Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bridgestone ra mắt dòng lốp cao cấp Turanza T005A dành cho anh em thích êm ái

chuyengiaphaxe
8/8/2018 9:53Phản hồi: 65
Bridgestone ra mắt dòng lốp cao cấp Turanza T005A dành cho anh em thích êm ái
Bridgestone vừa giới thiệu dòng lốp cao cấp mới nhất của họ tại Việt Nam là Turanza T005A. Trong gia đình Bridgestone, Turanza là dòng lốp hướng đến sự êm ái và thoải mái nhiều nhất. Turanza T005A sẽ làm nhiệm vụ thay thế cho phiên bản Turanza GR100 trước đây ở thị trường trong nước.

Với Turanza T005A, Bridgestone đã cải tiến những khối gai đa dạng có cấu trúc đặc biệt, giúp tăng cường khả năng phân tán tiếng ồn. Cộng với các góc vát rãnh gai sâu, thiết kế mới có thể làm giảm va đập của lốp lên mặt đường, giảm lượng tiếng ồn phát sinh truyền vào trong khoang lái. Ngoài ra, biên dạng bề mặt tiếp xúc giữa lốp và mặt đường cũng như vùng hông lốp được cải tiến để giảm xung chấn.

Turanza T500A không chỉ thừa hưởng những ưu điểm của GR-100 mà còn được bổ sung thêm nhiều công nghệ mới của Bridgestone. Đáng chú ý là công nghệ Nano Pro-tech tăng cường kết nối giữa hạt silica và polymer, không chỉ giúp lốp Turanza T005A cải thiện diện tích tiếp xúc giữa lốp với mặt đường, mà còn có thể hạn chế việc sản sinh nhiệt (hao phí) và giảm mức tiêu hao nhiên liệu trong quá trình sử dụng. Ngoài ra, cải tiến này giúp nâng cao khả năng bám đường của Turanza T005A trên đường ướt và gia tăng mức độ an toàn.

Cuối cùng, rãnh gai vát chéo trên lốp sẽ tránh được sự biến dạng và đảm bảo sự tiếp xúc với mặt đường, nâng cao hiệu suất phanh. Bridgestone cho biết là họ cũng làm các rãnh gai ngang gần 2 bên hông lốp Turanza T005A sâu hơn đời trước. Điều này sẽ đảm bảo độ bám đường khi vào cua ở giai đoạn mòn cuối cùng của lốp.

