Bùng cước trả sau mobi có sao k ạ ...!

Vodanh2032
22/8/2014 5:36Phản hồi: 71
Tình hình là tháng 3 em có đk 1 cái sim mobi trả sau khuyến mãi này nọ mổi tháng hết 200k xài đc 1 tháng thì mất cái đt 😔 rồi em báo mất đt tưởng nó không tính cước nữa ai ngờ sáng nay mấy thằng ôn thần đó gọi báo em nợ cước 3 tháng 600k nó nói không đóng thì nó kiện cáo j j j đó giờ em tính bùng luôn có được không các bác k xài mà mất tiền nên uất ức chả muốn đóng :( :( :(
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mất điện thoại thì bác phải báo cắt sim đó đi, bọn nó k thấy báo cắt thì cứ thể tính tiền thôi ;)
Bạn mất sim thì bạn phải báo cắt chứ nhỡ cái thằng nó nhặt được sim nó alo cho tiền thanh toán lên vù vù thì sao. Theo như mình biết thì không bùng được đâu bạn ạ, họ kiện thật đấy.
datque
TÍCH CỰC
10 năm
bạn báo mất điện thoại thôi, chưa báo cắt sim nên nó có thể kiện đó. đóng tiền đi cho lành.
Bạn báo khóa sim do mất máy thì vẫn sẽ phát sinh tiền cước thuê bao nhé, chỉ khi nào bị khóa 2 chiều thì là mới không tính cước thuê bao thôi. Nói chung là chẳng bùng được của nhà mạng đâu bạn ạ. Tốt nhất là nạp thẻ vào thanh toán số đó đi cho xong
lần sau gọi tổng đài hỏi kỹ bạn ạ. Ai đời để đến tận 3 tháng mới biết mình bị tính tiền thế. Không đóng tiền hoặc là sẽ bị kiện hoặc là sẽ bị lưu vết đen lần sau khó mà hoà mạng lại được.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nói thật chứ có vài trăm nghìn thì nó dọa thôi. Chả làm dc gì. Cùng lắm cho bạn vào blacklist. Cái thời này tiền kiện cáo còn nhiều hơn tiền đòi thì ngu gì mà đi kiện. Kiện ở đâu? Tòa án chắc ? =)). Bất cứ cái gì đều xuất phát từ giấy tờ trắng đen. Bạn đọc kỹ cái hợp đồng lúc làm sim thì biết các điều khoản trong đó thôi. Dù sao việc khác hàng k đủ khả năng chi trả là bt đối với các doanh nghiệp và việc doanh nghiệp câm nín chả biết làm sao là chuyện cơm bữa.
@3GGGG Bác này nói hay nhỉ? Có nợ thì nhà mạng đòi có thế thôi. Cứ theo đúng quy định mà làm thôi, 240k thì cũng là tiền chứ sao? 1 người có 240k thế mấy chục người như thế thì nhà mạng thất thoát bao nhiêu? Người ta là nhà mạng lớn, làm ăn có quy tắc cả tất nhiên là họ phải dùng văn bản giấy tờ và pháp luật chứ có phải là phường đầu trộm đuôi cướp đâu mà bác nói là như kiểu dân đòi nợ thuê xã hội đen.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyenpoker Mình nghĩ thì ở VN thì chả có cái gì gọi là quy tắc cả bạn ạ, tiền vs lợi nhuận. Mình k muốn cãi lý hay gì gì đó vì tất nhiên vẫn phải theo pháp luật. Cái mình muốn hỏi là thông tin bạn nói có chính xác ko, bạn nắm rõ đến đâu trường hợp mobifone kiện khách, kết cục vụ kiện thế nào hay cũng chỉ là mập mờ rồi khẳng định. Mình chả quan tâm đến cái lý thuyết nó như nào cả, chỉ quan tâm đến thực tế và các con số thống kê thôi.
@3GGGG Có thế lên google tìm, sẽ ra ngay đấy, lên báo đàng hoàng đó. Bác tự tìm hiểu cho thông tin nó khách quan.
@3GGGG Ờ thì con số thống kê thì cũng thì chỉ là từ mồm người nói mà ra thôi chích dẫn ra thì có nghĩa lý gì, quan trọng là những trường hợp bùng với quịt tiền thì đã không ra gì mà những trường hợp còn lý lẽ để bóp méo cái việc bùng tiền thì còn gì để nói đây =)))))
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://pl-law.vn/tin-tuc/phap-luat/246-toa-tan-binh-giup-mobifone-doi-no-cuoc-.html
Tham khảo cái này đi bạn.

Ngày xưa (2007 thì phải), mình xài internet viettel lại từ một anh bạn. Anh ấy đã báo cắt cước của 2 tháng tết (vì trước tết bọn mình có đi thực tập hơn tháng nên cắt luôn 2 tháng, sau đấu nối chỉ mất 100k, trong khi nếu trả 2 tháng mất 700k). Vậy mà sau tết ra báo đấu nối, viettel thông báo nộp thêm 2 tháng kia.
Ức chế, về luôn!
Thế mà thằng "cờ hó" đó nọ cử "thằng đòi nợ" đến doạ mình là nếu không đóng cước, nó kiện mình ra toà, hoặc "không được yên thân" vì chỉ cần 500k là "tội hình sự" (tội cái đầu nó!).
Lải nhải mãi, cuối cùng vào xin: "Anh thanh toán cho em 150k cũng được, coi như công bọn em đi cắt dây, với bỏ lại cái modem cho anh luôn." thế mới đồng ý!
Vụ này khiến mình cạch viettel từ lúc đó cho đến mãi năm ngoái!
~~~~ Giờ lại cạch vĩnh viễn luôn rồi!
Đọc top này thấy hài quá, mất máy nhưng báo khóa trên tổng đài thì tiền cước tham gia phí hàng tháng vẫn phải đóng là đúng rồi mà. Không chỉ mạng mobifone mà tất cả các mạng họ đều phải tính như thế, đâu phải là báo mất là báo cắt đâu. Làm gì cũng đều có quy trình của nó cả.
Nói chung là không bùng được đâu, bác cứ thanh toán đi cho nó lành, liên quan đến tiền nong cũng mệt đầu lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019