Các bác nào dùng Galaxy S3 ntt docomo nhật bổn vào đây giao lưu và giúp đỡ nhau đê.

thangthang87
25/9/2012 16:52Phản hồi: 350
Tình hình thấy em SC 06D này ít anh em vọc quá mà bao nhiêu vấn đề cần hỏi nên muốn lập topic để ae S3 Japan vào đây giao lưu và giúp đỡ lẫn nhau phát 😁

Sent from my SC-06D using Tinhte.vn
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em có nhu cầu mua pin S3 nhật bổn để dùng sơ cua, ko biết có dùng chung đc với S3 hàn quốc ko mọi ng nhỉ? So với pin S3 VN thì pin S3 JP bị ngắn hơn rất nhiều.

@thangthang87 bạn có thể mang qua chỗ mình mình chế cho một quả
Mình đang dàng sc-06d đã root nhưng dùng rom stock và cũng vọc vạch đc chút ít 😁
@ryokun Thế bác root mà không bị lock lại ah?
Bác nào biết cách unlock em nó không . Bảo em phát đang muốn vọc 😆
Mình thấy có bản rom mới cho sc 06D, đã bác nào up và test thử chưa nhỉ?

Các bác cho em hỏi đã có JB 4.1 cho SC-06D chưa. Mới unlock về nhưng vẫn chưa up lên 4.1 được
@thanhchip unlock ở đâu vậy?
bác chủ thớt làm topic sơ sài quá!
ít nhất thì cũng phải có vài thông tin chứ. em thấy bác cứ tổng hợp vài thông tin đi rồi đăng lên có phải hay hơn không! mọi người có thêm thông tin mà đỡ phải đi tìm hiểu!
@tuankun123 đã trả lời bạn trong pm rồi nhé!
didoka_702
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 sao ko post ở đây lun lại pm.có ji mờ ám à o_O
@hanhngao46 toàn tiếng nhật mình ko hỉu rõ bạn có thẻ hướng dẫn mình chi tiết hơn xíu đc ko ! mình mới dùng android lên hoàn toàn ko biết gì cả đang tim hiu
@didoka_702 bạn đang ở bên nhật ak ! du học sinh phải ko ?
chán cái topic này ghê!
bác chủ không biết đi đâu rồi nhỉ!
các bác nào dùng SC-06D vào đây điểm danh đi, có gì còn giúp đỡ nhau được chứ!
dinhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mình cũng dùng em SC-06D này.
Đã 1 lần tốn tiền ngu vì up nhầm rom -> máy mất boot.
Test qua 1 số room như: parandroid, MUI, CM
Cuối cùng về Stock dùng cho ổn định
@dinhha bạn có cách nào để 3G của máy chạy ổn định và mạnh hơn không?
hippi12a1
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao cái máy này 3G cảm giác rất chậm nhỉ?
Các bác dùng có thấy thế không?
Mà bác nào share e cái rom stock ổn định với?e chẳng biết down chỗ nào?hic
@hippi12a1 nó chậm đăng nhập mạng và lấy sóng cũng yếu nữa! đang mày mò flash cái rom của at&t sang nhưng chưa được!
rom stock thì làm theo hướng dẫn này nhé!
bạn vào trang http://www.sammobile.com/firmware/ nhé!
lập một nick rồi down thôi!
android store việt nam có ứng dụng nào dúp cho s3 chỉ chọn mỗi mạng 3g ko nhỉ . máy sách tay SC-06D ở phần cứng ko có chế độ chọn riêng 3g hay 2g như bản quốc tế nên nó cứ tự động chọn mạng lung tung .dùng ức chế quá . .
S3 nhật có bị " chết đột tử " như bản QT ko các bác? Bản QT có FW cập nhật sửa lỗi mà S3 nhật ko thấy gì nhỉ.
@minhkienhd lỗi đột tử đó xảy ra ở những máy chạy chip exynos! s3 nhật bản có hai loại là SC-06D chạy chip qualcomn và SC-03E chạy chip exynos! khả năng đột tử dễ sảy ra với phiên bản DC-03E lắm!
@hanhngao46 Thế e SC-06D dùng chíp S4 là an toàn đúng ko ạ?
@minhkienhd đúng vậy!
đã tìm ra cách kết nối cho galaxy s3 CD-06D !
bấm *#7284# màn hình chuyển sang chọn chế độ MODEM và PDA
chọn vào chế độ PDA. ở phía dưới dòng "qualcom usb setting" chọn vào mục MTP --> ok!
@Chipheo01 nếu copy thì bạn copy hết tất cả đi để lại dòng cuối làm chi vậy?
bổ sung thêm là nếu không thoát ra màn hình home thì máy sẽ không hiện được kết nối đâu!
@Chipheo01 sao con của e k ấn đc *#7284# đc.sau khi ấn nó k có hiện tượng gì hết ... e đang chạy 4.0.4
@thanhtung2110 nếu ở bản MAMA 2 thì không làm được nữa đâu!
dùng vài lệnh khác xem có được không! vào google tìm secret code của dòng máy này rồi thử xem!(mấy cái mã đó nhà mạng có thể can thiệp để xóa đi).
Mua pin samsung galaxy sc06d ở đâu hả các bác. Em mua 1 cái s3 Nhật. Gửi về vn nhưng bị từ chối gửi pin. Giờ kiếm pin ở nhung không có. Nguy cơ thành cục gạch.
Amida87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthaole2 Em đang thừa 1 bộ cả dock đây bác có nhu cầu thì pm e.
bác nào đã Unlock S3 SC-06D rồi , cho e xin địa chỉ đi !! unlock xong có lên đc JB4.1 k ?
@zippolee 4.1 ở đâu mà lên hả bạn?
thế bác biết địa chỉ nào Unlock tốt ở Hà Nội k !
@zippolee bạn ko cần phải ra hang để unlock đâu! máy của bạn đã cài rom nào khác chưa hay vẫn để rom từ nhà mạng docomo nếu vẫn để rom nguyên bản thì bạn nên backup file nv-data.bin rồi hãy up rom khác! file này rất quan trọng nha!
dinhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Ý bạn là chỉ cần up rom khác là tự unlock đc hả?

