Các gói cước di động có thể dùng mạng 4G: mời chia sẻ gói cước đang dùng

Trung Dt
15/2/2017 18:1Phản hồi: 565
565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubo96
TÍCH CỰC
7 năm
4g vinaphone max skill luôn
@cubo96 Chưa max đâu.mình test ngay bưu điện vnpt phú quốc lên tới 120Mbps lận
cubo96
TÍCH CỰC
7 năm
Tình hình là 4g nó hết dung lượng nhanh quá các bác ạ, e xài gói một ngày 1gb mà lướt web chơi game nửa ngày hơn đã hết 1gb rồi -_- bây giờ nếu chỉnh 4g xuống thành 3g liệu có ổn ko các bác ??
@cubo96 Nếu chơi game thì 4G sẽ nhạy hơn nên chơi mượt hơn bạn. Lúc trước xài điện thoại trung quốc có chế độ hạn chế tốc độ truyền dữ liệu ( Ví dụ như mình xài 4G nhưng mình hạn chế tốc độ tải của nó còn 1Mb/s hay bao nhiêu cũng được, nó sẽ cho mình tốc độ tải tối đa trong sự cho phép của mình nhưng vẫn chạy trên nền 4G nên sẽ rất mượt). Còn bây giờ không có điện thoại nào chỉnh được như vậy.
cubo96
TÍCH CỰC
7 năm
@tranbinh198074 Ý mình là trên iphone nó có mục chuyển 3g vs 4g á bạn ... thay vì chọn 4g mình chọn 3g xài cho đỡ hao dung lượng á
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
@cubo96 à, cái đó cũng như nhau thôi à 😆
mixbeer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng Dp70, ngoài được data ra còn được tặng thêm 70p gọi và 70 tin nhắn các bác ạ. Dung lượng này khá phù gọp vì em thỉnh thoảng nghe nhạc thôi
@mixbeer Thế bác cũng dùng Mobi à, em cũng dùng của nhà mạng này nhưng dùng gói DP120, mỗi tháng đc 3G, 120p + 120 tin nhắn nữa bác ạ
Hungmbal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng gói cước tích hợp giữa thuê bao trả sau và 1 thuê bao EZCOM của vinaphone.
100k = 9GB, 200K = 20 GB cả hai thuê bao thoại và thuê bao EZcom dùng chung tài khoản data.
1 cái lắm đt dùng nghe gọi bt 1 cái lắp ipad. tiện cả đôi đường mà rẻ.
Sauron
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.vov Gói này hay quá bạn. Viettel có không ta?
@Sauron Gói này chỉ có Vinaphon thôi bác
Sauron
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm nay mới chat với nhân viên của Viettel nói các gói 4G chỉ áp dụng ở TP.HCM và chỉ sử dụng được ở HCM. Khi ra khỏi HCM là không sử dụng được Internet nữa ngay cả 3G. Bạn nào rành thì confirm giùm. Thanks
@Sauron Ở TP. HCM có đang triển khai các gói cước 4G Bác mà đã đăng kí được gói cước 4G là vẫn dùng được bác nhé. Kể cả ra khỏi Tp.HCM vẫn xài ngon. Cần hỏi chi tiết bác cứ alo tổng đài miễn phí 18008098.
- Sim Data 3G/4G Mobifone sử dụng trọn gói 12 tháng, mỗi tháng có 4GB/tháng hết 4GB sử dụng tốc độ thường miễn phí
- Không cần nạp tiền duy trì hàng tháng
===============================
- Sim Data 3G/4G Mobifone sử dụng trong 12 tháng, mỗi tháng có 62GB/tháng hết 62GB sử dụng tốc độ thường miễn phí
- Miễn phí cước tháng đầu, từ tháng thứ 2 trở đi mỗi tháng nạp 120k nhận 62GB/tháng
trên facebook.com/Sim4GMobi đó mấy bạn
Làm sao mua đc sim viettel 2Gb data một ngày, giá 120k/ tháng bạn ơi?
jimitulip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng quen biết bên mobi nên họ làm cho cái sim doanh nghiệp. Có 2 loại mỗi tháng 120k dùng 61gb và 200k dùng ko giới hạn. Cứ đóng tiền 8 tháng thì tặng 4 tháng nên tính ra gói ko giới hạn cũng chỉ hơn 100k
hieutron
TÍCH CỰC
7 năm
@jimitulip Pác share giúp thêm thông tin đăng ký như thế nào?
@jimitulip Mình thì không tin có gói đó, vì như vậy chẳng lẽ sẽ rẻ hơn cáp quang hay sao?
@tranbinh198074 200k đc 1 ngày 4gb,là một tháng 120gb thôi
mình đang xài,nhưng của Vina
@andreabocelli Ít ra thì giống như bạn nói, chứ còn tẹt ga thì không có trừ khì là có ông chú làm trong đó.
Đang sài 4G của Vinaphone mỗi tháng có 70K sài phá phà luôn.
jimitulip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tẹt ga luôn. Mình là cửa hàng đt nên các bạn bên mobi ưu tiên làm riêng cho mình. Rẻ hơn và tốc độ 4g ngang gói 22m viettel

