Bức xúc mạng SPT

4/9/2014 1:18Phản hồi: 31
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mạng yếu nhiều nguyên nhân lắm chứ k riêng nhà mạng nào.
Thiết bị Modem, Switch hoặc Card mạng bị lỗi
Mordem và Switch là 2 thiết bị mà bạn cắm xuyên suốt 24/24. Chình vì vậy mà đôi khi các thiết bị này có thể gây ra việc làm chậm Internet hoặc bị lỗi không vào được Internet. Giải pháp đó chính là bạn hãy bấm nút Reset trên các thiết bị này và kiểm tra lại tốc độc cũng như việc truy cập Internet.
- nhiều người sài cùng lúc nhưng bạn đăng kí gói cước thấp,Để tiết kiệm chi phí, thông thường bạn thường chia đường truyền Internet của mình với người hàng xóm hoặc gia đình để sử dụng chung thông qua dây mạng hoặc phát WiFi.

Tuy nhiên, đây cũng chính là nguyên nhân dẫn đến mạng Internet của bạn sẽ chậm đi khi có nhiều người sử dụng cùng lúc hoặc đang download một chương trình hay phần mềm nào đó.

Giải pháp

Đó chính là bạn cần hạn chế số người sử chung mạng Internet cùng bạn bằng cách đổi mật khẩu WiFi hoặc có thể nâng cấp lên gói cước Internet cao hơn để sử dụng.
hoặc hỏi kĩ thuật lắp đặt khuôn viên nhà khu vực đặt wifi hợp lí nhất,bạn có tiền thì mua cục wifi ngon 1 chút mà sài
hienlanh
TÍCH CỰC
6 năm
mẹ cái bọn thằng spt này làm cab đứt ở khu tân quy đông 1 tuần mới sửa xong. Vừa sửa xong sáng nay. Làm ăn như shit.
Cable độc quyền nên phải chờ bọn nó sửa gọi điện lên tổng đài ko ai giải quyết.
bạn nói đúng đó , mình đang sài spt đây , đang tìm hỉu để chuyển mạng khá , nào giờ mới thấy bọn nhà mạng chó má spt , nay hon 1 thang roi mình gọi tông đài không thang nào bắt máy. moi có 10h30 là nó ngắt sạch băng thông load google củng ko nổi , còn các giờ khác xem phim tren youtube co khi củng bị đứng ? 1 tháng nhét dô họng nó 236k chứ có ít đâu
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đây là nhà mạng gì vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019