Các bác mua hàng new 100% ở Khánh Long giải đáp giúp em với

Mai Phú Vinh
5/5/2015 9:34Phản hồi: 14
Em định mua máy ở Khánh Long, mà chính hãng thì cao quá nên em quyết định mua hàng new 100%, biết nó là xách tay nhưng nghe thằng bạn nó nói hàng đó k full box và không rõ đó là máy new hay cũ nữa, bác nào mua rồi có kinh nghiệm chia sẽ em với, hàng đó ở Khánh Long có full box và chất lượng tốt không, bạn em nó làm em hoang mang quá các bác ạ.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua khánh long cứ vô tư đi, xách 3 con về xài bình thường đến giờ 😁
@cardmanhinh.com xách ở đó full box luôn k bác?
ntt2007
TÍCH CỰC
9 năm
bạn của bạn có từng mua hàng ở đó chưa hay cũng lại là "nghe nói" bạn cứ đến trực tiếp xem hàng và ktra hộp, phụ kiện đi hài lòng thì mua nhé
@ntt2007 Nó cũng chưa mua nữa, toàn nghe nói nên hoang mang 😁
thanglunne
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua ở khánh long thì nên nhờ ai rành máy ảnh xem hoặc nhờ ng nào đã mua quen ở khánh long đi cùng..... vì ở đó bán nhìn mặt lắm... gà gà bị thuốc ráng chịu.Mình đã từng bị.
2 chổ mình nghĩ bạn nên ghé mua là Tấn long hoặc Phongdigicam ( mình hay mua máy ở đây hơn)
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
9 năm
@thanglunne Nhờ bác chia sẽ kinh nghiệm mua hàng, như hàng chính hãng với new 100% nó khác ra sao và bác bị thuốc ra sao 😁, mình cũng đang định lên body a6k mà chưa có kinh nghiệm mua riêng body nên sợ bị thuốc hàng like new lắm. Rất cảm ơn ạ
thanglunne
ĐẠI BÀNG
9 năm
xách tay thì 100% phải fullbox. Chỉ trừ khi hàng 2nd thì có con fullbox con k . Nhớ check sẻri cẩn thận k bị thuốc những hàng refu. và mua hàng xách tay thì cửa hàng ít khi nào bh đổi mới lắm. toàn là sữa chữa 😃 . Mình chỉ biết 1 nơi bảo hành đổi mới nhưng mất thêm 1 vài xị 😃
@thanglunne chỗ nào vậy bạn ơi ?
nhuminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
hàng Khánh Long thì full box và new 100%, mình hay mua ở đó 10 năm nay chưa thấy gì phải phàn nàn. Nhưng cũng có hàng serial body/lens khác với Box (chắc do khâu chia ra để xách), bữa mình mua Nikon 24-70 f2.8 N bị, nhưng thấy vẫn là hàng new 100% serial mới, Box cũng new, với mình thì box cũng ko quan trọng
@nhuminh Nếu bác quen mặt thì mua KL k vấn đề j, nhưng gà gà vào là chết ngay...việc ống và box trùng seri là việc tối quan trọng nhé bác, để xác định nó có phải hàng refurbished hay k, hàng refurbished vẫn xài tốt nhưng giá nó rẻ hơn nhiều mà các bác phải mua với giá hàng new thì quá thiệt thòi, hãy lưu ý việc hàng mới có box trùng seri trùng với sản phẩm, hãy tự bảo vệ quyền lợi của chính mình...
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
9 năm
@nhuminh bác cho em hoi:
full box là còn tem chưa đụng, 100% new là dạng trưng bày có serial trùng với vỏ hộp hả bác? em dùng hàng sang tay nên không rành vụ này.
với mấy máy có bán riêng body là hàng công ty đóng hộp sẵn hay là bên cửa hàng tự khui ra bán lẻ vậy?.
p/s: Cho mình hỏi bên Phú Quang hàng hóa có lăn tăng vụ 100% new với full box không ạ, tại thấyqu ảng cáo trên web thì trang nào cũng ghi y chang 100%new như nhau hết.
@Hoang-kuro - Fullbox là hàng đầy đủ hộp sách, phụ kiện (có thể là hàng mới hoặc cũ)
- 100% new là chưa qua sử dụng ở hình thức chính hãng hoặc xách tay (Phú Quang còn nguyên tem chưa bóc, ở đây hình như chỉ bán hàng chính hãng)
Cả 2 cái trên theo đúng nguyên tắc là seri máy và hộp phải trùng nhau
nhuminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình hay tham khảo giá máy ảnh và phụ kiện ở nhiều nơi thì thấy Khánh Long và Slab bán thường rẻ hơn 10-15% tùy loại phụ kiện và chủng loại khá đang dạng ko phải đặt hàng trước. Mua khá nhiều máy DSRL lẫn compact ở KL dùng xưa nay ko thấy bị gì cả. Body thì mình mua chính hãng, lens thì mua xách tay.

Bạn mua máy ảnh Nikon thì check shutter count để biết máy mới. Còn mua lens thì phải nhìn bằng mắt thường, mà lens xài rồi còn mới bỏ vô hộp bán new 100% cũng khó phân biệt, nên khi mua lens đắt tiền kiếm ai rành đi theo soi cho kỹ rồi mua cho chắc. Chứ mua mấy chục triệu mà biết nó là hàng 2nd thì bực mình lắm
Mình mua canon 700D ở khánh long mà thái độ nhân viên như ai ăn mất sổ gạo của họ vậy, nói chuyện mà như quát vào mặt ngta, từ lúc mua tới lúc thanh toán cũng k nở được một nụ cười, cầm tiền xong quay mặt đi luôn. Mình mua máy có check ở đó nhưng k nhìn rõ nên k thấy có một chấm xanh trên màn hình lúc chụp, về nhà để ý thì thấy, cái chấm đó nó chắc 2mm ngay giữa màn hình luôn, chụp hình xong zoom lên thì chỗ chấm đó mất hình. Ngày chiều hôm sau mình lên KL hỏi thì KL phủi luôn trách nhiệm, kêu không giải quyết, có gì e mang lên LBM ngta cũng nói như bên đây th. Cái bà bán hàng cho mình hôm qua thì nói với cái giọng bực bội : ở đây k có giải quyết mấy cái này, mang lên hãng này nọ. Mình tức quá lên LBM thì ngta ktr máy , xong hẹn 1 tuần lên lấy máy xong là k còn chấm đó nữa.
Chắc bên đó thấy gà mờ nên bắt nạt @@.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019