Broadlink RM Mini 3: điều khiển máy lạnh, quạt của bạn bằng app hoặc giọng nói, giá chỉ 280k

Duy Luân
19/2/2019 1:15Phản hồi: 496
496 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanbai501
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điều hoà âm trần k biết có dùng được k nhỉ? @@
taolao100
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NGUYENBINHMH Add scenes thì gg sẻ nhận
NGUYENBINHMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taolao100 Cảm ơn bạn, đàn muốn nhà thông minh hơn
@taolao100 Vậy có điều khiển các scenes bang going nói qua google home mini không?
NGUYENBINHMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NGUYENBINHMH Nó đã nhận bên sence rồi, nhưng không ra lệnh bên assistance được, bạn có cách nào không? Chỉ mình phát.
vuongcuong87
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài android con nào có hồng ngoại chỉa thẵng vô mở luôn cho nhanh cần gi rườm ra mua thêm này kia.nhưng a e nao xai dt hay iphone thì cũng khá tiện.coi nhu dc cái ir rời với giá rẻ
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuongcuong87 Hai cái khác hẳn nhau nha.
Một cái là bạn có thể trên phòng ngủ điều khiển TV phòng khách, thậm chỉ ở cơ quan đường điều khiển TV ở nhà.
Còn cách của bạn, phải chạy đến, đứng trước TV mới điều khiển được 😃
@vuongcuong87 Và lúc nào bạn cũng phải cầm điện thoại trong tay mới chỉnh được, trong khi cái này bạn chỉ cần OK Google là xong
Cho mình hỏi ngoài lề xíu. Có bác nào dùng bộ đèn philip hue chưa cho mình xin ít cảm nhận: nhu cầu của mình đang cần là điều khiểu bật tắt được từ xa cho hai bóng đèn cổng. Vì hay đi làm về trễ, không biết với philip hue thì HUB để trong phòng. Nó có conec được với hai bóng ngoài cổng không? Khoảng cách khoảng 12m. Bóng cổng có kính chụp bảo vệ, xin cám ơn anh em
@phungbd vuvan 12m dư sức mà 😁 nhưng chắc ăn hơn thì bạn để ở phòng khách đi, gần cổng hơn. Mình sợ tường rào này nọ làm cản sóng
@Duy Luân Em tính để tại giữa phòng khách ngay tivi. Nhưng lăn tăn là rào cản là cánh cửa phòng khách rồi cái khung kính chụp bảo vệ cái đèn trụ cổng, nên phải tham khảo ý kiến anh em trước, không mua về không điều khiển được uổng.
@phungbd vuvan Vậy chắc chờ thêm cao nhân xem sao. Vì mấy thằng này đi qua thêm cục trung tâm. Chứ xài thẳng wifi như bóng Yeelight thì 12m vô tư
@Duy Luân Vâng. Cám ơn bác . Em tham khảo thêm bóng yeelight
sonobla tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Alexa làm việc với broadlink ngon hơn google assistant á. Mình dùng alexa thì bật tắt được máy lạnh, Google chỉ tắt ko bật được
@sonobla tran Mình tắt bật đầy đủ mà, bạn gán đỦ chức năng bên Broadlink là được à
taolao100
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Mình cũng thế bật tắt đầy đủ chỉ có tội không biết nhiệt độ hiện tại
ncdung007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này hay ah nha, cho mình hỏi nó có khả năng điều khiên xuyên tường không hay là 1 phòng chơi 1 cục,
Cái này với bộ đkhiển hồng ngoại của Xiaomi thì có hơn ko vậy @Duy Luân
@sontinh1911 Mình chưa thử bộ xiaomi. Cái của Xiaomi có cần cục trung tâm không nhỉ?
kenioo
TÍCH CỰC
5 năm
@sontinh1911 Mình có tham khảo thì app chưa có tiếng anh.Tiếng trung giao diện không thân thiện
https://www.sendo.vn/bo-dieu-khien-hong-ngoai-da-nang-xiaomi-8580576.html?gclid=CjwKCAiAnsnjBRB6EiwATkM1XrnMp4wBK91ALK3oXsdHe3a6KM97bOVovuvGwsR_k8riRP1eOT9cMRoCERkQAvD_BwE&gclsrc=aw.ds
@kenioo Bạn tham khảo chứ chưa mua về xải thử đúng ko
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Cục của xiaomi kết nối wifi trực tiếp, không cần cục trung tâm bạn nhé.
quá hay và quá tiện nghi. cuộc sống thật đơn giản 😁
Minh kết nối dk 90% xong nó lại ntn ai biết chỉ dùm với ạ
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ nguyên tĩnh Có thể do bạn kết nối wifi băng tầng 5ghz nó không support, nếu không phải thì bạn chỉnh lại mục home are về singapore hoặc china nhé
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ nguyên tĩnh Làm một vài lần rồi sẽ được.
Nếu chưa add được thì reset và làm lại đến khi được thì thôi 😁
@mai9x10x Bằng cai app khác thi dk ma cái app ihc nay thi k dk
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ nguyên tĩnh Có lần mình phải thử đi thử lại mới được. Chắc cũng mất mươi phút 😔
Huntervn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ nguyên tĩnh mình cũng bị thế này, đến 98% là dừng rồi báo fail, mà mạng wifi thì mình để cả 2,4 ghz lẫn 5 ghz
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Tiện nhất là cái việc tắt ở xa khi quên, bật từ xa khi chuẩn bị về. Còn đang ở nhà thì cũng chả cần thiết lắm!
@Wave alpha Sao e di xa nó báo k kết nối dk nhỉ
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ nguyên tĩnh Rất nhiều người dùng router mặc định của nhà mạng, sau đó mua thêm thiết bị lắp smarthome và bị lỗi như của bạn.
Nhiều thiết bị kết nối vượt quá IP có thể cấp cho thiết bị của router, dẫn đến một số thiết bị không kết nối internet được.

