Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

các bác ơi giúp ơi về e lx của e

cuocdoibuonz
29/12/2011 9:36Phản hồi: 15
tình hình là từ lúc mua xe đến h chưa bị làm sao cả xe e có thay lốp đèn xenon vào nói chung có đụng chạm đến nguồn điện chỉnh garanty ngày nào e cũng nổ máy 3 - 5p mới cho xe chạy chả hiểu sao xe e 1 tuần này để cho nó nổ máy toàn bị chết máy với cả lúc đi k vặn ga nó cũng chết máy xe e bị làm sao e sợ đề đi đề lại nó lại chập cái rì đấy xog .... giúp e tìm hiểu nguyên nhân sao xe e chết máy garanty thì trước nó chỉnh 1 lần e thấy ngon lắm k bị chết máy nên k chọc vào nữa r
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc là garanty nhỏ.... up cho bác nào rành trl giùm 😃
từ đợt chỉnh ở hãng chưa bh bị chết máy mình cũng kđụng chạm vào h đi cứ về ga nhỏ để im cho nó nổ máy là chết máy luôn chả hiểu luôn 😔
tăng garanty lên thử xem nào
chắc tại garanty thôi, bác chỉnh lại đi, để nhỏ quá đang chạy nó cũng chết máy đó
Rất có thể là do bạn đã xài Xenon nên nó bị ảnh hưởng về điện. Bạn nên đi kiểm tra lại điện và đặc biệt là bình ắc quy, sạc... Nếu ở Hà Nội bạn ra 211 Phố Huế, nơi chuyên về điện cho xe và đèn Xenon!
mình nhớ garanty chỉnh 1 lần là chuẩn r k bị chết máy lên k chọc ngoáy vào nếu như đúng bác avalon701 có lẽ cho về zin nhỉ mình k rành về vụ điện đóm nhưg cứ ntn thì lo lắm 😔
nếu vậy thì tháo cái xenon ra ngay đi, có thể do nó lắm, hình như hồi trước bên Ya club mình cũng có đọc bài của bác nào cũng tương tự hay sao ấy, mà lâu lắm rồi nên chẳng nhớ nữa, nếu vẫn thik xài xenon thì có thể thay sạc của attila thì sẽ ngon hơn
ùm tks mọi người mình sẽ đi tháo bóg nếu vẫn còn hiện tượng chắc phải chỉnh garanty thôi
:ninja: thời buổi này dể cháy nổ lắm,,,cho xe về zin 1 thời gian đi bạn.....
đọc mệt đứt hơi, tiết kiệm chấm, phẩy quá!
Chuẩn à nha. Sạc Attila là chuẩn nhất. Kiếm cái bình 7A hay 12A chơi Xenon cho đồng bộ.
Nguy hiểm ra trò đấy.
cám ơn mọi người mình đã để nó về zin và mất thêm 200k tiền ( ngu ) 😔( đúng là đang yên đang lành cắm mảnh sành vào đis từ h e chừa r k chơi thêm rì vào xe nữa :(
xe e đã về zin nhưg vẫn bị lỗi là đèn cos pha nó k hiển thị ở màn hình với bóp phanh trước đèn hậu bác nào biết chỉ giúp mình cách sửa với 😔
sax, giờ lại nảy sinh ra đống lỗi nữa, mình thì cũng chả bik đện đóm mấy nhưng kiểu này có lẽ là có trục trặc ở điện hoặc nhiều khả năng là day điện đấu sai hoặc lỏng
ùm chán quá ai biết giúp mình với huhu biết ngay mà đang yên đang lành cháy cả bóng chính lẫn bóg hậu thay xog thì đơ cái pha cos cả bóp phanh k ság đèn ai giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019