BPHONE KỲ TRUYỆN - PART 2 (CHUYỆN BKAV CHE GIẤU THÔNG TIN VÀ CHIẾM ĐOẠT QUYỀN ADMIN GROUP CÁC TỈNH)

7/7/2018 2:2Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
Khổ thế, điện thoại Việt mà các bác cứ ném đá tội ghê. Có 1 bác trimsedimua là thành phần yêu nước chống lại cả hội ph ản động , VT.
@tomcat007 Oh.. Thế ấy đã thể hiện nòng yêu lước chưa..??? Gia đình ấy đã yêu lước chưa..??? Mua mỗi ng 1 cái bê phò thể hiện nòng yêu lước đi...😁:D:D
@lettvy2004 Biến thái nó thế
tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
@lettvy2004 Em có được phép yêu lước không bác, để em về xin phép vợ yêu lước vậy.:D
@tomcat007 Ở đây tất cả đều là yêu nước chỉ trừ bác @Bủm Bô có vẻ giống với Việt gian. Em thấy thế.
KunMen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thời buổi này mà còn xài Bò làm gì các bác. 4,5 triệu thì cứ Ip6 mà quất thôi. Ba cái loại Bò thì chỉ đáng vứt sọt rác
bị bóc phốt hoảng quá về gr bê viết bài năn nỉ dân Việt Nam! nên làm chuột bạch cho bkav phát triển này ha..ha..ha......

IMG_0919.JPG IMG_1529.jpg
@anhtuan01 Trình nó chỉ có vậy.
never2005
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtuan01 BOS là hệ điều hành???
Em xin phép chia sẻ đôi chút về máy Bphone 2017. Những cảm nhận sau khoảng10 tháng sử dụng B2017 (em lấy máy ngày 24.8.2017, gần như là những người đầu tiên được nhận máy kể từ khi Bkav công bố và mở bán). Hy vọng nhưng chia sẻ của em gửi tới ace sẽ không bị report từ các XẾP nào đó, cũng như khóa cmt, chặn tương tác như trên Tinh Tế (Group trên Fb) sau khi em đăng bài đầu tiên vào ngày hôm qua.
Chuyện là như này các bác ạ.
Đọc bài các bác đừng chựi em ngu nhé. Vì để nay mai em kể hết rồi chựi em sau

BPHONE KỲ CHUYỆN
Part 1: Chuyện bảo hành Bphone.

Sau gần 10 tháng mua máy với giá hơn 9tr đồng (giá đã trừ các khoản khuyến mại do em đặt cọc tại TGDD) thì máy em đã được bảo hành tổng cộng là 5 lần.

* Lần 1: Em phải về bảo hành lỗi liên quan đến sạc sau khoảng 20 ngày nhận máy.

* Lần 2: Em phải về bảo hành lỗi liên quan đến BOS sau khi nhân viên kỹ thuật TGDD hì hục cả gần một buổi sáng không xử lý đc lỗi (nv kt TGDD lúc đó xử lý qua hướng dẫn của Bkav tùe xa)

* Lần 3: Ngày 01.6.2018 em về bảo hành Camera với lỗi máy liên tục báo nóng và dừng apps khi chụp ảnh. Lần này sau rất nhiều lần gửi phản hồi về lỗi này, xuất rất nhiều files Log gửi cho Bkav thì em đã được báo là bảo hành thay Cam mới.

* Lần 4: Ngày 09.6.2018 em lại phải lặn lội về Hà Nội để bảo hành tiếp Camera ( sau khi thay camera lỗi lại vẫn bị sau 1 ngày thay camera mới) với các lỗi chẳng khác khi trước khi thay Camera mới. Về ngồi dài cổ ngậm nước lọc gần 2h thì nhận được câu trả lời từ NV kỹ thuật Bkav rằng " sau quá trình kiểm tra toàn diện thì máy em không hề có lỗi gì, mọi thứ vẫn tương đồng với máy khác. Lỗi là do em mang máy ra chụp ngoài trời, khoảng thời gian đó nhiệt độ bên ngoài môi trường cao nên cảm biến báo nóng và dừng apps để bảo vệ camera. Vậy chả lẽ mua Bphone em chỉ dùng để chụp lúc đi hotel, vì trong phòng có điều hòa mát hay sao ?" câu trả lời thật lực cười từ đội ngũ KT của Bkav.
Chuyện cực chẳng đã khi chỉ sau khoảng 2h sau khi kiểm tra đó em về nhà đứa em gái chơi. Ngồi phòng điều hòa đàng hoàng mà thế méo nào mang máy ra chụp ảnh thì apps nó lại cứ nhảy múa loạn lên như kiểu "gái xinh bị phê cần học" ý các bác ạ. Và em lại Bug files, báo về Bkav.

