các anh tư vấn giúp em con alienware 15r1 cũ với ạ

biengatez
2/12/2016 0:54Phản hồi: 13
em có nhu cầu học thiết kêd đồ hoạ kiếm máy chạy khoẻ và hiển thị đẹp màu thật. em có ý định mua máy ở trên thì có ổn không ạ?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn mua máy bao nhiêu tiền? Alienware 15 R1 bây giờ chắc bạn mua máy cũ thôi ? Hàng cũ thì tùy vào giá để biết được đấy có phải là "good deal" hay không?
2. Alienware 15 r1 có 2 phiên bản màn hình là 4K và FullHD: màn 4K của nó thì quá đẹp, sáng và độ chính xác màu cao nhưng màn FullHD thì siêu xấu, vừa tối vừa nhạt màu.
3. Mua máy này cũng nên cân nhắc về khả năng nâng cấp vì nó chíp thế hệ 4 hơi hơi cũ (bây giờ ra thế hệ 7 rồi), ram cũng DDR3 (laptop mới toàn DDR4) và cũng nên kiểm tra cái kết nối SSD là SATA hay PCIe (cái r2 là PCIe còn r1 thì mình không nhớ)
@TranHung.greenhouse Tầm đó bạn tham khảo thêm dòng UX501 nhé. Cấu hình mạnh trong thiết kế mỏng nhẹ, màn hình Full HD 60Hz Chống lóa, Tấm nền với 60% NTSC with IPS, có SSD tích hợp sẵn khởi động Windows sẽ nhanh hơn. Bạn tham khảo thêm nhé
ASUS UX501VW-FY122D - i7-6700HQ 2.6GHz, 8GB, 128GB SSD + 1TB, VGA GTX 960M 4GB DDR5, 15.6" FHD
@TranHung.greenhouse cái mà em định mua là máy cũ màn hình full HD anh ạ, vậy là không nên mua phải không anh?
anh giới thiệu con nào cho em với 😆

mà em tìm hiểu thì con 15r1 có chip i7 mà anh
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
học thiết kế đồ họa bạn có thể tham khảo Acer VN7-592G-77DU
Máy thuộc dòng V-Nitro chuyên game và giải trí nên cấu hình rất mạnh
Màn hình IPS Full HD sáng đẹp
Mua máy mới cho yên tâm bạn
CPU: Intel Core i7-6700HQ siêu mạnh
Đồ họa: NVIDIA GeForce GTX960M 4GB GDDR5
RAM: 8GB DDR4
Ổ cứng: lai 1TB + 8GB SSD
Có khe M2 để nâng cấp SSD mà không phải hy sinh ổ cứng
Màn hình: 15,6 inch Full HD 1920x1080 tấm nền IPS
Bàn phím đèn nền

Quạt có công nghệ tự làm sạch bụi Acer DustDefender độc đáo
Cân nặng: 2,3kg
Thớt tính mua máy tầm bao nhiêu tiền, cho mình xin link sản phẩm thớt định mua để tư vấn được không 😁
@biengatez bạn ơi với tầm tiền 10tr thì không thể nào tìm được 1 máy alienware 15r1 đâu bạn à. Nếu lên tầm 20tr thì may ra mới có được bạn à.
@biengatez Không phải con Alienware nào bây giờ cũng mượt và hiển thị cũng đẹp đâu bác 😆
@Anonymousbmt ở bên shop tld đó, e thấy chỗ đó khá uy tín mà
@hotro.laptopnew.vn tất nhiên, nói chung là tiền nào của đấy ý anh
Gaubonga7
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc đang xem con của mình, kkkkkk

Alienware 15 i7 4720HQ 16G 256GB SSD + 1TB HDD VGA GTX 970M 3G 15.6 Inch Ultra HD Touch BH 12 tháng tận nhà Dell VN

Màn 4K dòng này màu cực đẹp như bạn trên nói vì là màn 8bit màu, nhưng nếu để làm đồ họa thì phải đi cân màu lại, vì màu hơi rực hơn màu chuẩn 1 chút do dòng chơi game nên làm nịnh mắt hơn

Riêng nếu dùng các phần mềm đồ họa cũ hoặc CS3 đến CS5 thì nên chỉnh về độ phân giải FHD, không ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh và màu sắc, vì nếu để độ phân giải 4K các Icon và chữ trong phần mềm bị thu nhỏ lại rất khó nhìn

Bạn tham khảo bên Website hoặc pm Fanpage để chúng mình tư vấn thêm cho bạn nhé.
Từ khóa Google & Facebook: "laptop gau meo"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019