Bức xúc không biết có ai đã bị như mình chưa ???

quoctuan445
23/5/2017 9:20Phản hồi: 34
Tình hình là mình có 1 chiếc Honda Future 2016 mua tới nay đã 7 tháng... lúc mua được 1 tháng chạy thấy máy róc... các kì kiểm tra định kì 1-2-3 lần nào cũng nhắc tới mà mấy anh trong các Head trả lời mỗi anh 1 câu như: "Công nghệ mới nên nó kêu vậy, xe anh hút gió lớn, do phụ tùng máy VN làm nên nóng lên nó kêu, dòng xe này đặt trưng kêu..." rồi thôi chẳng làm gi...
Tới khi mình đi 1 chuyến từ TpHCM---> Đà Lạt thì thấy xe chạy lên đèo Bảo Lộc cảm giác leo không nổi, dùm đi 1 mình... mấy đứa đi chung Sirius hay Win 100 chạy 2 ng người ta lên phà... lên tới Đà Lạt thay nhớt vào Head thay cho mấy anh trên đó thay cũng xác nhận xe này yếu.... Vê lại TpHCM sẵng đợt định kỳ 4 điện thoại và gửi mail lên HONDA VN có trả lời và kêu mang xe ra Head gần nhất kiểm tra... mang ra tới lui nói xe bị tháo máy từ chối bảo hành... dù xe ko đi sửa chữa ở đâu, ốc máy thì có con bị dấu con không bị thì kết luận xe đã tháo máy từ chối và không còn được bảo hành.... nói vậy thì bấm bụng chịu sửa trả tiền mà hỏi sửa hết ko nói ko hết chỉ giảm tiếng róc máy cho anh.... Như vậy cho mình hỏi có ai đã bị tình trạng xe này giống như mình chưa và ở TPHCM có chỗ nào sửa hết lỗi róc máy của xe Future này ko chỉ mình vs .... buồn cho mình khi đã lựa xe của HONDA VN ....
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách chạy xe của bác thế nào. Bảo duong đầy đủ ma chạy phá xe thì máy cày con chiu k nổi 😃
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chung Tú Mình cũng vậy. Hồi đó thích Honda lắm. Năm 2006 mua chiếc Wave RS, chở 2 đi Tây Ninh có 90km mà chạy ko qua nổi 65km/h khi máy nóng. Sau này đi Đà lạt chơi có mướn 1 chiếc Sirius BXC chạy thấy đã quá nên về đi mua luôn Ex. Rất hài lòng.
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chung Tú Mình nghĩ vậy mà đang tìm xe tiệm nào chuyên làm mấy cái vụ như vậy, bạn có cái địa chỉ nào không cho mình xin vài cái tham khảo... xe còn bảo hành đem vào phán ốc con bị mở con không xem là xe hết bảo hành... Honda Vn thì cứ nói đang xác minh..... chẳng hiểu tại sao ốc xe lại như vậy, không mang đi đâu chỉ kiểm tra định kỳ và vệ sinh buồng đốt gì đó trong Head....
vrs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quoctuan445 Bạn có thể tham khảo mấy địa chỉ sau. Mình hay sửa ở tiệm Chính, thấy cũng ok. Địa chỉ có thay đổi chút, cùng đường gần đó.
http://www.2banh.vn/threads/tong-hop-noi-sua-chua-tan-trang-mua-phu-tung-do-xe-o-sai-gon.627/
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vrs Vang cam ơn bạn nha...
Bà chị mình có con Fu 2014 bxc xác nhận là yếu. Không biết bả chạy sao mà xe mới 7000km đã phải bung máy thay cái lẫy gì trong máy mà mình không rõ, tốn 400k. Về độ bốc và đằm thì đánh giá ổn khi chạy dưới 85km/h, có lần mình kéo thử tới đó thì xe hụp xăng bất ngờ làm mình mém té. Đánh giá của mình nó yếu hơn cả Si Fi. Còn về chế độ bảo hành của Honda thì...depmedi, rất tệ.
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nikkor_r viva Có đoạn mình đi Phan Rí qua đoạn đường ven biển Bàu Trắng kéo thử đi 1 mình hết ga 80km/h xuống dốc lên được 100. Chiếc Fu X Fi nhà mình từ 2010 tới giờ mình ra Mai Chí Thọ vừa chạy vừa ôm cái máy chạy lên được 115 dù là phun xăng điện tử...
Chung Tú
TÍCH CỰC
7 năm
Theo cá nhân mình thì mấy chiếc bước số dài (so ngang ngang phân khối) như Future 125 Fi thì đi đèo không ngon.
Mà sự thật là chạy đường phố bình thường chiếc Future 125 Fi vẫn yếu mà, nên việc đi đèo dốc bị yếu cũng dễ hiểu, còn bạn nói yếu lên muốn không nổi thì mình không rõ.
