngay 10% 😃
Ip 5 mình bị lỗi pin, apple cũng thừa nhận, nhưng cũng chưa tới mức này

Ip6 thì vô tư luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019