Các Bác Giúp Em Với Máy Em Không Thể Vào Được!!!

minhiep166
11/11/2017 5:6Phản hồi: 5
Các Bác Giúp Em Với Máy Em Không Thể Vào Được!!!
Sáng đến chỗ làm cài 1 cái app tải từ maclife, cài xong muốn eject cái bộ cài mà không được, nó bảo hệ thống đang sử dụng hay gì gì ấy mà trong khi đó nó đã cài xong rồi xong e thử restart lại thì ác mộng đến nó load xong quả táo thì chỉ hiệncái quay quay thôi không thể nào vào được gần như đơ máy luôn em đợi gần 2 tiếng đồng hồ vẫn thế.
Xong e có search bài của bác Duy Luân làm thử cách dùng Option + Command + R để vào Internet Recovery

Xong em chọn cài lại cả hệ điều hành luôn vì tất cả file e cũng backup trên google drive rồi định cài lại như mới luôn nhưng máy tải bộ cài về thì lại là OS X Yotemite em ấn cài tiếp tục thì không được vì nó bảo là không thể cài được vì trong máy đã cài bản OS cao hơn rồi (máy em trước cài Sierra) bây giờ tắt đi hay khởi động lại nó đều vào cái bộ cài Yotemite kia.
Hình em đính kèm ở dưới ạ đang viết bằng app trên iphone nên không up được ảnh, mong các bác giúp e với công việc thì nhiều mà giờ cũng thể nào vào được máy 😔
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi ké, tại không đăng bài đc.

Macbook e bị đơ khi dùng, sau khi tắt khẩn cấp. Giờ em khởi động lên, màn hình đen. Còn cái đèn như hình thì chớp nháy, mọi người cho em hỏi là máy em bị gì và khắc phục như thế nào ak
konc3
TÍCH CỰC
6 năm
@Leo Nguyễn 9112 bác tháo nắp đi ra rút cục pin ra cắm lại rồi khởi động xem có ok k,k đc thì khởi động lên nhấn tổ hợp phím command + option + p + r nhé
@Leo Nguyễn 9112 Có khả năng tèo card vga Cần kiểm tra khắc phục mời ghé 7a hoàng cầu
Trường hợp bác chủ thread thì tạo bộ cài usb mới rồi cài mới thôi, kiếm cái usb 3.0 mà cài cho nhanh
Cần cài lại mời ghé bên mình nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019