C7-00 bụi vào màn hình. Cách lắp rắp nokia c7-00....

huynhvinh1102
14/2/2012 11:5Phản hồi: 13
Không biết có bác nào bị bụi vào màn hình điện thoại không....Mình dùng C7 mới mua về khoảng 1 tháng thì thấy bụi vào màn hình ngay phía trước chỗ lắp sim. Bữa có đi bảo hành tại nokia care sẵn đó kêu mở máy vệ sinh lun. về thì sạch nhưng xài thời gian lại bị bụi vào. chẳng biết vào đường nào nữa. tính ra care cho vệ sinh nữa. nhưng đọc thì thấy mọi người phàn nàn vụ care nó luộc đồ. nên không dám đi cho nó vệ sinh nữa. nên không biết bác nào biết cách lắp rắp máy nokia c7 không. Mình tính tự mở máy ra tự lau lun. không biết được không nữa. bác nào biết chỉ với....?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi cái 701 của mình do bị rớt mái lần khá mạnh nên bụi cũng vào một ít như chưa dám tháo ra vệ sinh bác nào có sơ đồ về em nó cho minh xin.sẽ có thank đầy đủ.
Hạn chế dùng chỗ bụi bặm, mang case cho em nó, bỏ vào bao da...dùng điện thoại ko kỹ là vầy thôi

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:16 PM ----------

bụi nhiều lắm các bạn nhé ! Mua ốp silicon & nhét vô bao da ..........đến bây giờ hết bảo hành mà mình chưa dính tí bụi nào........he........của bền tại ng..........phải cái c7 mỏng có ốp silicon trông vẫn.........như áo lụa hà đông............-!
Mấy bạn biết mua ốp silicon ở đâu đẹp không vậy? mình bữa cũng mua 1 cái tại trước công viên Gia định. nhưng cái đó nhìn hơi xấu chỉ 20k thôi? có ai biết chổ nào bán đẹp không?
ko biết tháo 701 có giống như c7 trong video bạn hoangduykt7990 post ko nhỉ.nếu giống nhau thì tháo cũng thấy dẽ nhỉ.thank
Bao silicon vào pinsac.net hoặc tren dường Hùng VƯơng

CÒn 701 và C7 chỉ khác nhau về chip, ram, nút menu...còn lại ko khác j mấy, tháo tương tự thôi
Huynhvinh1102
hoi ve van de bui ma tra loi mot neo.minh kung sang dung c7 kimg bi bui vao day
các bák nào bít tháo màn hình c7 ko chỉ cho e kái để e lau bụi. màn hình của e nhìêu bụi quá
hix bác hoangduykt7990 đã úp video hd tháo máy ở trên mà bạn còn đòi gì nữa.
mình thấy dòng trung cấp của nokia thì hay bị bụi vào lắm.mỗi lần vệ sinh thì phãi phẩu thuật em nó,thật là phiền

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
cák bák cho e hỏi con c7-00 của e từ lúk up lên belle giờ vào ovi không vào đượk nữa,nó báo ko có kết nối.bák nào biết chỉ dùng e?thanks
mà sao con c7-00 của e sóng kém lắm,e đăng ký 3G rồi mà ko thấy nó hiện 3G.mà trong khi đó thì máy của thằng bạn ko đăng ký 3G thì nó vấn hiện 3G.mà vẫn là mạng viettel.e phải lên lầng thì nó mi hiẹn sóng 3G.bák nào biết tư vấn dùng e.thanks
Cứ 2 tháng là phải đi lau bụi một lần, chán thật....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019