Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các app giải trí mà bạn nên dùng ngày Tết nếu không bước ra đường

Duy Luân
22/1/2020 0:47Phản hồi: 142
Các app giải trí mà bạn nên dùng ngày Tết nếu không bước ra đường
Mấy hôm Tết rảnh rỗi ở nhà, mà nhà mình lại không thường có khách khứa gì, nên có mấy app này chơi đỡ chán trong lúc chờ tới ngày hạnh phúc được đi làm việc lại. Anh em có app nào hay ho để dùng dịp Tết thì chia sẻ vào đây nhé.

Netflix

Tết ở nhà mà cày mấy bộ phim nhiều tập trên Netflix là sướng nhất, từ các phim Hàn Quốc cho đến hành động, trinh thám Mỹ... đều có trên Netflix. Netflix có giá tầm 200k / tháng thôi nhưng anh em có thể thoải mái coi bao nhiêu phim mình muốn thì tùy ý thích, xem từ điện thoại, tablet lên tới TV đều ngon lành hết. Nếu anh em có bạn bè cùng chia tiền hoặc mua 1 lần cho gia đình (tối đa 5 người khác nhau) sử dụng thì lại càng tuyệt vời hơn.

Trong trường hợp anh em muốn xem những bộ phim bị giới hạn vị trí địa lý, ví dụ có vài phim chỉ cho Mỹ coi, anh em có thể dùng NordVPN, chọn server Mỹ thì Netflix sẽ hiểu là anh em đang ở Mỹ và sẽ hiện nhiều phim hơn.

Tinh tế có hợp tác với NordVPN. NordVPN có giá dễ chịu, chỉ từ 3$ / tháng, hỗ trợ app cài đặt trên gần như mọi nền tảng phổ biến hiện nay từ macOS, Windows, Android, iOS và tốc độ ổn định. Anh em nào muốn trải nghiệm thì hãy dùng link bên dưới để ủng hộ Tinh tế nhé.

Spotify, NhacCuaTui, ZingMP3

Những app nghe nhạc nói chung hay Spotify nói riêng là thứ luôn có trên bất kì thiết bị nào của mình. Tuy nhiên nghe nhạc Tết thì Spotify ít lắm, anh em nên dùng NhacCuaTui hoặc ZingMP3 để nghe được các bài nhạc thân thuộc.

YouTube

Nội dung trên YouTube những ngày Tết hứa hẹn sẽ vui, mang không khí và nội dung Tết nhiều nên cũng là cái mà anh em và gia đình có thể xem. Nếu xem chung thì cast sang TV lớn để coi cùng mọi người trong phòng khách là quá đã.

Mạng xã hội: Instagram, Facebook, Twitter, Tinder, Tinh tế...

Các mạng xã hội này thì chắc anh em đều đã quen cả rồi 😁 Không cần giải thích nhiều nữa hen.

Tết là dịp mà mình thích lên Instagram nhất vì đây là lúc mà mình có thể xem được rất nhiều ảnh đẹp của anh em, từ cảnh dọn nhà ngày Tết, cảnh đẹp mà anh em đi du lịch đến, ảnh chụp gia đình... Dạo này mình cũng thích Instagram hơn Facebook.

Quảng cáo

Tinh tế cũng là mạng xã hội mình vào nhiều haha, vô đây giao lưu Tết với anh em, hóng bài hay ho đọc, hoặc chỉ đơn giản là xem anh em share hình, chúc Tết nhau là cũng vui rồi.

Chiến game

PUBG Mobile hay các trò tương tự là thứ anh em chắc chắn phải có trên điện thoại rồi :D Những ngày Tết rảnh rỗi ở nhà là cơ hội tuyệt vời để cày trò chơi mà anh em thích, có thể rủ thêm những người bạn cùng chơi nữa thì quá đã còn gì.

