Các bác có ai biết cách mở lại iPad bị khóa không ạ?

makma055
31/12/2013 12:0Phản hồi: 24
Các bác có ai biết cách mở lại iPad bị khóa không ạ?
Chào các cô bác, anh chị em gần xa. Nay em viết bài này xin cho phép em vào thẳng chủ đề cho nhanh mà không phải vòng vo mất thời gian của các tiền bối ạ.
<dạ, nick này em mượn của một tiền bối khác>

em mới được người chú tặng một con iPad Air wifi 16G
vì chú em sợ có 'trục trặc' trong quá trình gửi hàng về nước nên đã mở máy ra và cài pass.
vâng, chuyện thế thì không có gì đáng nói <nếu như em nói là em quên pass chắc chắn sẽ có người nói là em chôm chỉa abcxyz - nhưng mà em không có chôm đâu ạ>
thằng em của em lúc nhận được máy về nó mở ra, thấy pass thì táy máy tay chân ấn bậy bạ. <lúc đó em vắng nhà nên không xử lí được- nếu không em đấm nó phù mỏ>
Sau đó tới lúc em về, ngắm nhìn 'tình yêu' của em thì nó đã không mở được nữa. hình nó đây ạ, hơi mờ, các bác ráng hộ em. Sau đó một hôm, chú em gọi về đưa pass thì nó chả còn kịp nữa... và đến giờ là ba ngày rồi ạ. cụ thể là hơn 72 tiếng rồi mà nó cứ như thế... em giờ đã có pass và mong cái ngày nó hiện lên thanh trượt 'side to clock' là em hạnh phúc rồi. mong các bác giúp đỡ ạ.

p/s: em đã từng thử kết nối với itunes qua laptop và laptop báo là ipad chưa được mở khóa nên không thể kết nối. em lật con ipad qua nhưng nó vẫn không hiện mục enter passcode hộ cho em. mong nhận được hồi âm sớm ạ.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì restore lại thôi. Đưa về recovery mode và cài lại fw mới nhất. Xem hướng dẫn: http://support.apple.com/kb/HT1808
@cuongvutma 😁 cho em hỏi luôn là fw là gì ạ ?
đưa về Recovery mode bằng cách nào ạ.
<ma mới nên gà lắm ạ>
@makma055 firmware đó bạn mà bạn bạn đã làm được chưa
@astroboy9595 chưa bạn à....mình gần như mù công nghệ 😁 ngoại trừ mấy cái dễ ẹc ( như tạo nick với tải game thì làm được)..
nó là iPad Air 16G...
hy vọng ai đó chỉ mình để mình còn dùng nó nữa =((

cái Link kia là làm cho iPhone... nên mình đang đợi ai đó chỉ mình với
@makma055 disable rồi nên nó ko hiện lên nữa đâu, chỉ có nước restore lại thôi, bạn down fw ở đây: http://appldnld.apple.com/iOS7/031-1783.20131114.P3wE4/iPad4,1_7.0.4_11B554a_Restore.ipsw
Sau khi down xong, cắm Ipad vào Laptop, mở Itunes lên rồi chọn shift + restore rồi chọn file vừa mới down, nếu gặp vấn đề gì thì báo mình
@astroboy9595 thế còn dữ liệu trong máy thì sao hở bạn😔
thanh59
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu không rành thì nên đem ra tiệm cho người ta làm dùm đi cho chắc ăn.
@thanh59 dạ... thực tế là em ở quê... và đang bận học.
hơn nữa, chỗ em quá bé nhỏ và ít năng động nên .. chủ tiệm nào xịn nhất cũng chỉ sửa được iPhone 3s là giỏi nhất... nên em mới.. 😔( nó bị khóa tới nay là hơn một tuần rồi ạ. em đã có pass rồi... nhưng nó không chịu hiện [side to clock] nên không nhập pass được

nếu bác biết thì chỉ em đi ạ.... TT^TT
Nói như bạn thì tham gia tinhte.vn và vào box này làm gì nữa !
Restore là mất hết !
Mà máy bạn trước đó có bật FMi trong iCloud không ?
- Cách restore đơn giản nhất như sau :
1) Kết nối iTunes (máy tính)
2) Bấm giữ đồng thời phím nguồn và home đến khi máy tắt thì nhả phím nguồn (vẫn giữ phím home) thêm khoảng 10 giây (thấy hiện hình ảnh sợi cáp và icon iTunes trên ipad là được)
3) Làm lần lượt theo hướng dẫn của iTunes trên máy tính
@Nokfev không bạn ạ... mới nhận hàng từ chú...
<nếu bảo mới nhận mà bị hư chắc mai một không được quà nữa mất..😔>

