Bphone hao pin kinh khủng và bộ sưu tập "rất tiếc"

CadBuRy
17/7/2015 1:33Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
sạc nhanh nóng ~ 50 độ, sạc thường mát bạn nhé - sạc nhanh máy nào cũng nóng thôi
tangma
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nmvdnet với cái nhiệt độ đó tức bên trong còn nóng hơn, dự là tuổi thọ máy khó mà cao
@CadBuRy Nông thế thì bỏng mịa nó bướm 😁
ducmami
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nmvdnet Của mình ko sạc là 45 độ thui 😁

p/s: cái cờ nhíp trên là của mình nhé
kindrich
ĐẠI BÀNG
9 năm
@b0yditc0ng Chiếc Nexus 6 mình đang xài hàng ngày không đồng ý với bạn chút nào. Sạc nhanh sạc thường gì nhiệt đô của máy vẫn bình thường nhé.
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
30% độ sáng nhé, Bphone màn rất sáng, 50% = 100% Z1 bà già mình dùng, biểu đồ mình đã dẫn link, hi vọng bạn chịu khó xem lại post 😃
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
ừ pin thật, Bphone mình dùng được 13 phút hết, à cứ coi là 30 phút đi, hài, post ảnh, link hẳn hoi rồi sao bạn vẫn không xem thế..
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hà Nội bạn nhé, chả phải khoe nó tốt hơn con này con kia, nhưng onscreen 4-5 tiếng là sự thật và nhìn post sặc mùi anti + thiển cận nó khó chiu thôi bạn ạ 😃
@b0yditc0ng Đọ pin với lumia 640xl không bạn. Thua mất xác máy. Cho mình cái địa chỉ nhá 😁 Máy mình cùi có 4tr5 thôi à mà máy mình màn 5.7" cơ
@unikey441 Cho em xin tham gia với , vụ này hay nhể , máy em củng cùi lắm , máy em tên tuổi không có tiến Lumia rồi , máy em là tàu khựu ông nội của Bòphone đấy ,
@b0yditc0ng Tôi hiểu bác là NTD và bác là người thích sưu tầm đt.Bác cmt rất lịch sự nên tôi mới vào cmt với bác ( tôi chỉ thích đọc ko mấy cmt ) tôi cũng người Hà Nội nên dễ đồng cảm.Chỉ vào đây hỏi bác câu này ( rất hiếm NTD có cái Bphone để review chuẩn nhất cho mọi người ):
1. Lúc bác quyết định mua Bphone sau ngày giới thiệu thảm họa marketing của Bkav,Bác có suy nghĩ gì?
2. Bác cảm nghĩ sao khi bị thất hẹn sau 4 lần mới nhận được máy?
3. Khi nhận được máy trên tay bác trải nghiệm thấy chất lượng máy ntn?
4. Hiện tại bác thấy tự hào vì có Bphone hay cảm giác bị lừa?
Thấy bác nói như mấy cmt tôi nhận xét bác lịch sự và khả năng tài chính tốt.Quan điểm riêng của tôi thì nếu là người bình thường chưa nói về người kd kiếm ra tiền ( ở đây ai cũng quý đồng tiền mà công sức vất vả mình bỏ ra ) thì họ mua sp đó phải tương xứng với giá tiền bỏ ra ( còn những người tiêu tiều chùa thì bỏ qua đi ).Mình ở Hà Nội mqh cũng rất rộng tất cả các thành phần XH ai tôi cũng hỏi về Bphone họ chỉ cười khoái trá đầy mỉa mai chứ chẳng ai thích chứ chưa nói có ý định mua.
Các bác để ý anh boy đ... gì rất ra sức bảo vệ . [emoji43] [emoji43] [emoji43]
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình kiếm được tiền thì cách mình tiêu tiền nó không đến lượt bạn đánh giá thông minh hay không, tự do tai chính tự do tiêu tiền theo cách mình thích banh ạ, cầm Bphone mình cảm thấy tự hào và có động lực thì số tiền mình kiếm được nó còn nhiều hơn rất nhiều so với khoản đầu tư là Bphone.
Còn lấy Xiaomi ra so, xin lỗi bạn, LG G4 antutu cũng chỉ được 45k, mua xiaomi với con canon chụp ảnh chắc chắn ngon hơn r, hay bạn bảo ai mua lg g4 ngu 😃
@b0yditc0ng Vâng ai cũng biết là bạn làm ra tiền và bạn rất khôn nên chỉ bphone là hợp với bạn nhất
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
bị ném đá theo kiểu ko logic và mù quáng thì tất nhiên mình bảo vệ rồi b 😃
Redonline
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yditc0ng Thế nào mới là không mù quáng và logic hả thanh niên. Bao nhiễu dẫn chứng, bằng chứng, so sánh còn chưa đủ ah. Sự thật như nào ai cũng hiểu.
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
on như minh nói được 4-5 tiếng, bạn qua mình on 4-5 tiếng cho bạn xem, được 4-5 tiếng mình lấy z2 của bạn, và ngược lại bạn dám không?
mình không khoe nó tốt hơn z2 của bạn, chỉ muốn nói nó on đc 4-5 tiếng, thế thôi 😃
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki dc...chớ.hihihi . Cục pin dt TQ linh kiện samsung đời cổ nghe gọi nó ghi 2800mah làm gì nó. Cục samsung zin dc cả 10 ngày chờ có 1000mah , 2800 mah mà chờ dc 4 ngày là ngủm. Ai xài pin TQ dt nghe gọi linh kiện cũng bít hết mà
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki E nghĩ chắc pin 2k3 là đúng, còn các bác bkav nổ lên thành 3k đó. E đang xài con Gionee pin 2k2, 2k3 j đó cũng phải đc 4-5h màn sáng tầm 35%.
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
@bom0110 Mọi người cứ quen nói anh Quảng nổ. Nhưng bán con dt 11 củ thì phải gọi là làm ăn bịp bợm chứ không còn là nổ nữa.
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh like post vì thấy lâp luận của ban có lí chứ không như các bạn khác, nếu bạn không thích, mình sẽ bỏ like, còn về vấn đề pin, mình tin là sau khi bạn kia dùng cạn tắt máy và sạc đầy sẽ hết 😃
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yditc0ng Cảm ơn bác.
Em ngu ngu, cho em hỏi tí, pin 3000 on screen 5h có gọi là tốt k ạ? Em bonus vài tấm ảnh xperia lt29i cùi xài từ 12-2012 ạ.
P/s em đi xe lửa 1 ngày 2h30, 9gag suốt ạ. Cũng ko root ạ, cùi wa chả root làm gì
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
sử dụng thực tế được tầm đấy là ổn bạn ạ, nếu bạn muốn mình sẽ test bài test on screen của mình để bphone trụ được 7-8 tiếng onscreen cho bạn xem 😃
bạn cứ thử ngay bây giờ vào xem onscreen máy bạn bạn sẽ hiểu í mình, các bài test báo nói thường thực hiện trong điều kiện thí nghiệm không giống như sử dụng thực tế, test browser với lab501 giả lập lướt web với wifi bphone có thể onscreen ~ 7 tiếng bạn nhé, 1 tiếng mất 15%
ku.linh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@b0yditc0ng Ông này làm cho bờ phôn à ?
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
http://vietbao.vn/Cong-nghe/BPhone-gioi-thieu-bo-suu-tap-Rat-tiec/158277701/217/