Mình thì không chơi game, anh em có tựa này hay hay thì chia sẻ thêm bằng cách comment vào bài nhé.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tết năm nay đến sớm, rất thích hợp để xem màn tranh tài đỉnh cao giữa Novak Djokovic, Rafael Nadal và Roger Federer.
@alakazam1994 =))
@Zamoss @alakazam1994 người quen của bác ah ? 😁
@adagioleonard Nope bác ạ :D
Trong mấy app đề cập trong bài thì FB & YT dự là 2 thứ bá tánh vô nhiều nhất 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Zalo
@crazysexycool1981 Nhầm rồi,zalo mới là nhiều người vô nhất đấy bác.
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Còn thiếu các game đánh b ài, xóc đĩa, bầu cua online
KHABT
TÍCH CỰC
4 năm
Về quê ko có wifi, sài 4g không dám tẹt ga, có gói cước nào không giới hạn không anh em
DexterNT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhkha014 Sao k bắt wifi đi bạn ? Mình bắt wifi với tv cho bố mẹ dùng có 180k à
KHABT
TÍCH CỰC
4 năm
@DexterNT Nhà không dùng tivi nhiều chú à, tivi bình thường không phải smart tivi
DexterNT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Zamoss Uả nhà ba mình cũng trên núi mà. Cách thị trấn gần nhất tận 10km ấy. Mà hok vẫn xuống lắp cậu ạ.
Nhaccuatui nghe thì đc mà quảng cáo kiểu khó chịu lắm, cạch lâu rồi, giờ toàn zing
thangloi
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhdung87 spotify bản miễn phí đi bác, cũng nhiều nhạc việt lắm
@thangloi cũng quảng cáo à bạn, mình cũng phải trả premium mới cho nghe offline đc
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@dinhdung87 chiasenhac.vn ngon hơn, nhạc FLAC cho down tẹt ga luôn bác, ko phải đóng phí như mấy thằng lone Zing hay nhaccuatui 😁
Tinder sẽ khiến Tết bạn không còn nhàm chán nữa
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
Bài này thì mình thấy nó vô thưởng vô phạt quá. Chắc người nào có dùng điện thoại và xem tinhte cũng đều đã biết cả.
Dịp tết cả năm chỉ có một, nên tận dụng sao cho hợp lý chứ tuần nào cũng có ngày nghỉ mà chơi game, nghe nhạc mà. 😃 Nếu cả năm bận bịu thì tết lại càng phải dùng thời gian cho có ích chứ.

À thì ra bạn béo muốn lập thớt chia sẻ app. Thay vì viết tiêu đề [Hỏi tinh tế] thì Luân lại viết sơ sài vài cái và khuyến khích anh em chia sẻ.
@Duy Luân Đen: "Nói ta vô văn hóa, nhưng mà ta ko buồn" :D
@MrMedic229 Đỉnh haha
nobita302
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vnv88 Dùng từ "béo" đụng chạm nha. 😃)
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@nobita302 Anh mập. 😁
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài này chẳng có nội dung khá tệ.
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
Có cái app nào chát với gái mà bảo mật vợ ko biết ko Mod
@Kendu86 App nhắn tin mặc định của máy
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@adagioleonard Lạy thánh
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@Kendu86 Vậy bác nên dùng máy samsung nhá. Có thư mục bảo mật, trong đó bác có thể thêm các ứng dụng chát chít, lưu trữ hình ảnh, video thoải mái. Không có mã khóa thì cũng ko vào được, cố tình phá pas hoặc vô hiệu hóa nó, nó sẽ tự xóa hết nội dung trong đó đi.
Zalo nhiều nhóm lắm ý ;))
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@heobubi Knox đó hả bác
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@Kendu86 Chuẩn bác. Nó đó
Của mình đây: Onme, FPT Play, Clip TV 😁
Chắc mình dùng camera nhìu nhất 😁
michelin113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chẳng xài gì ngoài YouTube
RaiChu9x
TÍCH CỰC
4 năm
Có ứng dụng xem video hay lắm nè 😃
@RaiChu9x Cho xin cái tên đi bác. Hôm bữa apple quét phải xóa giờ ko nhớ tên để kiếm luôn.
RaiChu9x
TÍCH CỰC
4 năm
@co1changtraidep 97dounai .
@RaiChu9x Này là gì vậy bạn?
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@RaiChu9x Mình thấy giống tiktok quá. Nền đen, nét trắng, glitch hai màu. Nghi ngờ clone.
Youtube + Mx Player (xem phim) + Lướt web
toàn app cơ bản
Ở nhà tụ lại chơi lô tô , quánh bài là giải trí vui nhất ngày tết !
@nguyennhut0507 Vote đi đá gà nhe bro. Ngoài "giải trí" ra thì lâu lâu bị công an dí. Vừa thể dục thể thao, vừa cảm giác mạnh nữa
dopod800
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shinichi_11_11 ........ nữa: Luyện đầu óc làm việc liên tục, tay to ra, C.A rượt chạy thể dục! Kaka!
@dopod800 Dưới quê tôi có mấy trường gà. Chung chi sao thì không biết, vì tôi không dính vô món đó.
Mà lâu lâu công an đi dí bắt gà về nấu cà ri ăn
nobita302
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shinichi_11_11 😆) ngon !
Mình thì theo thứ tự Netflix, FB, YT, .......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019