@hanhngao46
ko phải! bạn đừng up rom vội! để nguyên bản rom đó! root máy backup file vn-data.bin đã. file đó có ghi sẵn code để mở mạng! nếu bạn cài rom khác là mất đấy! (kinh nghiệm xương máu của mình! đáng lẽ ra đã unlock full được rồi)
ublock đơn giản thôi! bạn tìm mấy bài viết của mình là làm được ko phải ra hàng đâu!
oài !! chiều nay e vừa qua 92 Thái hà unlock xong, !! không biết họ làm tn !! chưa đầy 10 phút ok luôn !!! lắp sim dùng bt!! hiện tại máy e vẫn là 4.0.4 và IMM76D.SC06DOMALI3 !! bác hanhngao46 cho ý kiến giúp e vs
họ dùng lệnh *#197328640# nếu mình thao tác thì chỉ mất chưa đầy 1 phút thôi! thế họ có lấy tiền của bác không? sóng hơi yếu một chút và 3G cũng hơi chậm một chút. bản rom đó chưa phải là mới nhất đâu! bản mới nhất là DOMAMA2 cơ! (vẫn chỉ là 4.0.4)
cách này biến sc-06d của bác thành bản free sim thôi! không phải là bản quốc tế đâu!
vẫn đang nghiên cứu cách up sang rom của t999 mà vẫn chưa được!
annguyenckm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách unlock được không vậy bạn, cám ơn bạn nhiều
@annguyenckm MÌnh hướng dẫn rất kỹ ở bên trang unlock rồi! Bạn chú ý đọc rồi làm theo là được thôi mà!
dinhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tùy máy mới dùng lệnh đấy đc bạn ơi. Máy m làm k đc.
Còn đã ra ngoài hàng thì ít nhất là 2 lít rồi nhé.

@dinhha bài trả lời của bạn copy từ topic nào đấy?
bạn đã làm thử chưa? mình unlock vài chục chú SC-06D rồi! chưa chú nào thất bại!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019