Bugatti Veyron chính thức gia nhập đội xe của cảnh sát Dubai

El Ku
10/2/2014 7:28Phản hồi: 71
Bugatti Veyron chính thức gia nhập đội xe của cảnh sát Dubai
Cảnh sát Dubai vừa tiếp tục gây xôn xao bằng việc đưa "ông hoàng tốc độ" Bugatti Veyron gia nhập đội xe cảnh sát của họ. Theo đó, phiên bản mà cảnh sát Dubai sử dụng không phải là phiên bản nhanh nhất của Veyron, Super Sport, mà chỉ là phiên bản tiêu chuẩn. Tuy nhiên đó cũng là quá đủ bởi cách đây không lâu, các nhà chức trách Dubai cho biết cảnh sát Dubai chỉ sử dụng siêu xe cho mục đích tuần tra và quảng bá hình ảnh mà thôi.

Cung cấp sức mạnh cho Bugatti Veyron là một động cơ bốn tăng áp, dung tích 8 lít, 16 xy lanh xếp hình chữ W có công suất 1.001 mã lực và mô-men xoắn 1.250 Nm. Nhờ đó xe chỉ cần 2,8 giây để tăng tốc từ 0-100 km/h trước khi đạt tốc độ tối đa 407 km/h. Với giá bán hơn 1 triệu USD, Veyron đã trở thành một trong những chiếc xe đắt nhất của cảnh sát Dubai, một trong số đó là Aston Martin One-77 với giá khoảng 1 triệu USD.

Trước Bugatti Veyron, hàng loạt tên tuổi lớn trong làng siêu xe thế giới cũng đã gia nhập đội xe của cảnh sát Dubai như Aston Martin One-77, Audi R8, Bentley Continental GT, BMW M6, Chevy Camaro SS, Dodge Challenger, Nissan GT-R, Ferrari FF, Ford Mustang GT, Lamborghini Aventador, McLaren MP4-12C, Mercedes-Benz SLS AMG và Mercedes-Benz G63 AMG độ Brabus B63S-700 Widestar.

Nguồn: MotorAuthority

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tham gia cảnh sát Dubai thôi.
ngocta
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kích cầu, khuyến khích tiêu thụ xăng dầu 😆
Moá ơi :eek:
niềm ao ước của mọi quái xế .😁
đem làm xe cho Pô Líc thế này thì toi bà cmnr :p
nhưng em thắc mắc bên đó đi tuần Pô Líc có ăn bánh mì như ở Việt Nam hay không ? :rolleyes: ai biết trả lời giúp ?

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tinhlabui-phuilabay Chắc là không , vì bánh mì bên mình "ngon" hơn !
trnhatula
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là giàu quá không biết làm gì, bỏ tiền để quảng cáo hình ảnh cảnh sát.
@trnhatula ko phải quảng cáo đâu bạn ơi. sẽ rất cần thiết khi mà dân họ đa phần toàn chạy siêu xe,
Chắc Mấy anh body 8 múi hay mấy e 95 60 95 mới dc đi xe này để Quảng Bá
anhtuancdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhớ mang máng là con này đổ đầy bình xăng đi đc có 100km 😃
@anhtuancdt j mà 100km bác @@ max speed thì có nghe nói là 16' hết xăng . Còn bình thường củng khoảnh 20l 100km thôi 😁 . Bình xăng xe hơi nào củng >40lít mà 😃)
o_OSự đỉnh cao của sự xa hoa, Cảnh sát nước này toàn trang bị hang hot @@. Việt Nam mới được trang bị xe máy ngon thôi. Mấy loại này về VN ko chạy được @@. Chắc 30 năm nữa
Nhà giàu có khác chơi trội nghê
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe cảnh sát này lúc gặp tội phạm chắc k dám đuổi, sợ sước xe =))
@tuan0saker Tội phạm đuổi theo để cướp xe =))
@tuan0saker có phải xe nó đâu mà sợ @@
không bằng mấy bác nhà mình đâu!!!
Mấy em này mà không gắn đèn trên nóc mà làm đèn led xanh đỏ như mấy xe đặt vụ CIA trong phim mỹ thì đẹp nữa nhỉ. ^^
Đệch sao bọn ả rập giầu thế nhể,liên tục sắm siêu xe cho cảnh sát đánh bóng đường nhỉ ?;)
@IPHONE Pro.No1 dân nó toàn siêu xe, nên phải thế thôi
@phamduy0510 Bạn đền tiền cho tui mua thuốc đau bụng đi, đọc cmt của bạn mà tui k nhĩn dc cười. Bạn kia nói Dubai của arap là đúng rồi, làm gì có ấn độ gì ở đây =]]]. K thề nhịn dc cười, cái cmt của bạn thiệt là chấn động giới địa lí mà.

Vài thông tin bên lề cho bạn: Dubai là tp lớn của UAE (các tiểu vương quốc a rập thống nhất), là một trong những tp đáng sống nhất thế giới. Đảo cây cọ của Dubai là nên nghỉ dưỡng của các tỉ phú. Dubai thậm chí còn dc đánh giá sang trọng, phồn hoa hơn cả New York, Mĩ.

Cảnh sát là ngành khá hót của Dubai, mình có 6 người bạn làm cảnh sát bên đó. Tiếc là k fải cs giao thông T.T đứa nhận lương thấp nhất trong đám là khoảng 220tr vnd/ tháng, cao nhất thì mình k hỏi nhưng mấy đứa kia kêu ít nhất cũng gấp 3 thằng này @.@ .
Nhà giàu chơi xe có khác. Công chức nghe phát thèm :p
quá bá :mad:
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đi lỡ như bị qua vẹt hay trầy 1 tí xíu là tiếc đứt ruột nhĩ 😁
Tây á giàu thật
rất chịu chơi
Đi số mấy mà 2.8 s lên 100 nhỉ. 😆
@ducthinhonline So auto ban ah ban chi viec ngoi dap ga thoi may tinh se lam cho ban len 100km/2.8s
Cẩn thận Vn coi chừng mất đồ phụ tùng xe :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019