Bridgestone đã bắt đầu bán ra Turanza T005A tại thị trường Việt Nam để thay thế cho dòng Turanza GR100 trước đây. Turanza T005A có tất cả 24 kích thước khác nhau, đáp ứng cho các dòng xe có cỡ mâm từ 16-19".
Size lop Turanza T005A.JPG
BS_T005a_Xe.tinhte.vn-3785.jpg BS_T005a_Xe.tinhte.vn-3783.jpg BS_T005a_Xe.tinhte.vn-3776.jpg BS_T005a_Xe.tinhte.vn-3788.jpg BS_T005a_Xe.tinhte.vn-3793.jpg
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết giá 2 cặp bao nhiêu
Bánh oto có dùng ruột không vậy hay giống như xe máy không dùng ruột
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Xe hơi làm gì có xe nào bánh có ruột bác 😆, có ruột chắc mấy thập kỷ trước quá 😃)
@noalana1 Xe tải vẫn bánh có ruột nhé.
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@Airblade14 Ủa đó là mấy xe cũ mà bác ? Chứ xe bây giờ mình thấy cũng đâu có ruột đâu
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@noalana1 vẫn còn dùng bánh có ruột nhé bác tùy điều kiện đường mà cái chú mặc áo xanh xanh cầm mic hình bên trên sẽ tư vấn cho bác ^^
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@Vi_Thang Ngày xưa mình còn thấy ruột xe tải như cái phao chà bá, chứ giờ mình đi công trường mấy năm liền chưa thấy lại được cái ruột xe tải, tưởng nó tuyệt diệt rồi chứ
Xưa h em Ỉn toàn mua Turanza, xưa giá cao nhất đợt vừa rồi mua tự nhiên giá rẻ nhất của dòng Br. Chắc do lốp mỏng đj nhanh mòn và hay bj cắn hông hư luôn lốp nên dân tình ko chuộng làm đại lý phải bán rẻ hơn.
Mình thay 4 cái vỏ MICHELIN Pilot Sport 3 , chạy êm và rất đã. Mua vỏ xe mua loại mắc xíu, chạy êm cảm giác không tiếc tiền mà an tâm .
@Tech-lover Đúng là lốp Mechelin cực êm, thay cả 4 bánh xong, đi khoái quá tự nói sau mình không biết để thay sớm nhỉ, mua mình sài chạy êm cho đã , chạy 2 năm rồi cũng chỉ 1 bánh bị dính 1 đinh .
@topkiss Mình nghe nhiều diễn đàn nói vỏ MC pilot, thấy Pilot là máy bay, êm chắc như vỏ máy bay nên chơi luôn, 1 vỏ 3 triệu, mắc hơn vỏ thường 1 triệu hơn, đi sướng .
topkiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duacotmanghe Em đi PS3. thấy vẫn chưa đã lắm. lên tiếp lốp Primacy 3ST thì phê hẳn ạ. Không biết đã có dòng Primacy ST khác nào chưa
Otano
ĐẠI BÀNG
5 năm
@topkiss Dòng sporty như tên gọi nên nó cứng, nhanh lão hoá hơn primacy. Nếu muốn êm hẳn thì Mít primacy 4 mà chơi
Để dành tiền mua cặp bánh
Ko biết có vỏ run flat ko hả Turanza?
menx
TÍCH CỰC
6 năm
@Sfvnthanh Runflat đặc tính là lốp rất cứng => ồn, mà dòng này ra để nhắm đến việc đi êm ái nên mìh đoán chắc không có RF.
Còn Bridgestone vẫn có dòng rf mà bạn
donganh444
TÍCH CỰC
6 năm
Hú hồn! Không đọc tựa đề lướt qua thấy cục đen đen tròn tròn có chỉ đỏ tưởng cái lens pancake nào đó.
@donganh444 Cũng tưởng cái lens y như bồ...
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Hãng có làm bánh cho xe máy không nhỉ, 90-70/17
@Thomas6688 Có đấy
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@Thomas6688 khoãng trên 3 đến 4 tr 1 bánh nha bro
Ngon đây.
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết lốp này có phân thành 2 loại là lốp thường và lốp Runflat không nhỉ.
vtnsc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi mới thay 4 cái lốp Bridgestone, mình kg để ý bên dịch vụ thay vào, do thiếu kinh nghiệm, hôm nay gặp người bạn họ nói mình mới biết, 4 lốp thay vào sai cả 3 lốp, chỉ được 1 cái đúng. Tức là Lốp có để INSIDE, OUTSIDE, nhưng khi thay vào thì INSIDE lại quay ra ngoài, Bạn nào có kinh nghiệm cho hỏi như vậy có vấn đề gì không, vì theo một số người đánh giá thì cái rãnh và gai nó ngược ? Cảm ơn mọi người 😃
không có giá nhỉ
Ko có cho Cx5 nhỉ, lốp mít nghe đồn mềm hơn Bridgestone, đi êm hơn nhưng dễ ăn đinh hơn.
@thangbantk Lốp Mic đi êm lắm bác, mình thay 4 vỏ Mic chạy 2 năm chỉ dính 1 phát đinh .
Bên trong ko có mút nhỉ.
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bền bỉ
ThangAcc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang chạy Turanza được khoảng 6v
Em vừa phượt nam bắc, cả đi cả về, qua rất nhiều địa hình với ổ trâu ổ gà gờ đá lốp vẫn không sao. Dòng này bền thật
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
mới thay một bộ (4 cái) cho con Ranger. Hồi trước đi Continental thì êm thiệt tình là êm mà sao dễ bể hông, chạy đường đá bị vênh nổ hông...hú hồn. BS loại thường đi cứng, ồn nhưng cày được đường xấu. Loại này không biết bao nhiêu 1 bộ nhỉ?
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
Không có R20 thì buồn nhỉ, mình là trung thành với Michelin tiếp vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019