Brandon Foy - người làm quảng cáo cho WP7 được Microsoft mời làm việc

bk9sw
11/8/2011 13:35Phản hồi: 112
Brandon Foy - người làm quảng cáo cho WP7 được Microsoft mời làm việc

Brandon Foy, anh chàng nổi tiếng với những đoạn quảng cáo đầy sáng tạo về nền tảng [TAG]Windows Phone 7[/TAG] mới đây đã chính thức được [TAG]Microsoft[/TAG] mời về làm việc. Tại sự kiện [TAG]MIX11[/TAG] năm nay, Brandon đã trình diễn một đoạn quảng cáo về các tính năng của Windows Phone. Ngay lập tức, Microsoft đã đề nghị sẽ đưa quảng cáo của Brandon lên TV nếu video đạt 200.000 lượt xem. Tuy nhiên, điều này đã không xảy ra và Microsoft đã thực hiện một bước đi thông minh hơn đó là thuê Brandon về làm việc với cương vị là một nhà thiết kế trải nghiệm người dùng (User Experience). Brandon đã công bố tin vui này trên trang Twitter của mình và hy vọng với sự có mặt của Brandon, Microsoft sẽ có thêm nhiều ý tưởng sáng tạo về trải nghiệm người dùng hơn trong thời gian tới.

Đoạn video quảng cáo rất sáng tạo về WP7 của Brandon tại MIX 11. Xem thêm video tại trang web của Brandon Foy tại đây.

Theo: WMPowerUser
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận xem hay thật , dc 1 chân trong MS mà khỏi cần đi xin 😃
tuổi trẻ tài cao, ước gì mình đc như anh ý 😔(
Hi vọng WP7 ngày càng phát triển, nếu các HĐH tập trung phát triển các tính năng thì sẽ tốt cho người dùng!
wp7 thật quá đỉnh, kiêu này mình cũng thử làm đoạn quảng cáo khác xem MS có nhận mình vào làm việt không
vpkh2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc chắn là không, vì ngay cả tiếng Việt bạn còn chưa rành sao làm việc được.
Vào làm việc không phải vào làm việt bạn ơi
Brandon Foy ! em gọi tên anh , gọi tên anh ... trên cả tuyệt vời , ước gì minh cũng được M$ nắm tóc vào làm việc chung với anh ấy ( ghost lại máy 😃 thui cũng được:eek: hay wét dọn rót nước pha trà hay bợ đít CEO cũng được:showoff:
ước gì mình được như anh ấy. Đúng không anh chị?
Đúng là tuổi trẻ tài cao. Anh em cũng làm 1 video quảng cáo đi,biết đâu cũng được như anh ấy.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
đoạn quảng cáo hay quá nhưng hơi dài, thấy quảng cáo về game nhiều quá mà game đâu bằng android với ios đc
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
M$ sẽ lại thất bại thui,hum bữa xem trên Sohoa có cái đoạn Binh đoàn wp7 sẽ RA mắt vào tháng 5 để đón đầu ịp thì bùn cười phì cả cơm
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Tiếc thế. Sao không mắc nghẹn cơm mà chết đi bạn 😃
người ta có như thế nào thj cái đó chả liên quan gì đến mầy có làm được như anh ấy đâu mà mày sủa thế vô văn hóa mày không nên zo^ tinh tế làm gì
:rolleyes:
Nhân tài là đây - Brandon Foy
yoyo307
ĐẠI BÀNG
13 năm
em không biết đây là ai....................😁
Cái quan trong nhất vẫn là kho phần mềm ứng dụng đi kèm thì sẽ thu hút được người dùng nhiều hơn nữa !
Hơ, làm thế nào để làm đc video đó nhỉ, nhìn mà thèm về kỹ năng đồ họa
chẳng có gì hay ho cả, chẳng qua biết chút về flash rồi ghép lại với nhau thành video. không có gì mang tính sáng tạo cả
lại 1thằng mới reg nick vào bom đây....!chú có ác cảm với MS nhỉ....!nhưng theo chú thì đơn giản vậy thì chú làm cho mình 1flash chì có 1cái wp chạy ngang wa chớp nháy thôi xem....khàkhà
Cái hay của cái Clip này không phải là kỹ xảo hay về vấn đề kỹ thuật bạn ạ. Nó hay ở chổ nói lên những thế mạnh của hệ điều hành, từ màng hình home đơn giản, thay đổi màu sắc choo đến những chức năng đầy đủ như Game, Giải trí và công việc cho giới văn phòng.
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
có ngon làm thử 1 clip post lên TT coi nào , làm đc 1/2 cái clip trên thui rùi hãy chê người ta, sủa thì to chứ làm đc gì
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế ông thử làm 1 đoạn video 30s xem có đc như thế ko mà đã tỏ ra nguy hiểm
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Đăng ký nick từ 3 năm nay lần đâu tiên mở miệng phán câu chán ko chịu nổi, đã không biết gì rồi còn nhận xét tào lao bí đao
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Nói ngơ vkl.

Cái video rất hay. Rất chuyên nghiệp

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
BM { blackman } và hard core music.

Công sức tạo nên video .
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
độc đáo thật... thế thì MS tuyển thì fai~ rồi