Các dòng CPU - độ phân giải và cách phân biệt để chọn file APK - Data

SlayerX
20/2/2012 9:55Phản hồi: 706
706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là chip cortex như chip snap, hay hơn ạ
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy trên thị trường GPU Smartphone có 4 dòng chính: Andreno, SGX, NVIDIA, và Mali. Thì mỗi dòng này sẽ có Game thích hợp tương ứng đúng không Pro? Nếu không các Mod Game sẽ hiệu chỉnh lại cho phù hợp hii!?
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
@iqnet Thiếu terga 3 bác ơi

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
lekonu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi cho mình hỏi mobistar s01 loại j thế
SlayerX
TÍCH CỰC
11 năm
Đều là hàng Hồ Cẩm Đào nên MTK 657x + PowerVR 531 thẳng tiến nhé. Đề nghị các bạn đọc lại hộ mình cái dòng xanh xanh ở trang 1 nhé, những câu hỏi tương tự mình sẽ không trả lời nữa đâu >”<
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
Về GPU thì mấy MTB của TQ hay dùng Mali400 nên có thể nói là chạy game tốt có điều CPU của nó đa phần toàn do TQ sx ra nên một vài game sẽ ko tương thích về CPU. Thêm nữa như SlayerX đã nói là máy bạn lại là chip lõi đơn, nền tảng Cortex A8 đã cũ nên khả năng chạy mượt game mới sẽ rất khó.

Tegra 3 không của Nvidia thì là của gì hả bạn @@ Có điều bạn ấy viết là GPU thì đúng ra GPU của Tegra 3 là họ ULP GeForce
firelock90
ĐẠI BÀNG
11 năm
bổ sung mấy e của take đi bác cùng họ H với sky nè
2012: KM-E100 / KM-S330 / KM-S300 / KM-S220H
2011: KM-S200 / KM-S220 / KM-S120 / KM-S100 / KM-S110
p/s mình đang sài s200 vậy thì lấy game của của e nào bác
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
con sky a760s thì sao bác vừa tậu em nó còn 100% zin full box
hỏi con sky a760s CPU em bik GPU nó sao chơi game ngon ko bác chỉ em cái GPU nó nha
Bác chủ ơi, Sony Xperia P GPU hình như mà Mali-400MP chứ không phải Mali-400
Vậy con fpt hd nó dùng snapdragon s4 1.2 ghz, cho mình hỏi con này adreno là bao nhiêu nhỉ?
duymanhwiki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienchien1 225 thì phải

Sent from my Vega x using Tinhte.vn
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
hỏi 1 câu hơi gà : nếu máy mình đpg là 720p mà chơi game qHD hay WVGA được ko ? tại có nhìu game hay mà kiếm ko ra bản 720p 😁
e đang dùng Acro S thì chơi đượcnhững game nào vậy mấy bác...e vừa mua đc 1 tuần và cũng là lần đầu dùng Android...mong các bác giúp đỡ...thanks...
@viethung1010 Bác cứ lên google rồi search game dành cho sony ericson Arco S, nhiều topicj của tinhte có game ccho máy này lắm
cho mình hỏi khả năng của chip 8225(cortex A5) tốt ko so vs mtk 6577(cortex A9) thì thế nào?vì nghe nói chíp trên nền A5 có hiệu năng kém hơn và gpu của chip 8225 là adreno 203 thì thông số ra sao? so vs adreno 200,205 và sgx531,sgx530 có ngang = ko?thanks
Cho e hỏi là máy có màn hình fwvga có thể chơi full màn hình game của máy wvga ko? Xperia Sola có gpu mali400mp có thể chơi game của i9100 và dòng Xperia 2011 ko ạh. Mới có máy mà chả có game j chơi
Ok
@phongvan_android Chơi được hả bác??
có trang nào chuyên games cho nexus 7 không các bồ 😔 cài games toàn lỗi chán quá =)); còn lag nữa chứ hix
bài viết hay quá ! cảm ơn bạn nha! đang tìm hiểu cái vụ này
Mình đang dùng VEGA R3 nhưng cài game Modern Combat toàn vào đến cái logo là bay, vậy do máy hay do game vậy bác.

Thanks
SlayerX
TÍCH CỰC
11 năm
@o0oNeoVNo0o Bạn nên kiếm lại file apk, trước mình dùng A830 màn y xì cũng 1280x720 cắt 96 pixel còn 1184x720 chả sao cả
Haizzz , nãn thật tính chuyển qua android nhưng mà cài app mà tùm lum tè le , gì mà mỗi máy 1 dòng phải tìm game cho đúng dòng tùm lum , bên ios tãi ipa về quăng vào là chơi thôi , mình củng tưỡng android củng chỉ các game phù hợp với các fimware android thôi chứ , đúng là android vọc thì hay hơn tuỳ biến cao hơn nhưng về khoãng app thì khó hơn , con ip4 mình đơn nhân 800ghz thôi mà cài mc4 vào chơi vẫn mượt mà @@
river_9x
TÍCH CỰC
11 năm
@squareslaw Bác nói app thì ko đúng. Nếu nói ios hơn là hơn ở game. Ai thích game thì tất nhiên nên chọn ios vì nó đa dạng mà lại được tối ưu hóa, còn android là dành cho vọc sĩ :p Nói về app chọc sâu vào hệ thống thì rõ ràng là Android ăn đứt iOS.
@river_9x IOS tiện dụng hơn giao diện đơn giản dễ dùng phù hợp với nhiều người nhiều lứa tuổi
@squareslaw nên dùng IOS
Máy mình là Samsung Galaxy S2 I9100....Lúc trước xài bản 4.0.4 trở xuống thì cài và chơi được asphalt 7....Nhưng giờ up lên bản 4.1.2 thì mục sdcard đổi thành sdcard0 , nên mình copy data đúng chỗ rùi vẫn ko chơi đc asphalt 7....ko những asphalt 7 mà lạc việt cũng ko cài đc luôn...do đường dẫn data bị thay đổi....Ai bik vụ này ko? chỉ giáo mình với ! đang nghiện game này lắm !
@tanvuongquoc =)) giống mình chơi MC4 vô tư mà A7 không chơi được phải cài A6 chip cũng trâu bò nhưng games khủng thì lại không có mà chơi; điển hình ngay trò chém hoa quả thôi 😔 IOS chơi vù vù android không có mà chơi; chơi thì chơi bản cũ mèm à =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019