Nếu bạn không bị như vậy, chắc phải rút thiết bị ra và cắm lại.
hainhumai
ĐẠI BÀNG
5 năm
đọc tới đây và vẫn chưa biết mua máy lạnh công suất 1.5hp loại nào để dùng cho "ngon"
với HASS - có thể đồng bộ trạng thái khi ta dùng remote
a3toan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hainhumai hình như ở trang 2 hay 3 có bác đưa giải pháp đồng bộ ngược bằng video youtube đó
hainhumai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@a3toan đã xem video
nhưng k thấy hướng dẫn
có vẻ thiên về "phong vũ"
Cái này với cái Broadlink RM Pro có giống nhau ko mod ơi, ở nhà có cái Pro rồi có cần mua thêm cái này ko, nếu mình dùng cho 2 tầng khác nhau thì sóng của 1 cái sẽ ko tới được phải ko mod ?
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@silent_angel TV, quạt, điều hoà dùng sóng hồng ngoại nên mỗi phòng nên mua một con Broadlink RM mini 3 ban nhé. một nhà chỉ cần 1 con pro là được rồi.
@mai9x10x vậy là muốn ra lệnh bằng voice thì mỗi phòng phải có 1 con Alexa nhỉ 😁
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@silent_angel Ơ ơ đúng vậy, không thì gào to lên thì cái ở phòng khác mới nghe thấy 😃
Không thì mua con Fire HD 10, nó có alexa luôn luôn nghe, cứ để nó cạnh người là gọi được alexa :D
@silent_angel Mua con Echi dot ấy bạn, rẻ bèo, mỗi phòng một cái. Nó được design ra cho chuyện đó mà hihi
@Duy Luân A oi sao e di ra ngoài đươn lại k kết nối dk vậy
Bfloral
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi ngu là mua RM mini 3 rồi, mua thêm google home Mini để điều khiển bằng giọng nói, thì có cần xài điện thoại android để kết nối với RM mini 3 không hay xài iphone cũng được ạ
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bfloral Có chứ bạn. Phải dùng điện thoại để cài đặt. Và sử dụng android hay iphone cũng được.
Nhìn quả bphone với iphone nhìn cũng chất chơi người dơi nhể
hainhumai
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngoài lề tí

theo diện tích phòng thì phải gắn máy lạnh 2hp
tính gắn 2 máy 1hp / 1hp + 1.5hp / 1.5hp + 1.5hp

có lợi không các bạn
con này ngon, nhưng đòi hỏi thiết bị cần có remote, mình đang xài, nhưng đôi khi hơi ngu ngu xíu, và add vô hass hơi chua ^^
loveslow
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có mua 1 cục, dùng androi kết nối 1 phát ăn luôn. Nhưng iphone vs ipad kết nối ko dc. Như này 41F39492-F614-4AA9-9B91-89F035753984.png
Bác nào giúp em kết nối với ạ
member_vip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loveslow Lúc kết nối bạn phải reset thiết bị. Đèn nhấp nháy liên tục là đc
loveslow
ĐẠI BÀNG
5 năm
@member_vip Chuyển vùng china mới add đc 😔
member_vip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loveslow Của mình để vn vẫn add bt mà
TuanGT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có mua 1 cục Broadlink RM Pro+ luôn. Mới xài 2 ngày (vọc chán rồi bán lấy tiền mua cái khác vọc tiếp) - fullbox như mới

Giá 500k thôi - 0966666069
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân cho mình hỏi sao add đc cái remote AC như hình cover vậy, mình search từ template cho cái Midea nó ra cái có nút cho từng nấc nhiệt độ thôi.
Với lại mình ở chung cư, nhà có 4 cái Tivi cùng loại nên mỗi lần điều khiển nó mở gần hết luôn, để chỗ kín quá thì lại không có chỗ cắm nguồn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019