Không phải mình ko chia sẻ nhưng cái này là ko thể làm đc số lượng. Sim này theo các bạn mobi nói thì chỉ cấp cho nhân viên có vị trí đặc biệt và khách hàng doanh nghiệp thân thiết. Còn lại thì bên mình có thể làm đc một vài sim 3g có giới hạn nhưng khá nhiều cỡ vài chục gb
Cửa hàng mình là cửa hàng lớn có doanh số cao nên trực tiếp bạn giám đốc mobi khu vực làm tặng mình để mình đi ăn chơi trong dịp hè 😁

Cũng do bạn đó nói với mình đã có những trường hợp nhân viên mobi kích lậu rồi tuồn ra ngoài bán nhưng chỉ đc 1 tháng sẽ khóa vì tháng nào họ cũng rà soát rất kĩ những sim kích ảo hồ sơ ko hợp lệ đều bị cắt, vấn đề này chắc nhiều ae mua sim 3g đã gặp mình nhắc để ae cẩn thận mất tiền oan. Lưu ý mình ko có bán nhé
@jimitulip Xài điện thoại đó lên mạng được không bạn, giống như mình nói phải có ông chú làm trong đó mới có gói cước không giới hạn như vậy. Không phải đại trà nên mình không quan tâm.
jimitulip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranbinh198074 Con 8800 này mình dùng nghe gọi thôi. Mình lắm sim vào để kích gói còn dùng thì thiếu gì mình kd điện thoại mà
Goi d90 90k/10gb viettel hài vãi. Xài hết dung lượng sẽ bị bóp tất nhiên. Nhưng chờ một lát nó sẽ lại cho kết nối max speed được 1 lát rồi lại bóp tiếp hài vl
anh em cho em hỏi . Tại sao 4g dung lượng không dùng hết của tháng trước không được cộng dồn vào tháng sau , mà họ lại reset về lưu lượng mới . Trong khi em đã bỏ tiền ra mua gói cước đó em chỉ không dùng hết, đáng nhẽ họ phải cộng vào tháng sau cho em chứ? . Có bác nào hiểu biết về vấn đề này thông não giúp em với.
@lion1102 Với 4GB dung lượng thì chỉ dùng được có 2 ngày thôi nên cũng không quan tâm mấy, chỉ quan tâm tốc độ khi đã bóp băng thông thôi.
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranbinh198074 Như bạn đi ăn búp phê thôi mà. Bạn mua suất nhưng ăn không hết, người khác thì lại ăn quá...
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
Gói cước người ta đưa ra như vậy bạn chỉ có thể quyết định xài hay không xài thôi, mạng nào cũng vậy, cái gì cũng có thời hạn sử dụng. Là bạn bạn có muốn cộng dồn cho khách hàng mãi như vậy không?

Bạn có thể dùng gói cước thấp hơn nếu gói hiện tại dư thừa
GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tính mua 1 e đen trắng lắp sim chính vào để nghe gọi nt thôi. Conf sắm 1 sim data lắp vào 6s+ để chơi game, fb, youtube... Nhu cầu của e dùng nhiều lắm. Ngày dùng bt chắc 1 đến 2Gb. Nhiều thì vài Gb. Đang không biết dùng sim gói cước nào cho rẻ đây. Bác nào có kinh nghiệm recomend cho e với ạ. Thanks!
How to mua
Mobi có gói 4G HD90 90.000đ/ 30 ngày, được 3.5 GB tốc độ cao. hết dung lượng hạ băng thông xuống 256kbps/256kbps. Gói này em thấy cũng êm
Binomo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giotnang.cuoicung Êm vậy tốc độ 256kbps/256kbps thì dư sức xem phim chất lượng thấp rùi
Đúng rồi bác, tốc độ này xem phim chất lượng thấp thì ko bị giậc, còn zalo,facebook thì vô tư bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019