Các app cơ bản và miễn phí cho người mới dùng MacBook

vuhoangtam
6/8/2019 13:33Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
Microsoft Office 365 mua ra sao mà được 250,000VND/1 năm thế bác?
Chỉ giùm với.
@leetromas Bác đã mua được Office với giá 250,000 VNĐ chưa?
leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
@trgiang.fa Chưa bác ơi. Thấy bác chủ nói mua đươc, và em thì đang muốn mua 1 cái nên hỏi ấy.
@leetromas Có thông tin gì share mình với nhé. Hiện đang xài 170,000vnđ / tháng khá là khoai @@
@trgiang.fa Ngày xưa mình có email hỏi Microsoft, có thẻ sinh viên (VN cũng được), họ bán cho mình gói education, giá 1tr6/4 năm. Cơ mà sau đó trường mình mua luôn cho sv nên ko purchase nữa, lol. Bạn thử email hỏi họ xem nếu có ai còn thẻ sinh viên còn hạn.
leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
@trgiang.fa Chào bác, mình mới mua chỗ này bác. Mua cho vợ xài.
Chi phí: 250,000VND/1 năm sử dụng. Được xài Office 365, dung lượng Onedriver 1T.
Thấy xài ổn lắm.

https://office365.soft4u.vn/?gclid=EAIaIQobChMIrdbp-qqa4gIVmE5gCh1ktwgeEAAYAiAAEgIODfD_BwE
phamtung2810
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong mấy cái này có mấy app chat là ít dùng nhất. Toàn fb messenger thôi
matxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dropbox nó ko có mã hoá dư liệu nên ko lên lưu dữ liệu quan trọng
@matxanh https://help.dropbox.com/accounts-billing/security/how-security-works
Macplanet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bao giờ mình cũng cài unarchive và folx 😆. Sau đó là 1 loạt các app khác 😁
Xài Mac thì cứ app cần thiết rồi cài, cài nhiều quá có app lại k cần đến.
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Hay
hieunhaque
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng là tín đồ lâu năm của DropBox. Hiện tại tài khoản miễn phí có hạn chế chết người là chỉ cho phép đồng bộ tối đa 3 thiết bị. Kiểu này chắc phải bỏ nó thôi 😔
miluki
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác mua Office 365 265k/năm ở đâu thế ạ. Cho em thêm thông tin được không, em cũng đang có nhu cầu.
Thanks bác
App ghi chú thì mình vẫn dùng onenote vì thói quen ngày xưa thời lumia đã dùng rồi. Với lại mình dùng song song mac với win nên mình thấy onenote tiện với mình 😁
nqt9002
CAO CẤP
5 năm
Facebook Messenger mình xài chatmate khá ngon giá chỉ 25k. Mình ngán xài mấy apps free ko rõ nguồn gốc lắm 😁

https://apps.apple.com/vn/app/chatmate-for-facebook/id1249947725?mt=12
@nqt9002 Ngon lành không bác.Để mua trải nghiệm
nqt9002
CAO CẤP
5 năm
@Kiều Văn Toán Ngon bác
Dùng phần mềm nào để ghi Ổ cứng, usb (NTFS) ngon?
boyugly01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái Sketch nếu không renew và không update bản mới, khách đưa file chạy bằng bản mới là ko mở được :oops:
Tôi thì setup 1 số thứ trong cái đống stuff này: https://github.com/serhii-londar/open-source-mac-os-apps 😁
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
Của mình
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Web browser: Safari, do chrome tốn pin thấy rõ. Trêm máy wwindows thì dùng Brave do có tích hợp adblock rất tốt.
Communication: Viber, Skype, Whatsapp.
Office suite: Libre Office.
Mail: Spark, vượt trội rất nhiều so với những client mail khác.
Note: One note
Mind map: Xmind Zen
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baodng Cái Spark này hấp dẫn lắm ah bác, em đang dùng cái Outlook nhưng cái nghẹt nghèo của thằng này là nó không synch được cái contact với cái phone theo 2 chiều, mà chỉ synch từ trên mac xuống phone, còn từ phone lên mac outlook thì lại không nên chán vụ contact này lắm.
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
@bsd insight Sync từ cái gì cái gì sang cái gì thì do 2 device phải cùng login 1 account thì mới được.
duahau0402
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm ơn bác.
hay quá mod
Bài viết còn thiếu nhiều lắm, ví dụ:
- Tra nhạc có thằng Shazam chính chủ của Apple
- Đọc NTFS thì dùng Tuxera Disk Manager
- Cài hình nền siêu đẹp thì chơi Irvue hoặc Unsplash
- Trình chơi QuickTime mặc định hơi cùi thì có thể dùng VLC hoặc INNA khá ngon
- Tải file bằng Safari cũng hơi chán, có thể dùng Folx hoặc XDM (mới được giới thiệu trên Tinhte)
Mình thì ngược lại, xài Macbook 6 năm, mới mua ThinkPad về lại windows
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@htux Sở thích ko bàn, còn cái nào tốt hơn thì thị phần đã chứng minh. Đôi co nhảm!
htux
CAO CẤP
5 năm
@lucker88 thị phần chả nói lên điều gì. nói như bạn chắc mấy con siêu xe nó dở hơn mấy con hàng phổ thông toyota
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@htux Sàm.. nói thật với bạn khi tôi cmt tôi biết trước bạn sẽ lý sự kiểu này. Nhưng 2 cái os này nó ko phải dạng cái siêu xe và xe ghẻ. Bạn làm như mac phải đại gia, giàu có lắm mới có khả năng xài vậy. Thôi thì cứ ôm lấy suy nghĩ macos là thần thánh đi. Tào lao.
htux
CAO CẤP
5 năm
@lucker88 mac nó chả là đại gia gì so với mấy bạn dell thinkpad đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019