Broadlink RM Mini 3: điều khiển máy lạnh, quạt của bạn bằng app hoặc giọng nói, giá chỉ 280k

Duy Luân
19/2/2019 1:15Phản hồi: 496
496 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thetaicn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới kết nối và ra lệnh qua Google assistant thì chỉ turn on được cái máy lạnh. còn lệnh turn off thì google assistant có nhận và phản hồi turning off, nhưng thực tế cái máy lạnh vẫn chạy phà phà. Trong khi kết nối cả TV và box K+ vẫn on, off bằng google assistant bình thường. Có bác nào biết tại sao dùm em với ạ? ☹️
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thetaicn Kiên trì ra lệnh tắt lại đi bác.
Thi thoảng mình phải ra lệnh OFF hai lần mới được.
@thetaicn E cài ihc học lệnh tivi box cho k plus thành công. Mà google hôme nó ko chịu tắt kbox. Bác sử dụng loại thiết bị nào để học vậy?
Sao chưa điều khiển bằng giọng nói với loa 5.1 logitech nhỉ
redberry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hợp lý lắm. Vì hồng ngoại có tính định hướng nên nói cục này có 360 độ đi nữa mà đặt trong phòng để mong muốn điều khiển được nhiều thiết bị là bất khả kháng. Còn không chỉ có điều khiển bằng sóng RF mới được. Với lại tất cả thiết bị nhất định phải nằm chung trong 1 phòng chứ ngăn phòng thì chịu.
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@redberry Cấu tạo bên trong nó có nhiều mắt thần bác ạ, lắp thành hình tròn nên nó phát ra 360 độ.
Hơn nữa, công suất phát cũng khỏe nên nó có thể dội vào vật cản và tới đích 😁
Mỗi phòng chỉ cần một cục này là được mà bác. Nhà nhiều phòng thì làm nhiều cục vì sóng hồng ngoại không xuyên vật cản mà.
Bữa mình đặt hàng dư 1 cái, mới 100% fullbox, anh em nào cần hú mình nha. 0964489012, 280k. Bản quốc tế tiếng Anh nha.
@cuLong còn ko bạn, nếu ở hcm cho mình địa chỉ mai mình lấy
@silent_angel Alo mình cho lẹ đi bạn, quận tân phú Hoặc đưa số mình alo cho.
llvvcc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Add cái RM Mini 3 này vào Google Home thế nào vậy bác chủ ? Em thử nhưng chưa được (đến đoạn thêm dịch vụ Broadlink là không được), nhờ bác hướng dẫn thêm với. Thank bác !
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@llvvcc Trên điện thoại thì bác cài phần mềm IHC (Intelligent Home Center) của broadlink, sau đó add các thiết bị của broadlink vào phần mềm này. Không dùng phần mềm e-control vì cái đó chỉ dùng cho điện thoại, không dùng với GH và Alexa được.
Sau khi cài đặt xong, trên điện thoại:
Google Home ==> Setting ==> Assistaint ==> Home Control ==> Add Broadlink Smart Home ==> Đăng nhập tài khoản bác đã tạo.
tknhoc90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mai9x10x Làm ih chang bạn nói , còn hiện cả dòng chữ " Broadlink đang liên kết với google Home " luôn mà xong ra Màn hình trang chủ vẫn ko thấy nhận 2 thiết bị Quạt và Máy Lạnh LG của mình , trong khi add Mihome thì được bình thường , mình đang nghi ngờ do cục broadlink của mình là hàng nội địa TQ nên ko ổn định , có pro nào cao nhân chỉ giúp mình với ..
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tknhoc90 Nếu không được thì bạn chỉ cần reset và cài đặt lại là được.
Khi kết nối được rồi thì thao tác gì cũng được.
Nghe lời ông luân mua con này trên shopee hết 300k mua về không thêm thiết bị được , reset nhấn mỏi tay không được. Chán vứt xó.
Tất cả đc hết ngoại trừ Cái remote Gara với Alarm chống trộm của em nó k nhận đc các bác ạ.K hiểu lý do là gì.các bác chỉ giúp e với.
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quần Màu Xanh Hai cái đó của bạn chắc sóng RF rồi nên con mini không nhận.
@vdan Cục của mình là Broadlink Pro mà bạn.
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quần Màu Xanh Vậy à. Thế thì điều khiển của bạn là loại xịn đó. Nó chống học lệnh trộm. Nếu không khi bạn bấm mở gara có kẻ mở sẵn cái học lệnh là bạn toi.
datruong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quần Màu Xanh Chìa khóa gara của bạn là sóng nhảy. Mỗi lần khóa - mở là nhảy tầng số, nên nó học ko được.