p/s:
Astroboy9595 ơi, mình mở lên rồi mà nó như vầy nè.. sao mà restore được bi giờ hở bạn?
@makma055 - Cách restore đơn giản nhất như sau :
1) Kết nối iTunes (máy tính)
2) Bấm giữ đồng thời phím nguồn và home đến khi máy tắt thì nhả phím nguồn (vẫn giữ phím home) thêm khoảng 10 giây (thấy hiện hình ảnh sợi cáp và icon iTunes trên ipad là được)
3) Làm lần lượt theo hướng dẫn của iTunes trên máy tính
@makma055 Cái này do máy bị disable rồi nên ko kết nối với itunes được, bạn đưa về DFU rồi làm theo hướng dẫn của mình như trên xem, như trên hình theo mình thấy là Ipad vẫn chưa kết nối được với Itunes.
Cách đưa về DFU:
Cắm Cáp vào IP, nhấn đồng thời HOME+POWER cho đến khi IP tắt, sau khi IP tắt thả POWER ra và vẫn tiếp tục giữ HOME cho đến khi itunes thông báo IP đang ở "recovery mode"
em cài lại rồi. nhưng bây giờ nó còn hỏi ID apple. em thì không biết 😔
làm sao giờ ạ?
bây giờ phải xin lại ID apple của ng chú hay là phải cài lại ID apple mới ạ?
@makma055 Đây là lí do mình hỏi máy có bật FMI không !
Bạn cần ID đầu đăng nhập iCloud và bật FMI trên máy này (có thể của chú bạn có thể là của nơi bán cho chú bạn) Nếu không thể có pass của ID này thì xin gửi tới bạn lời chia buồn sâu sắc !:(
- Nó gợi ý là 1 tài khoản yahoo bắt đầu bằng chũ l.......
😔 thế FMI là gì bạn. nếu không có FMI thì có sao không?
mới mua về bị thằng nhóc nghịch ra nông nỗi ấy rồi. tớ còn không biết nó có cài cái gì ở trỏng không nữa,
lúc kết nối với itune thì thấy 7GB đã dùng (không biết chú cài cái gì cho luôn)

nếu là của nơi bán tức là đi tong luôn á:eek:??
@makma055 Là Find My Ipad (tìm iPad) ! Một tính năng an toàn mới chống trộm cắp thiết bị của APPLE
Trên OS7 nếu máy bật FMI thì khi restore bắt buộc phải có mật khẩu để active !
- Nhờ ai sở hữu ID đó họ vào iCloud và xoá iPad của bạn khỏi danh sách thieest bị là được !
@Nokfev :oops: vậy chắc không sao đâu...
chắc cái ID này là của chú mình rồi. vì tên chú ấy bắt đầu bằng chữ "L"

nhưng nếu đăng nhập bằng ID Apple thì... máy này thì mình nhớ là mua truớc 2014 mà.... ngày 1/1 thì nó bắt đầu xóa các ID Apple cũ và yêu cầu lập ID Apple mới😕 vậy nếu bây giờ xin ID Apple để nhập lại thì có được không?

(lúc mình gửi bài hỏi là 31/12/2013o_O... ôi trời.... chả nhẽ mình phải từ giã ẻm tại đây sao?? )
@makma055 Không liên quan bạn nhé ! Có id là được rồi !
@Nokfev ôi... vậy thì mừng quá.... :p cảm ơn cậu nhé...
tớ sẽ điện hỏi chú thử xem
Chúc bạn mau sửa được máy 😃 máy sử dụng được thì thông báo cho anh em vui cùng bạn nhé 😁
đã sửa thành công và đã dùng được hơn hai tuần nay rồi ạ 😁
em xin lỗi vì không lên thôg báo... mừng quá mở game chơi và quên bén đi luôn:p
cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình sửa nó

<cũng hên là cái id apple đó của chú mình. lúc mở ra được vui không tả xiết luôn:p - xin cảm ơn một lần nữa ạ>
bạn nào muốn biết chi tiết thì ghé đây nhé ipad air bị khóa mật khẩu passcode
em cũng tương đối giống bác
nhưng đen ở cái k có mk icloud giờ rétore chuịu chêt
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@quanghuy9xpro Nếu máy 3G thì làm phần cứng,bỏ 3G dùng wifi.
Nếu máy Wifi thì ...😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019