Các bác thích tự sửa loa máy tính thì bơi tất cả vào đây <3

koibito_2014
28/8/2014 9:42Phản hồi: 1.197
1.197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã ok, tks bạn nhiều nhé
Chào các bác, bữa thấy có bác đăng con loa Microlab X2 hàng trưng bày TGDĐ sale, ham quá chạy ra hốt luôn 😁 , về mình mở lên test thử thì thấy loa có tình trạng vầy, các bác xem thử giúp mình với
- Có tiếng kêu "xè xè" nhỏ khi bật nguồn lên (chưa gắn bất kì cáp kết nối nào vào), áp sát tai vào thì nghe rõ, còn để loa cách khoảng 50cm, vặn max loa thì mới nghe loáng thoáng
- Nếu gắn dây 3.5mm hoặc jack bông sen 2 đầu vào loa, đầu kia để trống không cắm vào máy tính/điện thoại thì tiếng "xè xè" rất lớn, âm lượng vặn càng lớn, tiếng đó càng lớn.
+ Khi cắm dây vào máy tính/ điện thoại thì tiếng "xè xè" đó bớt đi, nhỏ lại như lúc ban đầu chưa cắm dây vào loa, nghe nhạc thì bình thường, vặn nhạc nhỏ nhỏ, áp tai sát vô loa thì nghe tiếng "xè xè" đó cùng với tiếng nhạc luôn. Ngộ cái là khi mình vặn âm lượng trên loa về 0 (trên đt vẫn 100%) thì vẫn nghe tiếng nhạc rất nhỏ
- Và 1 cái nữa là khi tắt nguồn loa thì khoảng 3 giây sau khi tắt thì kêu "bụp" hơi lớn một chút (volume để mức 0% hay 100% cũng bị)
Tiếng kêu "xè xè" (loa trầm thì nghe "ù ù") và tiếng bụp thì xuất hiện ở cả 2 loa vệ tinh và loa trầm luôn
Có cảm giác như loa nó rò điện nhẹ, sờ vào thấy không tê nhưng mà biết là rò điện, gắn jack 3.5 vào điện thoại thì có hiện tượng cảm ứng bị giảm, mình thử 2 cái đt đều bị luôn

Mình tính đem đi trả, mà nếu tình trạng vậy không ảnh hưởng nhiều thì mình để xài luôn, các bác tư vấn giúp mình với, mình cảm ơn nhiều ạ
@presariocq40 vứt hết rồi, giờ nghe loa denon bãi của Nhật nghe vừa phê mà lại không bị rè
@cu_cai_nho Bác ơi mình có dư 2 loa vệ tinh soundmax 20w và loa vi tính center soundmax 20w + 2 loa 60w nữa . Mình phối amply denon 5.1 thì có sao ko bro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019