Trường hợp khác là tầng số cửa của bạn ko nằm trong vùng hỗ trợ của Broadlink Pro 😁
ldd1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong app ihc mình đã cài đặt và điều khiển được quạt nhưng khi mình add broadlink vào gôogle home sao chỉ hiện tivi và điều hòa mà không hiển thị quạt. AE nào biết chỉ giáo với!!
member_vip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm sao để add quạt mà có các chức năng số 1 2 3 vậy các b
mai9x10x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@member_vip Cho nó học lệnh đi bạn.
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@member_vip Nếu điều khiển quạt của bạn có các phím 1, 2, 3 riêng thì bạn phải tạo remote dạng userdefine rồi add các phím và cho học lệnh của điều khiển quạt. Tuy nhiên khi đó khả năng Google home sẽ chưa nhận ra điều khiển đó đâu. Bạn sẽ phải làm thêm 1 số công đoạn khác nếu muốn điều khiển bằng giọng nói qua Google.
@vdan Nó chưa nhận đủ, nên mình cài quạt như là TV, xong cho nó "chuyển kênh". Kênh 1, kênh 2, kênh 3 tương ứng với tốc độ quạt 😁 còn Silent thì nó tắt TV hehe
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Chuẩn!
gacon87
ĐẠI BÀNG
5 năm
hay quá đánh dấu khi xây nhà bắt đầu settup cái này 😁
datruong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cách nào để điều khiển bằng siri ko anh em?
Mình xài siri quen rồi, mà chưa tìm được cách tắt mở máy lạnh thông qua Broadlink RM bằng siri :|
@datruong hiện tại nó chưa vô được Siri haha, chắc phải chờ thôi
datruong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân tiếc ghê. nhà em đang xài trọn bộ thông minh của Xiaomi và Aqara.
Nhưng cái cửa cuốn thì xài sóng RF, mà cục Mi Universal của Xiaomi lại ko replicate được sóng RF.
Cục Broadlink RM Pro thì xài được với sóng RF, nhưng lại không siri =))))
Chờ tới bao vờ đây hiu hiu hiu!
@Duy Luân cho mình hỏi, sau khi mình cài đặt máy lạnh toshiba với cục broadlink xong, trên điện thoại bấm mở máy lạnh thì dc còn mình nhấn off ko dc là sao vậy
thetaicn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhnamvang cái này y chang mình nè, cũng máy toshiba. Chưa biết khắc phục sao hay phải cho học lệnh remote. vì trên remote chỉ có 1 nút on/off chung.
App có biết dc thiết bị nào đang sử dụng ko ad?
Red Man
TÍCH CỰC
5 năm
Không nên xài đồ của broadlink này nhé. App nó đòi permission rất nhiều nhưng nếu không cấp thì nó không chạy luôn, đúng chất nham hiểm của tàu khựa. Mọi người nên dùng các sp của hãng khác thay thế nhé.
cục này hay quá, nhưng khổ nổi cái máy lạnh phòng ngủ trên lầu, mà mỗi lần ra khỏi nhà là mình cúp CB trên lầu rồi cho an toàn.
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@katydungusa Bạn chơi con này kết hợp nè.
https://smarthomeplus.vn/collections/nha-thong-minh-sonoff/products/aptomat-cau-dao-tong-dieu-khien-tu-xa-wifi-sonoff-shp-ac
@vdan ở nhà CB toàn xài của pana, thay bằng con này khó không nhỉ
vdan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@katydungusa Cái đó chắc bạn phải tùy cơ ứng biến thôi.
hoanggiangsc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khẩn cầu bạn admin thích thú các thể loại smart home nên gom lại và tạo một sân chơi riêng để dể bề theo dõi ạ. Mình cũng thích thể loại này nhưng các bài viết rời rạc khó theo giỏi quá..thanks
Chào bác, có cách nào biết được quạt hay máy lạnh đang bật hay tắt thông qua app IHC này không?
Mấy bạn cho mình hỏi giải pháp để trả về trạng thái. Vd quạt đang sô 3, đè đang on, ml 26oC,...
mykenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
có anh em nào bị tình trạng giống mình ko, con RM mini 3 này để tầm vài tiếng trở lên bị đơ phải cắm nguồn lại thì mới xài dc.
Cái máy lạnh Toshiba đời mới sau cho nó học lệnh, nhấn nút TEMP UP mà sao app RM MINI nó báo multi function ta? Bao gồm chỉnh gió, nhiệt độ chung nhau, chứ ko học riêng chỉ là TEMP UP mà thôi. @Duy Luân có bị vậy ko? Còn nếu lấy trong database thì nghèo chức năng quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019