Các bước bạn cần làm khi gặp trường hợp có người bị hóc, nghẹn hay nghẹt thở do dị vật

Hassler
15/8/2018 2:20Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đó chứ
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Noted tối về đọc. Các kỹ năng sơ cứu này mọi người PHẢI biết nhé.
banhkem
ĐẠI BÀNG
6 năm
thank mod
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất hữu ích
macinPhone
TÍCH CỰC
6 năm
mấy vụ này mà ng lớn k theo sát trẻ là nguy hiểm lắm, có vụ bé bị hóc hạt trân châu chết đó, đau lòng
Vận 10 thành công lực, dùng giáng long thập bát chưởng chưởng thẳng vào lưng. Đảm bảo xương gà cũng bay ra
@cyberat Xương gà bay thẳng vô phổi rồi dùng cửu âm chân kinh phong ấn huyệt đạo xuống mộ nằm luôn.
tonhan97
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HonLuong Thai phải đăng nhập like cho bác
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
thông tin hữu ích!
hy vọng không gặp tình trạng như vậy 😁 :D
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Rất hữu ích. Cám ơn!
Cái này ai xem nhiều các phim của TVB về đề tài bác sỹ y tá sẽ thấy trong phim họ lồng các kiến thức sơ cứu rất hợp lý. Mình đã từng giúp 1 người hóc dị vật theo cách làm trong phim.
bị nhẹ như nghẹn sặc.. hóc xương thôi
dangphi95
TÍCH CỰC
6 năm
Thông tin hữu ích
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Rất cần trong cuộc sống thường ngày! Cảm ơn mod!
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
6 năm
Thông tin hay và cần thiết, tks mod! Bữa nhóc ở nhà bị nghẹn, nhớ tới cách đã học nên lật bé lại vỗ lưng, may là ko sao. Thật sự lúc đó hết cả hồn, mẹ nó thì cứ la um sùm.
Hồi bé nuốt quả nhãn, nó nghen ngay họng ko thở dc. Lết vào cầu cứu ba mẹ thì ổng bà cuống lên chả biết làm gì, cũng may là thế nào nuốt dc quả nhãn vào trong bụng ko thì chết toi rồi.
@deptrainhatTT thế ko mọc cây à :S
ricardotr
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà đang có con nhỏ, nên cũng rất cần những bài viết như thế này. Thank ad
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất hữu ích
lvthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod nên lập luôn chuyên mục như là "Gặp tình huống nguy cấp : những điều nên làm và không nên làm". Tỷ như mình hoặc người khác bị bỏng, xử trí các loại bỏng ; điện giật, đuối nước, côn trùng, xúc vật, rắn rít cắn đốt, tai nạn giao thông : té xe mô tô, lật xe, chìm tàu...; giông sét, bão lũ, đi lạc trong rừng, lạc trong thành phố, gặp trộm, cướp, ngáo đá... nhiêu thôi mệt quá ! 😁.
PS : mình thấy nội việc sơ cứu người bị tai nạn giao thông mà hầu hết mọi người đều làm sai và gây nguy hiểm hơn cho người bị nạn mà không biết.
@lvthanh Dần dần rồi em cũng sẽ làm 1 loạt bài về sơ cứu ah 😃
Hình như những cách trên không ra dc còn có cách rạch 1 lỗ nhỏ ngay cổ phải không các bác ....sĩ. Mình xem phim thấy diễn viên làm thế
@pham duc quyen Rạch để thở tạm thời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019