Các công cụ dùng tốt khi đi du lịch và những thứ cần chuẩn bị, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
1/5/2017 21:47Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caoanh666
ĐẠI BÀNG
7 năm
các app này miễn là có wifi và google là ok. ngoài ra phải có pin dự phòng, đi ra đảo thì thêm lọc nước ngọt bằng tay, dao, lửa...
Cầm cái hộ chiếu VN thì đi chả được bao nhiêu nước mà hầu hết toàn mấy nước nghèo chậm tiến (trừ Singapre Malaysia do trong Asean). Nên cần chuẩn bị thêm visa
hp2013
TÍCH CỰC
7 năm
Gg quá nhiều, hiển nhiên người viết bài này chưa đặt chân lên đất trung quốc với dạng đi tự do.
@hp2013 Chia sẻ trải nghiệm cho mọi người cùng biết đi bác trai. Đến một nơi lạ lẫm, mình không biết chắc thì mình phải Gg thôi. Nghe nói người dân TQ không dùng tiếng Anh nhiều, đi lạc ra ngoài các khu du lịch thì chắc cũng mệt đây.
@hp2013 Chính xác 😃
Mình khuyên thật lòng nên dùng Here we go, cái này tải bản đồ của cả quốc gia chứ k phải 1 vùng bé tí tí như Gmap, hoạt động ngoại tuyến tốt. Thứ 2 là 1 cô (chàng) trợ lý ảo chạy bằng cơm:p
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
Đi Nhật thì có Maps.me bản đồ offline cực kỳ chi tiết. Không cần mạng 4G nên tiết kiệm pin cho điện thoại rất nhiều.
leoka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi du lịch nước ngoài thì chỉ cần Here là đủ, ko cần internet, đa phần map các nước đều có, mấy nước map ko có toàn mấy nước phát triển đi đâu cũng có wifi. Kinh nghiệm của mình là đi tới nước nào có hệ thống giao thông công cộng tốt (Metro hoặc Bus) thì kiếm app station công cộng nữa là đủ an tâm ăn chơi 😃
2handstore
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng pm Snap VPN khi sang TQ để vào dk GG, FB
Đi đâu chỉ cần down sẵn Map khu đó trên Google Maps là xong 😃
hoangson0403
ĐẠI BÀNG
7 năm
Affiliate marketing!!!!
Chủ thớt chắc chưa đi HQ bao giờ nhỉ. Ở HQ thì here we go hay google map đều ngỏm khi ko có mạng nhé. Giải pháp thay thế là maps.me
@totruongno1 Đúng là mình chưa đi. Mình nghĩ chắc Nhật cũng sẽ có cái gì đó riêng của họ
DaoLua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi muốn du lịch châu âu tự túc thì nên tham khảo trang goeuro.com để tìm phương tiện giá rẻ và thuận tiện nhất cho mình
bkis1112
TÍCH CỰC
7 năm
Xinh gái thì chỉ cần xách *** lên và đi thôi
Cái Google Translate có cho sài offline mà
Cách đơn giản nhất là thuê cục Laxgo từ VN mang theo thì vào mạng tìm đường vô tư. Chi phí cũng không đến nỗi mắc lắm.
