Bút cho Surface Pro 5 sẽ tự sạc pin khi gắn vào tablet, không cần xài pin rời nữa?

Duy Luân
18/1/2016 22:15Phản hồi: 44
Bút cho Surface Pro 5 sẽ tự sạc pin khi gắn vào tablet, không cần xài pin rời nữa?
Hồi giữa năm ngoái Microsoft đã nộp một bằng sáng chế nói về cây bút thế hệ kế tiếp có khả năng tự sạc lại khi bạn gắn nó vào một chiếc Surface Pro hoặc Surface Book. Hiện tại bút Surface Pen đang xài pin tiểu loại AAAA nên khi hết thì bạn phải tháo pin ra một cách thủ công, lại phải dùng tua-vit thì mới mở được thân bút khá phiền phức. iPad Pro thì đã cho người dùng sạc thẳng bút Apple Pencil nhưng phải cắm vào cổng Lightning ở đáy máy, trong khi bản quyền của Microsoft thì nói tới việc sử dụng một số chấu tiếp xúc trên cả thân bút lẫn thân tablet để truyền điện (giống chỗ hít nam châm trên Surface Pro hiện nay). Rất có thể bản quyền này sẽ được ứng dụng cho Surface Pro 5 và Surface Book 2, chúng ta hãy chờ xem sao.

Quy trình tháo pin hiện tại

Nguồn: Patently Mobile
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
NGon
Còn chưa đc sờ con nào luôn
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hehe, ngon hơn anh lấy đít anh này cắm vào đít anh kia để sạc rồi. Sạc vậy có ngày gãy trym 😁
Micro chỉ là tap đoàn phần mềm mà có nhà máy gia cong lap ráp luôn..kinh thật
nhanma154
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon hơn hẳn trò cắm đít của nhà Táo
@nhanma154 Do Tim Cook gay nên thích vậy mà.
cây viết 1 tháng sạc 1 lần, mà các bác cứ làm quá lên, chả nhẽ đi làm lúc nào cũng ôm cái cây viết 24/24 sao mà chê cái bút của Apple kinh thật
@anall chuẩn mẹ nó rồi
@hakuruno CHẮC LÀ SẠC MỘT THIẾT BỊ ĐIỆN TỬ NÀO ĐÓ VỚI BÁC LÀ 1 CỰC HÌNH CHỨ CHẲNG PHẢI ĐÙA ĐÂU NHỂ
@w810i ĐÚNG LÀ NÓ KO TIỆN LẮM, NHƯNG THỜI GIAN SÀI CŨNG 1 THÁNG, CŨNG DAU VAN DE LAM DAU BAN
@iloveyoutoo Ừ. Nói thì lúc nào cũng dễ hơn làm đó bạn.
Ước mơ của mình là có em sf1 thôi mà còn chưa đc 😁
@kenny81_hp sf pro 1 xài cũng phê lắm, mượt mà khở động nhanh!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thì mình vẫn đang ước đó bạn 😁
bài viết chưa rõ ràng.
pin AAAA thì chỉ cần xoay vỏ bút là thay 1 cách dễ dàng, ko fai dùng tua vít gì cả
còn cái cục pin tiểu nhỏ nhỏ trên đầu bút thì chắc 4 5 năm mới hết pin. lúc đó thay luôn cái máy là vừa
Nhớ đừng có kiểu sạc "chọt đích" nhé, nếu không bị kiện đó.
SuSu511
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ của Wacom đâu ??? Thời oanh liệt của SFpro 2 đâu ?! Mấy cái viết của nợ này thì vẽ vời gì.
SuSu511
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congthanhgiong Cũng mong vậy bạn ơi. Nhưng chắc còn xa vời vợi. Các cây bút sau có thể tiện hơn với các nút tùy chỉnh nhiều hơn nhưng độ phản hồi và cảm giác vẽ thì tuyệt đối thua xa bút Wacom. Không phải tự nhiên mà Wacom nó có chỗ đứng trong lòng dân mê vẽ đâu. Cây bút chính là lí do duy nhất tui mua sfpro 2 cách đây 3 năm và sẽ chỉ mua các thế hệ tiếp theo nếu đó là bút Wacom.
w810i
CAO CẤP
8 năm
@SuSu511 Sao ko mua wacom companion luôn bác? Dù gì thứ dc sinh ra để phục vụ việc vẽ vời thì vẫn chuẩn hơn là tablet đa năng chứ? 😁
Mình cũng xài 1 dây chuẩn wacom, từ smartphone cho đến tablet, tablet pc và pc, mặc dù mấy năm nay chả vẽ vời gì, nhưng cứ thấy wacom là lại bấm bụng đua đòi, chắc cũng có thể gọi là cuồng rồi. 😕
SuSu511
ĐẠI BÀNG
8 năm
@w810i Companion giá gấp đôi con sfpro nên không có mua nổi bạn ơi. Cái này đã mua thì cũng thực tế 1 chút xíu, vì tui cũng không dành thời gian kiếm tiền từ vẽ mà chỉ xem đó là 1 thú tiêu khiển thôi. Rồi sau này nó hư thì còn mua cái khác nữa chứ. Mấy thứ này thay dài dài mà. Anw, đã xài tablet dùng viết thì ngoài Wacom EMR ra đúng là không gì thay thế được. Cảm giác dùng cái n-trig giống như xài mấy cây Genius hồi xưa, rất khó chịu. Bởi vậy không cuồng Wacom mới lạ đó :D
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SuSu511 Mình trước xài wacom trên Samsung 700T1C, lúc chuyển qua Surface 3 thì rõ ràng bút kém hơn hẳn. Cứ thắc mắc hay tại mình không biết dùng. Giờ mới biết. Thank bác.
dss11
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hix, sf3 còn đang mơ thì sf5 chuẩn bị xuất hiện, nhanh nhanh để e còn hốt sf3 nào.
Ý tưởng hay, sao ko dùng sạc ko dây luôn đi cần gì phải dùng chấu tiếp xúc nhỉ. Ại lại cắm vào đít để sạc như ai chứ
@dinhmanhht86 Tốn thêm diện tích làm máy dày cui
Tốn thêm năng lượng cho bộ phát ko dây
thời giờ thấy có sạc không dây rồi còn làm đầu cắm gì nữa thế, đáng lẽ để cây bút bên hông nó tự hít vào rồi tự sạc luôn chứ
Dzào, anh Gồ làm cho bàn phím tích hợp của con Pixel C từ năm ngoái rồi, chả cần đăng ký bằng sáng với chả chế, nhưng ai có tí hiểu biết nhìn vào đều biết đó là sáng tạo đột phá ;)
Vậy thì tiện, mặc định là bút luôn full mực.
TiaMi
TÍCH CỰC
8 năm
chả hiểu tại sao bây giờ họ mới nghĩ ra
@TiaMi Hí hí, bác cứ làm bộ!?!
Đợt có hãng ra bút sạc, đám anti vào chê bút kiểu quái gì mà phải sạc, thua cả bút Samsung Note
Knell0704
TÍCH CỰC
8 năm
@TiaMi Thì phải để có cái mới mà ra chứ, bây giờ tung 1 loạt công nghệ ra 1 lần, sau hết ý tưởng thì làm cái mới sao đc.
Bài viết không những hay về chất của Surface Pen mà Mic mang lại. Bên cạnh đó lại được vui vì lại thấy thông tin cây bút chì đút đít đầy hình tượng giới tính của thím Cúc. 😁:D:D:D:D
Rất sáng tạo so với link tham khảo 🆒🆒🆒🆒🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019