Bực mình vì đèn pha của Ex 135 quá tối..!

tyxung
10/10/2016 8:54Phản hồi: 33
Tình hình là cái đèn pha xe của em khi đi buổi tối rất mờ,em chỉ thấy đc ánh đèn của xe khi đi vào đoạn đường tối mịt ko có đèn,còn ngoài đường lớn thì bó tay ko thể phân biệt là có bật đèn hay ko.Nhờ các bác tư vấn cách nào khắc phục đc ko ?
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
Con Ex150 của mình khác gì, bữa giờ té xe 2 phát vì trời mưa lại cận thị không thấy đường, đèn xe quá tối nên lụi vô ổ voi !!! Đang tính cuối tháng này lên bóng Lumiled, tốn kém tí nhưng an toàn
tyxung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.Four giá cả sao bác,hợp lí thì em củng theo
DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
@tyxung Tùy tiệm thì phải giá cả từ 1m2 đến 1m5 ấy, Phillip Lumiled 😃 tính làm cả passing nữa đi cho tiện 😃
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Four ôi trời ex 150 cònkeeu thì ex 135 ốm, em cũng muốn thay led cho ex 135 nhưng nhiều người kêu phí tiền , ko sáng hơn zin, tại nó bán có mấy trăm! mà loại xịn thì triệu hơn, thì mua mẹ chóa đèn 2 tầng có triệu rưỡi!
newceco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe mình thay cái bóng 55w vào nhìn khá hơn, ko phải độ điếc gì. Còn nếu hay phải chạy trời tối đường xa thì cứ để bóng gin rồi gắn thêm quả L4 vào đâu đó thì có mà sáng rực.
Của bác đây em có bài bên thủ thật ấy
tyxung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Hòa Pleiku thanks bac nhiều bữa giờ bận quá,hôm nay mới có thời gian
làm 1 combo đi điện bình, sạc ati, bình 7A, bóng 55/60W là ok ! muốn ăn đường thì nên mua bóng màu vàng.
Có điều kiện thì lên bóng Philips Lumiled.
T150RC
TÍCH CỰC
8 năm
Bóng ex đi vẫn ok chứ có tới mức tối ko thấy đường đâu nhỉ?
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@T150RC trời tối hẳn cơ, tối lắm bác ạ, thua mấy con đĩ dream độ led -_-, nhìn mà tức!
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác toàn bị vài sạp đầu độc với cái tên Philips Lumiled,thực ra Philips chả sx cái bóng nào tên Lumiled cả,mình chỉ biết Philips Ultinon Led H4 thôi,lên web chính thức của Philips có đó.Lumiled hay mấy loại kia cũng là hàng Tàu khựa cả,link tham khảo hàng xịn
http://www.philips.com.vn/c-p/12953BWX2/x-treme-ultinon-led-car-lamp

Xài chĩnh hãng thì yên tâm
newceco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi mua cái bóng osram 55w có 60k thì phải chạy vẫn ngon, nghĩ bụng xe EX là cái quái gì ghê gớm mà cứ phải thuốc toàn thứ mắc tiền xa xỉ.
@newceco cái vấn đề ở đây không phải là ex có gì gê gớm, đèn sáng thì đi ban đêm cảm thấy yên tâm hơn, chỉ vậy thôi, xe đèn tối và đèn sáng bạn chọn cái mô,
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ít đi đêm thì k sao,đi nhiều thì 55/60w sẽ gây đục choá,jack cắm đèn nóng sẽ chảy
@Ductri3107 Để hạn chế đục choá khi sài bóng công xuất lớn, mình đã bỏ miếng nhựa như hình, và dùng gần 1 năm chưa vấn đề gì, jack cắm đèn vẫn để zin sài tới giờ vẫn chưa thấy nóng chảy 😁!!! (Có đêm đi trung bình 2-3h liên tục)
https://tinhte.vn/threads/chut-thac-ve-den-cho-t135.2547958/#post-46652017
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cau2.online Cái này thì mình biết lâu rồi,đục thì k đến nỗi nhưng choá sẽ k trong vắt như xưa nữa,jack cắm cứ 2 năm sẽ thấy
Bác chủ thớt xem bài viết bên này nha, trước mình cũng lăn tăng như bác, nhưng lên và giờ gần 1 năm rồi vẫn sài ngon lành cành đào, mua bóng về lắp vô thôi ko chế cháo gì hết.
Đọc ở dưới có máy bài viết của mình hướng dẫn đó.
https://tinhte.vn/threads/chut-thac-ve-den-cho-t135.2547958/#post-46651523

DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
Bữa tính thay Phillip Lumiled giờ lại tính thay con T Rex XHP 70 cho rồi
Tú Giáp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.Four con xhp70 bị lỗi pha cao đó bác. làm con lumiled 2016 cũng ok lắm
DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Tú Giáp Đang phân vân chắc phải qua xem thử ntn rồi lắp /😃
Tú Giáp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.Four nếu bác thích sáng mạnh hơn thì làm 1 con trợ sáng luôn. Cx-40 chẳng hạn. Cũng sáng ngang l4 nhưng do có lúp cầu nên gom hơn. Khuyên bác nếu có chọn bóng led gắn chóa hay trợ sáng thì nên mua màu vàng 4k3 hoặc 5k cho nó bám đường khi đi mưa, chứ chơi màu 6k đi mưa là mù luôn
DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Tú Giáp E tính xài bóng LED vàng bác ợ chứ xài trắng công an hay hỏi thăm + ko bám đường. Xe em trời không mưa thì vẫn thấy đèn nếu như phía đối diện không có xe xài fa, nếu mưa thì mù lòa cmnl =.=
Tú Giáp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.Four Xài màu vàng 4k3 là chuẩn nhất r bác. Màu như bóng halogen.
Đèn viva , nên thay bóng loain nào cho sáng . Phụ tùng thay thế nên mua ở đâu , mình ở SG . AE nào biết xin chỉ dùm thanks !
kiencoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Led thì sáng, đi ngày thường tốt. Đi mưa như hạch, led càng sáng đi mưa càng khó nha.
Halogen 60W sáng hơn zin nhiều, đi mưa tốt. Phải lên sạc, đi điện bình, nóng choá hơn.

Lumiled thì cos thường, pha tốt
Phillip Ultinon cos tốt, pha thường

Khuyên ae đừng xài led 3~400k, sáng toả chứ ko gôm, vấn đề độ bền nữa
DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
Đã lên bóng XHP 70 ver 2 giá 1m5 khá ngon nhưng đi mưa vẫn không tốt lắm, ít ra vẫn né được ổ gà :v quả fa thì thôi rồi chói rọi luôn
gadat11
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lumiled 45w bao sáng.xài màu vàng 4k ý.
4 năm trước ông anh tặng cho cái bóng ko nhớ là loại gì mà trời tối không có đèn đường bật pha lên xe oto loại 5 chổ có khi phải xin đèn nó sáng khỏi phải chê. Sài đến giờ nó cháy cả chóa đèn mà vẫn không ảnh hưởng gì tới độ sáng. Ánh sáng đẻ chịu chứ ko phải sáng kiểu trẻ trâu nhé. Gửi bác tấm hình tham khảo 20161124_121813.jpg
@soc372015 m đoán là bóng osgram 55/60W, có vẻ chóa đèn của bác bị đục rồi kìa @@
@digimonxxx chóa đèn bị đục nhưng đủ cân pha với oto hjhj còn xe máy thì nên xin đèn không biết xin đèn thì cố hoa mắt tia xíu @@
minhquanttt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn đi Ex 135 nhưng đời nào ?
Mình đi con Ex 135 đời 2009 thấy đèn sáng bình thường mà bạn
Mình bị cận thị + chạy đường đá đỏ
Ngày nào cũng chạy tầm 2h30 sáng , mình chạy cả 6 năm nay mà vẫn bình thường
Bạn đem vô tụi KT Yamaha kiểm tra xem
Chứ đèn mà tối như bạn nói thì mình đo đường lâu rồi
Xe mình giờ vẫn còn xài bóng zin theo xe chưa thay lần nào
tyxung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhquanttt xe mua 2013 đấy bạn,mắt mình bình thường xe tối đèn nên buổi tối ra đường ko dám chạy nhanh hixhix
Bóng halogen, bóng xenon rất nóng, hỏng choá, có khi ảnh hưởng các dây điện khác trong đầu đèn nữa đó. Xài led thi lên sạc thôi cũng đc, lên thêm acquy cho ok, phổ biến là sạc ati, sạc shilan, nhưng mình không khuyến cáo, nên lên sạc của ex150. Tầm 1tr5 chỉ có led tàu xịn, lumileds, xhp70, cái tên philips lumiled chỉ là tàu khửa có thêm chữ philips lên thôi cho dễ bán, philips hoàn toàn hk sản xuất bóng này, tàu nó lấy chip led của lumileds gia công bán thôi. Xịn, chính hãng, độ bền cao, an tâm thi philips ultinon, giá trên 2tr. Mún làm thì qua ông Long, mình có mua đồ của ổng rồi, rất ok, nhiệt tình lắm, dù mình mua ship về tự lắp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019