Các bạn dùng Galaxy S7/S7 edge đã lên Android 7.0 chính hãng chưa?

Nam Air
20/2/2017 14:21Phản hồi: 350
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình đã cập nhật ngay lúc SSVN cho phép, hôm nay lên đọc thấy mấy bác nói thế nên vào kiểm tra lại thì thấy nó báo đang update cái gì đó không hiểu. 😔
1,59mb
no_love
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngay hôm đó mình check cũng ko thấy. giờ vẫn ko thấy đanh 6.01. why ?
Mình lên 7.0 rồi nhưng cảm nhận pin tụt nhanh hơn . Sạc lâu hơn . Còn lại mọi thứ đề tuyệt hơn . Hôm này thấy có bản update 1.5 mb . Không biết là gì
Mà từ hôm lên không tìm đc tính năng sạc nhanh nữa
khoaak01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bin thiên tài
Vô cài đặt/pin/nâng cao (chạm vô dấu ...) Là có sạc nhanh thôi.
reddevil279
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lên 7.0 cho s7 edge chính hãng Ssvn tối qua và hiện giờ gặp tình trạng ko làm sao khắc phục triệt để được. Đó là ko thể nghe các file âm thanh ( kể cả các âm thanh thông báo tin nhắn, messenger..). Khởi động lại thì một lúc sau nghe bt nhưng chỉ vài chục phút sau lại ko thể nghe được. Có bạn nào gặp tình trạng trên và tìm ra cách khắc phục triệt để ko ạ ?
reddevil279
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Pimbim808 Không ăn thua bạn ạ. Mình lục lọi trên xda developers cả ngày nay và tới giờ ko có giải pháp nào triệt để ngoại trừ đóng hết các apps hoặc restart máy ( sẽ lại no sound sau 1 thời gian tầm vài tiếng).
Jiankeen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@reddevil279 nên về 6.0 bác ah! tui cài stock 7.0 mấy lần cũng đâu lại vào đó. đành ngậm ngùi về lại 6.0 mất mợ cái rom stock batman (đang sắp xếp ra lại hãng cài batman)
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jiankeen lùi về 6.0 kiểu gì thế bạn, thấy 6.0 ổn định hơn 😁
Jiankeen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@t0nyluv Đổi luôn note8 xài rồi và cài Batman ngon lành
Đã lên cho note 5. Cảm nhận mượt và thích hơn rom 6 ngoài sức tưởng tượng.
máy của mình có thông báo update Android 7 gần đây nhưng chưa up, mọi người nâng cấp rồi thấy có nên không ?

(thông thường nên format máy lại sau khi nâng cấp thì máy sẽ chạy ngon hơn, chuẩn hơn)
Cho hỏi máy mình 930v s7 sao không update được nhỉ ? Có ai dòng này update dc chưa? Tks
Có cái mình ko thích là đang chơi game mà có.người gọi đến nghe thì ko chơi dc game.nữa ko như 6 vẫn ở dạng pick up
xingcai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tiendung22222228
Vẫn chơi đc bt mà bác
Đã nâng lên 7.0 cho S7, máy mượt mà, ít hao pin, nói chung là ngon.
Không hiểu sao lại có ô vuông xung quanh chữ vậy các bác
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@TaxKe Có khi nào do cái phông chữ của bác không?!?
dinhthangle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TaxKe Của mình k thấy có Screenshot_20170418-074911.png
minht1htk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dinhthangle Ô vuông nào đâu?
@TaxKe Bác vô Cài đặt, tìm Hiển thị hình dạng phím và tắt nó đi nhé
minht1htk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao đến giờ SamSung vẫn không khắc phục lỗi xài lâu lâu bị mất âm phải restart máy lại nhỉ 😔
skynet212
TÍCH CỰC
7 năm
S7e phiên bản G9350( hong kong ) chạy chip S820, mới lên android N đc 4 hôm. Thấy dùng các ứng dụng bình thường, chưa có biểu hiện lạ, pin trây hơn hẳn. Nếu để đôn phân giải 2k có thể cảm nhận pin tăng 10-15% thời gian sử dụng. Hôm nay đang để F HD test rồi chia sẻ với ae.
Mình s6e lên android 7.0 xong bị tuột pin kinh khủng, sạc thì 4h mới đầy, hết cả hồn mang ra tiệm phải reset luôn
emlacomfo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao máy của e mua chính hãng đợt đầu mà bây giờ vẫn chưa được cập nhật lên 7.0 nhỉ?
Bạn bè mấy đứa mua sau cả nửa năm mà bọn nó lên hết rồi, còn mỗi mình e 😔(
mrbodpi
TÍCH CỰC
7 năm
CÓ BÁC NÀO FIX ĐƯỢC LỖI HAY MẤT ÂM THANH CHƯA CÁC BÁC !!!! HÚ HÚ
btruongk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm qua ngày 1/5 có gói update 170mb, mà ko biết change log là gì
nhatkha0379
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dùng thủ thuật ae tinhte chia sẻ để lên android 7 cho s7 edge chính hãng qua ota sớm, xong giờ mình có nhận đc cập nhật qua ota đc nữa ko vậy xin các bác chỉ giáo
mrbodpi
TÍCH CỰC
7 năm
chán 3 samsung ghê , đến h phút này chưa phát hành bản vá cái vụ thường xuyên mất âm thanh.
minht1htk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái vụ mất âm thanh chưa thấy động tĩnh gì, nhưng có ai thấy bản cập nhật 170MB mới đây có thay đổi gì không, cập nhật xong thấy chẳng thay đổi gì
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minht1htk Mình cũng mới cập nhật. Nhưng chưa tìm thấy j mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019