ôi lên cả vietbao.vn mà ko dám nhắc tới vụ hao pin
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@CadBuRy Tất cả các link bất lợi cho bphone đều bị xoá ko dấu vết. Hài!
Sao ngày càng lòi ra nhiều lỗi vậy trời. Mà quan trọng là cách giairi quyết khi có vấn đề thật sự rất là ko chuyên nghiệp
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
có 1 bạn trong bphone fan club phản pháo rất là thông minh , nói rằng đi lấy 1 con máy khác cài laucher và app của bphone để test , lấy con máy bị chai pin test rồi app của bphone ko phù hợp con máy đó nên F.C toàn bộ app , nhìn cái video đó mà ko phải của bphone sao , cái thanh bên trên kia đâu có port được , mà nhìn thanh ui bar là biết chính xác bphone rồi .
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
@CadBuRy Cũng nên thông cảm, bphone cùng thiết kế tối mật với nhiều dt khác từ nước lạ. Bfan nhìn bphone giờ cũng thấy nghi nghi không biết có phải rau nhà tự trồng không.
@CadBuRy cũng may là bphone nguyên khối 😃
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki 😕 cái video thế kia mà vẫn còn cố gắng chày cối cãi lại bằng đc , bó tay fan bphone
anhducftu
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki À à. Tối giản bác ạ. "Thiết kế tối giản" =))
không thể tin được... thật không thể tin được 😁
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
không hiểu những người bảo là có trong tay bphone cố tình hay thiếu thông tin thật. Pin 3000 mà cứ bảo on screen wifi được 5 tiếng là ổn và chấp nhận được thì em chịu.
@mioaki Ài! Bạn nói như này là đúng trọng tâm rồi.

Các bạn shitders đang cố tình đánh tráo khái niệm. Thay vì xem xét vấn đề chính là [pin 3000 normally on screen được bao lâu?] thì các bạn shitders lại lái vấn đề về chỗ [pin bphone không phải cứ 1s toi 1%]. Anh em ta bèn rộng rãi hào sảng mà đồng ý rằng [pin bphone không sụt 1%/s, mà là 0,5%] đi. Thế cho nó thoáng!
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@mioaki 5 tiếng là còn đỡ ấy chứ, nếu mà chỉ có 3 tiếng chắc fan nói Bphone siu phẩm nó pải thế để bảo vệ...mắt , xài nhìu có hại cho sk vì Bkav rất lo lắng cho người tiêu dùng😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019