@kekotien Quên vụ này haha, năm nay có dịp đi Mỹ, sẽ chiến
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
Runtastics
Wikixxxguide
++
chuoic
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng hotel quickly đặt phòng giờ chót mới là siêu rẻ
@chuoic Quickly mình thấy ít khách sạn quá nên không thích lắm
Có 2 app mà mình đã từng đi , từng dùng ở nhiều nơi .Hỗ trợ gần như mọi thứ , ổn định, tin cậy và chuẩn xác
đó là ứng dụng đặt phòng : Booking.com
Đơn giản (vì có tiếng Việt) dễ dùng ,giá phòng chuẩn xác và rẻ hơn nhiều so với các ứng dụng khác( giá thực tế luôn chứ ko có giá ảo ) đến nơi mới trừ tiền vào thẻ Visa
trong đó còn có những hướng dẫn kiểu : ăn gì , chơi gì ? ở đâu quanh vị trí khách sạn của bạn . Đánh giá sau khi thuê phòng hay ảnh thực tế , bạn có thể chụp và up lên để người sau biết chất lượng KS đó tốt hay tệ , chứ ko như các ứng dụng khác , KS toàn up ảnh ảo lên , đến đến nơi mới thế phòng ốc ko như trong ảnh.Hay hơn nữa là có thể dùng offline Vd qua Sing, đặt phòng ở VN thì nó bắt tải các hướng dẫn vui chơi , khám phá quanh đó luôn.Đến đến nơi chỉ việc chìa ra cho nhân viên và thẻ Visa là xong, ko nhiều lời
ứng dụng thứ 2 ko thể thiếu cho dân du lịch bụi như mình : Bản đồ Offline MAPS.ME
Riêng ứng dụng này thì phải cho nó 10 sao luôn, vì độ chính xác , ổn định cực kỳ cao khi dùng định vị vị trí bằng GPS mà ko cần mạng , trước khi đi đến nước nào đó chỉ cần tải bản đồ về là xong. Lên đường. Đã từng thử ở Thái- Sing- Malai- Brunei - China .Định hướng-dẫn đường đến vị trí khách sạn khi đặt phòng bằng Booking, ko thua gì Google Map, hoặc các địa điểm vui chơi .
còn các ứng dụng bản đồ offline khác thì thôi -xóa cm nó đi luôn
còn ngoài ra các ứng dụng khác về du lịch khác cũng khỏi cài luôn vì cũng chỉ mang tính chất và hình ảnh minh họa , tham khảo như Traveloka..Trip Advisor cũng next
hay mấy cái ứng dụng mua vé máy bay trực tuyến hay tinh tinh , ba lăng nhăng gì đó cũng khỏi cài luôn
@PHONGVAN2000 Rồi mua vé máy bay kiểu gì cho ngon?
@Duy Luân Mua vé máy bay thì cách tốt nhất là dùng máy tính, mở web của 3 hãng hàng không ra, định ngày bay và giờ bay, mua bằng Visa card .Cái nào rẻ nhất là mua.Thế thôi.Săn vé rẻ Ko đồng thì canh giờ bán và mình ko chủ định được ngày đi. Nếu là vua thời gian thì ko nói.Chỉ ke được vé giá tốt nhất vào ngày mình định bay vì trên web các hãng đều có giá cho từng ngày, giờ trước đó 3..4 tháng rồi.Vd tháng 9 mình bay đi Đức thì xem giá và mua bây giờ thì sẽ có giá tốt
lukhach810
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện nay google trip vẫn rất hạn chế
Thông tin cung cấp sai lệch rất nhiều
Chưa đáng tin nhé a e
ngotamca
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đặt vé máy bay thì skyscanner không có đối thủ. Try
Vừa tải về máy 2 khu vực này để tiện việc di chuyển trong chuyến du lịch 1 tuần vào cuối tháng 5 này :cool:
PS: mà sao tải cái map của Sài Gòn 600MB về máy còn có 153MB nhỉ? Map của Nha Trang 153MB còn có 15,5MB? Tải xong, máy còn hiện thông báo bản đồ ngoại tuyến đã tải xong! Thêm nữa, cả 2 bản đồ ngoại tuyến vừa download chỉ được dùng trong thời hạn 1 tháng như dòng chữ đính kèm! Kỳ lạ hây :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

@crazysexycool1981 tức là nó chỉ bảo đảm độ chính xác cho bác trong vòng 1 tháng thôi, mỹ nó làm ăn cái gì cũng rào trước hết để khỏi bị kiện 😁
@dtma Vậy mà mình tưởng chỉ được xài trong 1 tháng sau đó muốn xài tiếp fải mua hoặc tải lại? Mà vụ dung lượng bản đồ bị giảm đáng kể sau khi tải về máy là sao? Mình ko hiểu :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019