Bác thay nhớt ngoài thử, đừng xài nhớt hãng nữa, nhớt hãng cùi lắm. Dùng chai Motul Silver ấy, bán tổng hợp, giá cũng không mắc hơn nhớt bình thường bao nhiêu mà lợi máy hơn. Thay nhớt chỗ nào uy tín, hoặc đại lí lớn, mua ngoài tiệm sửa xe thì 99,69% là nhớt lõm.
workstation
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chung Tú Đúng roài , 125cc có 9.4 mã . THua cả con Ju Fi 115cc 10 mã . Đã vậy còn đú đởn làm tst ở số 4 0.9x ngang với tst ở số 5 của Ex150 . Thì lực xe đ đâu mà tải nổi . lên thêm cái đĩa tải nhiều răng hơn zin nữa thì oke .
PS : Trên tinh tế có mấy hội Fu mập tụi nó thẩm du tinh thần cho nhau tốt lắm . Thớt vô đó thẩm du cùng ko khéo lại chuyển từ không hài lòng sang hài lòng đó . Mình cũng từng sai lầm mua con Fu125 và sửa chữa sai lầm bằng cách bán nó mua ex . Chứ éo sửa chữa sai lầm bằng cách tự thẩm du tinh thần là nó rất ngon . Thà mua Wave rsx chạy ngon hơn chán con Fu mập .
@workstation ui cái xe fu này ông bạn kế bên nhà vừa lấy về gần 35tr thì mình mượn tést thấy cảm giác lái cực kì chán nản luôn, độ bốc và đầm thua xa con axelo 26tr, độ thủ dâm tinh thần còn cao hơn 1 bậc khi bọn nó bỏ gấp đôi tiền mùa con fu thái rồi khen nức nở nữa
workstation
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Samsungjapan Mấy thằng bỏ tiền ra mua xe Thái, đến lúc mua về chạy mới thấy nó chả khác gì xe Việt , cơ mà lỡ mua rồi đành thẩm du tinh thần thôi .
Ngày xưa chiếc xe là cả một gia tài, giờ chiếc xe làm 2 tháng đủ mua rồi . Đòi hỏi méo gì cho cao. Thái hay Indo gì chả chuẩn chung của hãng, làm như xe đi châu Âu, US không bằng 😁:D
Từng nghe tiếng xe ex150 Thái , cũng dọng ầm ầm như xe Việt chứ khác m gì đâu :D:D . Bản chất nó thể thì Thái Việt Indo gì chả dọng .
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Samsungjapan Lúc đầu thấy cốp rộng như tay ga và nghe công nghệ tiết kiệm nên thích... mua xong chạy và chế độ sau bán hàng nãn...
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe cách dẫn chuyện thì chắc chưa có kinh nghiệm chạy xe đường đèo rồi. Mà cũng ko rành về xe lắm. Có thể do xe đi bị mất trớn. Nhông sên đĩa bị chùn nên đi ko nổi. Kêu rọc rọc. Đa phần cảm giác thôi. Chứ xe mua thay ngớt đều. Đi hiền dễ gì hư. Máy bị lì thôi
xark34
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận là con futture đời sau này. Bị như vậy hết. Mình gặp 2 chiếc như vậy . dù mới mua nhưng chủ xe bảo tiếng máy róc lắm. Ra bảo hành head kêu làm lại nồi miễn phí. Nhưng chủ xe sợ mất zin nên k làm . xe mới chạy 2000km thôi . tiếng máy k êm . rất khó chịu . bỏ ra 35tr mua nguyên cục tức. Ai có ý định mua nên tham khảo kĩ nhé.
Mình khuyên chân thành
Cảm nhận của bạn giống mình khi từng mua con Fu này. Chữa cháy bằng cách đơn giản, thay đĩa sau thêm 2,3 răng nữa so với zin. Còn này dành cho mấy anh độc hành là ổn, êm đầm nhưng đi 2 ngươi quãi lắm.
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@kehuydiet091 Cái này đúng nè.
Đi 2 người chịu khó canh số với chịu ko vọt.
Đi vũng tàu test chạy 1 mình. Vợ con đi xe ô tô.
Chạy lướt ngon hơn nhiều so với chạy sì gòn. Có cái nhiều người nói số 3 lên được hơn 90. Còn xe này chắc cũ, với ko biết ông già chạy ra sao, tới tầm 75-80 gằn dữ rồi, đạp 4 kéo 100 vẫn O.K. Ko dám kéo nhiều chỉ đc 1 đoạn vì cạ đường này me ghê lắm, bắt quay lên đóng phạt lấy giấy phiền việc lắm. ~220km chỉ tốn 58k xăng = 3.2l a95.
svsg2013
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ tụi nhân viên nó làm việc bằng "lương bổng" chứ đâu còn "lương tâm". Giờ có ra như Yamaha Town to đùng nó cũng chuốc thuốc cho chết.
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uh đúng xe này ngoài cái tiết kiệm xăng và cốp rộng mình không còn thấy điểm nào hay...
