Các bác hay mua game trên Steam bằng Visa/Mastercard hay mua bằng thẻ ATM

maianhh0708
8/8/2018 4:35Phản hồi: 15
Từ ngày Steam trợ giá game cho thanh toán bằng tiền Việt thì việc mua game đã trở nên dễ dàng hơn rất hiều. Nhưng em thấy nhiều bác vẫn kêu ca vụ nếu như thanh toán bằng thẻ ATM thì nó bị đội thuế lên khoảng 10% thì phải. Tự dung mất thêm tiền cũng thấy tiếc nhưng nếu như so với giá lúc chưa có thanh toán bằng tiền Việt thì cũng rẻ hơn nhiều lần rồi ý. Nhưng nếu có Visa hay Mastercard để thanh toán thì cũng tiết kiệm hơn được chút đỉnh. Bác nào mà chỉ định mua game không có nhu cầu thanh toán lớn có thể dùng ví VTC Pay mua rất dễ dàng nhé, đại khái là dùng để mua game hay nạp Wallet cũng tạm ổn lại được cái phí rẻ. Các bác thì hay mua kiểu gì???
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaitoumiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chẳng bao giờ mua, toàn chơi ké của ông anh 😁:D:D
quynhmai0404
ĐẠI BÀNG
6 năm
mang tiếng kêu trợ giá xong lại đội thuế lên. quá bằng đổi ra tiền việt
Mua qua thẻ visa, mình toàn add vào paypal để tăng độ trust 😁
kaitoumiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TuanHoang9693 thấy cũng nhiều người kêu mà bởi thẻ Visa VN mình không uy tín cho lắm
@kaitoumiu Ừa tại Việt Nam có nhiều phốt mà. Do đó mình mới phải add vào paypal. Add được thẻ vào là thanh toán dễ hơn hẳn bạn ạ.
Junghae
ĐẠI BÀNG
6 năm
so với lúc vẫn mua bằng đô thì còn rẻ chán rồi đấy, chả hiểu mấy ông kêu cái gì
@Junghae đúng rồi bác, mà ở Việt Nam thì có bên nào thanh toán được ngoài trừ VTC đâu =))
huongtra9
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác nào chưa có thẻ MC có thể đăng ký thẻ của VTC ý đơn giản mà giá thành cũng hợp lý
Tăng độ trust là sao ạ
Mình thường mua Steam Wallet tại mấy shop game hoặc thương nhân. Rồi tự mua game trên Steam 😁 :D
kaitoumiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@babaolong112112 giờ mua Steam wallet mệnh giá tiền việt được r bạn ạ
giờ mở thẻ vísa ra ngân hàng tí là xong, có gì mà các bác cứ phải dùng thẻ ảo cho hay bị chặn thanh toán
@Huynhpham102 mở ngân hàng thì mất thời gian đợi bác ạ, mà nếu ai cũng nghĩ như bác thì mấy dịch vụ trực tuyến chẳng ai dùng à
tuanha112
ĐẠI BÀNG
4 năm
winter sale từ nay đến 2/1 nha các bác
cog2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi là có ai ở đây xài thẻ TPBank mua game trên steam bị charge mất 1,1% phí nước ngoài ko 😔((? Có bác nào biết cách để tránh phí này ko ạ. Mình cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019