Lần 5: Ngày 23.6.2016, em lại được về ngồi ngắm các tổng đài viên xinh đẹp của Bkav tại HH1. Lần này sau sự hỗ trợ của cả Sếp phụ trách mảng Maketing Bphone thì em đc báo là được thay main mới. Và kết quả sau khoảng 20 ngày thay main thì máy em nó vần cứ PHÊ...cam lại báo nóng, cảm biến vân tay lúc nhận lúc không, cảm ứng nhiều lúc loạn xị ngậu ra các bác ah.
Các thấy em có dư thời gian không khi 5 lần phải lặn lội từ Phú Thọ về Hà Nội, nhiều lúc cứ nghĩ chắc tại mấy ẻm Tổng đài viên Bkav xưn quá nên em về cho đỡ nhớ các bác ạ.

Thôi dài quá rồi, sợ các bác chán đọc nên em để dành ở các bài sau.
@anhtuan01 Phải nhân rộng những thông tin này đề phòng lũ cò mồi vào làm loãng nội dung. Chỉ đề cập vấn đề BPHONE LỖI VÀ DỐI TRÁ LỪA GẠT NGƯỜI DÙNG.
@anhtuan01 Bạn thật sự là rất kiên nhẫn, với mình thì chỉ cần đến lần thứ 3 mà không xong là yêu cầu trả hàng hoàn tiền ngay lập tức rồi.
@anhtuan01 ko tự hào về cái Á ị của chú bê à "chất" nhất thế giới nhé!chắc cậu chọc giận nó nên nó ko thèm phục vụ cậu rồi,nghe quảng nổ nói tài trợ chính worldcup 2018 10 tỷ UDS là hiểu rồi bờ rồ lắm đấy chứ chẳng chơi hahaha
skynet212
TÍCH CỰC
6 năm
Theo tu.yên giáo của đả.ng thì ko nên để lòng yêu nước bị người xấu lợi dụng. Trong trường hợp này tu.yên giáo đúng, cái gì tốt thì dùng, xấu thì loại . Không nên để kẻ xấu lợi dụng lòng yêu nước để trục lợi cá nhận.
Samsung Việt Nam bất quá phải rước 200 nhà sản xuất linh kiện nước ngoài vào VN để hỗ trợ cho nhà máy chính. Cảm thấy đau vì một lũ ăn hại!

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/samsung-dua-200-nha-cung-ung-den-viet-nam-dieu-dang-tiec-cho-doanh-nghiep-noi-20180703174941047.htm
@trimsedinang đúng rồi toàn bọn bịp bợm lừa dân như bkav hoặc ko đủ năng lực sản xuất nên samsung nó phải tìm nhà sản xuất nước ngoài chứ sao chứ đủ năng lực sản xuất nó đi tìm nhà sản xuất nước ngoài làm gì ,tẩy chay bọn bịp bợm lừa dân như bkav thôi
Lurking
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuan01 nói vậy hơi quá.

Nhưng sự thật thì nhiều thằng ở VN không chịu đầu tư đổi mới, chứ có vài nhà chịu chi lắm.

Có nhà sẵn sàng cho kỹ thuật đi nước ngoài học cách sử dụng máy móc mới luôn mà.
Lurking
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ bạn nên add link part 1 vào post đầu để người xem dễ theo dõi ;)

Mình không chạy ads nhưng cũng biết nos muốn làm gì rồi =))
Lên cho biết sự thật
lên hàng Việt Nam! bán b1 chưa xây nhà xưởng
@anhtuan01 có đổi bphone lấy nokia 1280 ko anhtuan hhihih pin trâu hơn nhé
😃
nhôi sọ thần công của si đơ
Mình không hiểu lắm, có ai mua con bom phone này đâu mà lấy đâu ra lắm fan ở các tỉnh thành thế nhỉ? Bản thân ngoài đời mình chưa từng nhìn thấy một con Bphone nào bao giờ.
@Nevuex vào đó có ai đâu để cho có thôi ha..ha....
@Nevuex thế là bác ko hiểu rồi, 1 thằng seeder độc thân thì nó có đến 3 Tỉnh đấy (nơi nó ở, quê nội, quê ngoại), nếu có vợ thì tận 5 tỉnh cơ. Bác cứ chia thử all tỉnh thành cho 3 hoặc 5 thì biết BKAVe cơ nhiêu thằng liền
Chưa gặp ai dùng điện thoại Bphone1 và Bphone 2 ngoài đời bao giờ cả? 😁. Chắc tầm cỡ đại gia mới được dùng nên mình không được gặp chăng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019