Buýt sông Sài Gòn bắt đầu hoạt động ngày 25/11, miễn phí 10 ngày đầu tiên

Duy Luân
21/11/2017 9:5Phản hồi: 285
Buýt sông Sài Gòn bắt đầu hoạt động ngày 25/11, miễn phí 10 ngày đầu tiên
Sáng ngày 25/11 tuyến buýt đường sông đầu tiên của TP.HCM sẽ đi vào hoạt động, và trong 10 ngày đầu tiên, bạn sẽ được miễn phí trải nghiệm tuyến buýt đặc biệt này. Sau đó, giá vé đề xuất sẽ là 15.000 đồng / lượt không tính đường dài hay ngắn. Lộ trình của tàu sẽ đi giữa Công viên Bạch Đằng, Quận 1 và bến Linh Đông, Thủ Đức với khoảng cách 11km bao gồm 12 bến (9 bến chính thức và 3 bến bổ sung). Ở đầu các bến đều có bãi gửi xe. Thời gian di chuyển từ đầu đến cuối vào khoảng 30 phút, và mỗi lần dừng đón trả khách mất 3 phút. Tàu có 75 chỗ ngồi. Anh em nào có thời gian và muốn trải nghiệm những thứ mới thì hãy nhớ ngày 25/11 đi nhé.

Ảnh: Zing
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IMG_6343.JPG IMG_6344.JPG IMG_6345.JPG IMG_6347.JPG IMG_6348.JPG IMG_6349.JPG IMG_6350.JPG
xong nhanh thế ahii
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@tienthanht919 bác làm tgdd ak? 😁
@1hoi1chai dạ làm bên kho nên hay có xuất giảm giá đem bán kiếm cà phê hii
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@tienthanht919 xuất giảm giá của cái ji mà đem bán kiếm cf? định vi phạm giá trị cốt lỗi hả ji đây 😆
Tuyệt vời 😃 mong đi nhiều môi trường ngày càng sạch
Có, mình sẽ đi thử chứ. fasfdafdsa
pandacake
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm nào ngập sâu thì tăng cường thêm các chuyến đi vào các phố lớn cũng được
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này đỡ tắc
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Có, mình sẽ đi thử chứ. Vui
tienthanh181
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, mình sẽ đi thử chứ. DU LICH SONG NUOC
Người Việt khi tham gia giao thông đường thủy không bao giờ mặt áo phao, và cũng không ai quan tâm chuyện phải mặt áo phao.... khi chìm xuồng thì không hiểu sai mình chết đuối mà cũng chả biết là đáng lẽ mình phải mặt áo phao... có lần mình cả gia đình mặt áo phao vào, cả đám nhìn gia đình mình như người trên trời rớt xuống...

Nếu bạn đi du lịch ở Thái, Bali hay các nước lân cận, nếu tham gia giao thông đường thủy, cái đầu tiên là họ ép bạn mặt cho bằng được áo phao rồi mới khởi hành... chỉ trừ khi bạn đi luxury cruise thì không cần, tuy nhiên điều đầu tiên khi bạn lên tàu họ bắt bạn tham gia 30 phút "drill"

Mình không chê ta khen bạn... mà chỉ muốn người vn đừng chết vì thiếu hiểu biết... lol... giống tuyên truyền bcs ngày xưa...
nhohong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rongxike Năm ngoái mình cũng đi su lịch Thái, lên cái tàu cỡ 30 người mà có thấy phát cái áo phao nào đâu
@nhohong hihi chắc nước Thái bạn nói đến không phải nước Thái của bạn @rongxike rồi :rolleyes:
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@rongxike Sao mình đi Bali hay Thái (tour 5N ấy), đi thuyền có bao giờ thấy mặc áo phao đâu ạ. Thấy bạn mình chụp ảnh, đi Mỹ, đi thuyền ở cái chỗ mà nhìn lên tượng Nữ thần tự do ấy, cũng có mặc áo phao đâu, mình thấy ảnh nó up lên ai cũng thế chứ chả phải nó. À quên nữa, ông sếp mình đi Pháp, đi thuyền trên sông Seine cũng có thấy mặc áo phao đâu.

Cá nhân mình thì ủng hộ mặc thôi nhưng ý muốn hỏi cái bạn kia là có thật sự đi nước ngoài chưa ạ mà sao nói cứ như rành lắm ấy.
canon30
TÍCH CỰC
6 năm
@rongxike Áo phao sao lại ở trên MẶT .? Mình ko thế tưởng tượng khi để áo phao trên mặt như thế nào !!!!
hailua_tq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, mình sẽ đi thử chứ. thích sông nước vl
vodien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, mình sẽ đi thử chứ. trãi nghiệm
limann
TÍCH CỰC
6 năm
Lưu ý : Chỉ dành cho người biết bơi 😁
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
Thái nó kẹt xe khủng khiếp. Và buýt sông nó giải quyết 1 phần nhu cầu đi lại và du lịch. Vn hơi muộn nhưng muộn còn hơn không.
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
Có đầy đủ áo phao ko ta ?
Có, mình sẽ đi thử chứ. trải nghiệm 1 lần cho biết
tuan.tuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, mình sẽ đi thử chứ. Để trải nghiệm
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
6 năm