Thì mình nghĩ như vậy... dây sên trước lúc đi Đà Lạt đã ra Head cho kiểm tra và căng lại vô nhớt. Không kêu rộc rộc là ai chạy cũng nghe, và kỹ thuật trong Head cũng đã test và cho biết là kêu và xe này bị nặng hơn người ta, mà tức cái là nói máy ốc như vậy ko dc Bảo hành chuyển sang sửa bình thường mà hỏi sửa hết ko thì trả lời là ko. Vậy câu trả lời đó có phải là dòng xe này bị lỗi do sản xuất chứ còn gì nữa...
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe lạ quá. Hỏi ktv coi nó mở được mà ko cần mở hết ốc ko? Ví dụ 8 con thì mở 4 con xem bung đc ko? Nó làm đc thì mình chịu mất bh. Nó ko làm đc gọi ra bắc, tổng honda chửi cha nó. Đơn giản mà. Nhà mình mua 6 chiếc honda chưa bao giờ bị từ chối bh, chưa ai thèm coi ốc cả dù có làm toàn diện 3/6 chiếc, nó tháo ra làm bthuong chả kiểm tra bắt lỗi gì.
Người nhà đưa chạy chứ phương châm mình: số ya - ga da. Nhà 5/6 chiếc honda là ga ko. Có con fu125 này ba vợ đưa là số, đi loanh quanh chơi.
koronua123
ĐẠI BÀNG
7 năm
future tệ vậy sao? bỏ hơn 30 mà ko ưng ý thì bán sớm bù mua xe khác đi bác
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@koronua123 Nếu bác thớt chạy đúng, bảo trì đủ thì chắc xe bác ấy bị lỗi + gặp ktv tào lao í chứ.
Con xe mình cũ xì có bị gì đâu. Biết bệnh dễ trị, vậy thôi.
Fu sinh ra để đi một mình với chạy đường trường bằng phẳng bác ạ. Bác đi đéo thì đương nhiên yếu, hầu như chiếc fu nào cũng róc máy bác ạ, ít hay nhiều thôi.
Còn về bảo hành thì chỉ do đại lý thôi, honda hay yamaha cũng vậy head hay 3s cũng đều có chỗ nhiệt tình chu đáo và cũng đầy trỗ trốn tránh bảo hành, sửa xe hay bảo dưỡng rất vô trách nhiệm. Thường thì phát sinh hỏng hóc thì hãng mới sửa hãng nào cũng thế, xe kêu, yếu thì họ không bảo hành đâu. Bạn e mua chiếc ex đi được 5000 cò kêu quá trời bảo hành chỉnh lại vẫn lấy tiền bình thường. Nhưng chỗ khác lại ko
@hythyt cùng ý kiến. thớt nên sắp lại nsd để đi đường đèo. máy zin leo đèo hơi bị chua.
Fu sinh ra để đi một mình với chạy đường trường bằng phẳng bác ạ. Bác đi đéo thì đương nhiên yếu, hầu như chiếc fu nào cũng róc máy bác ạ, ít hay nhiều thôi.
Còn về bảo hành thì chỉ do đại lý thôi, honda hay yamaha cũng vậy head hay 3s cũng đều có chỗ nhiệt tình chu đáo và cũng đầy trỗ trốn tránh bảo hành, sửa xe hay bảo dưỡng rất vô trách nhiệm. Thường thì phát sinh hỏng hóc thì hãng mới sửa hãng nào cũng thế, xe kêu, yếu thì họ không bảo hành đâu. Bạn e mua chiếc ex đi được 5000 cò kêu quá trời bảo hành chỉnh lại vẫn lấy tiền bình thường. Nhưng chỗ khác lại ko
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thì sản xuất dây chuyền bao nhiêu triệu chiếc thì phải có 1 hay vài trăm chiếc lỗi... xui cái là mình gặp chiếc lỗi ....
Thế xe bác còn thua cả con wave s zin 9 năm của em ak. Máy chưa đụng gì luôn. Vẫn kéo âm ầm chỉ kêu cò thôi
quoctuan445
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thinhthanthanh Chính xác là như vậy.... xe mới đi được 8 tháng mà còn thua xe wave 110... chắc tại dòng xe tiết kiệm xăng nên như thế, mà cũng chấp nhận nhưng cái vuj kêu rộc rộc chạy nghe mà mắc cỡ dừng đèn đỏ trả về số 1 chạy lên nghe như bể lốc máy...
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hãng nào cũng vậy cả bác ơi, Su thì e k biết chuw SYM, Honda, Yamaha. Hãng nào cũng vậy khi mua thì nói ngon lành, hứa hẹn đủ chuyện đến khi có vấn đề thì thoái thác, không chịu sửa, chỉ muốn thay phụ tùng và sửa trả tiền cho mau mà họ cũng đc ghi thêm công.... phải công nhận là dịch vụ bảo hành ở VN còn quá kém.
Một số bác cứ nói tại sao không yêu cầu này nọ, nói cứng, chửi vô,.... làm sao làm đc, ra đó ít ra cũng có chút ngại ngại rồi, mà có chuyện gì thì cả đoàn người cả chủ lẫn thợ thêm 1 vài khách nó xúm lại, mình 1 miệng đâu cãi lại hết đc... dù sao e cũng chúc bác nhanh sửa xong xe. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019