Các cách kiểm tra cước trả sau Viettel miễn phí

linhtok11
12/7/2018 6:35Phản hồi: 2
Các cách kiểm tra cước trả sau Viettel miễn phí
Kiểm tra cước Viettel là nhu cầu không thể thiếu đối với khách hàng sử dụng thuê bao trả sau Viettel. Việc kiểm tra cước Viettel trả sau sẽ giúp bạn nắm rõ chi phí mình phải chi trả. Từ đó có sự điều chỉnh cho phù hợp để không phát sinh cước quá mức. Hôm nay Vietteltelecom.info sẽ hướng dẫn bạn cách kiểm tra cước thuê bao trả sau nhanh và chính xác nhất!
Hiện nay có 3 cách kiểm tra cước trả sau Viettel. Cả 3 cách đều miễn phí nên bạn có thể kiểm tra bằng 1 cách bất kỳ. Cùng xem 3 cách kiểm tra cước Viettel trả sau là gì nhé.
Chủ động kiểm tra cước trả sau Viettel
3 cách kiểm tra cước trả sau Viettel miễn phí
Dưới đây là 3 cách kiểm tra cước trả sau Viettel gồm:
Kiểm tra bằng tin nhắn.
Cách kiểm tra bằng ứng dụng My Viettel.
Kiểm tra tại trang web Vietteltelecom.vn
Cả 3 cách trên đều miễn phí nên bạn có thể chọn bất kỳ cách nào mà bạn thấy tiện nhất.

Chi tiết 3 cách kiểm tra như sau:
Cách 1: Kiểm tra cước bằng tin nhắn
Bạn có thể tra cứu cước trả sau Viettel bằng cách soạn tin nhắn theo cú pháp sau:
TRA CUOC gửi 195
  • Cước phí gửi 195 là miễn phí.
Gửi tin nhắn thành công, hệ thống sẽ trả về cho bạn tin nhắn thông báo: Nợ cước và cước phát sinh tạm tính.
Trong đó:
  • Nợ cước: là tiền cước tháng trước mà bạn chưa thanh toán hết.
  • Cước phát sinh tạm tính: Cước tháng này tính tới thời điểm bạn kiểm tra.
Cách 2: Kiểm tra cước trả sau bằng ứng dụng My Viettel
Nếu bạn điện thoại của bạn đã cài ứng dụng My Viettel thì bạn có thể kiểm tra cước theo cách sau:
  • Truy cập ứng dụng My Viettel và đăng nhập tài khoản của bạn.
  • Tại trang chủ bạn sẽ thấy có mục chi tiết và tra cước. Chọn vào mục đó bạn có thể kiểm tra chi tiết cước trên thuê bao của mình.
Cách kiểm tra cước trả sau Viettel này không những giúp bạn biết được cước bạn đang nợ mà bạn còn kiểm tra được các giao dịch bạn thực hiện trong thời gian vừa qua.
Nếu bạn chưa có tài khoản My Viettel thì bạn cần đăng ký trước rồi mới kiểm tra cước được nhé.
>>> Xem ngay cách đăng ký tài khoản My Viettel để tận dụng các tính năng của My Viettel.
Cách 3: Kiểm tra cước qua web Viettel Portal
  • Bạn truy cập website vietteltelecom.vn sau đó đăng nhập tài khoản của bạn.
  • Chọn mục My Viettel.
  • Chọn mục Quản lý tài khoản.
Với cách kiểm tra này, bạn cũng sẽ biết được các thông tin khác liên quan đến thuê bao của mình. Tương tự như với ứng dụng My Viettel.
Với cách kiểm tra cước Viettel trả sau này, bạn cũng cần phải đăng ký tài khoản Viettel Portal để đăng nhập trang web.
>>> Xem ngay cách đăng ký tài khoản Viettel Portal để tra cứu cước, quản lý dịch vụ thuận tiện hơn.
Những lưu ý khi tra cứu cước trả sau Viettel

Quảng cáo

Thông tin cước phí trả về cho bạn là thông tin cước tạm tính đến thời điểm thực hiện tra cứu.
Với 2 cách kiểm tra cước bằng My Viettel và website Vietteltelecom.vn, điện thoại bạn cần phải có kết nối internet.
>>> Đăng ký 3G Viettel để truy cập internet mọi lúc mọi nơi.
Trên đây là chi tiết cách kiểm tra cước Viettel trả sau chính xác nhất. Hy vọng với hướng dẫn của Vietteltelecom.info bạn sẽ chủ động hơn trong việc quản lý tài khoản của mình!
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viettel có nhiều gói cước giá rẻ ổn định trong công việc , đặc biệt như cước internet hàng tháng của viettel. Những thủ tục cần thiết khi lắp mạng Viettel là gì ? Đây là những điều mà những ai quan tâm đến việc internet Viettel cần biết để thực hiện việc đăng ký được nhanh chóng nhất. Hầu như ai cũng biết Viettel là một trong những cung cấp dịch vụ mạng lớn nhất Việt Nam. Trong suốt 12 năm qua, Viettel đã luôn mang đến sự hài lòng cho khách hàng và thể hiện mình là một ông lớn trong ngành Viễn thông. Cũng chính bởi lý do đó, nhiều người đã quan tâm đến việc đăng ký cước internet và truyền hình viettel và làm sao để mau chóng có thể qua các thủ tục rườm rà. Hiểu được được điều ấy, chúng tôi xin được gửi tới bạn một số thủ tục đăng ký internet.
Xem thêm:
https://www.tongdaiviettel24h.vn/blogs/news/cach-dang-ky-cuoc-internet-hang-thang-nhanh-gon-nhat
TrungAnh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ctvtrust004 chấm... toàn dùng trả trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019