Các kỹ năng Photoshop cơ bản dành cho newbies

Duy-My
4/3/2009 3:42Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

victorcn
ĐẠI BÀNG
14 năm
tăng sáng xong thì thường biểu đồ histogram dễ bị tình trạng răng cưa, tụi Tây hay gọi là posterization. Có pác nào biết cách làm giảm thiểu tác dụng phụ này không?
botculai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài viết rất bổ ích đối với các thành viên, mong bác Duy_My update liên tục để anh em mở mang thêm kiến thức.
Cảm ơn bác Duy_My về những bài tut đơn giản mà hiệu quả, em đang có 1 câu hỏi cần được sự trợ giúp của mọi người.
Với ảnh chụp buổi tối hay bị bóng, vệt nhòe vì Exposure Time thường lớn hơn so với chụp ban ngày, các vết nhòe do cử động của mẫu sẽ làm ảnh mất đẹp, đây là một ảnh ví dụ về vệt nhòe, xin được hỏi cách để chỉnh sửa bỏ vệt nhòe đi, tạo độ nét cho mình khuôn mặt chân dung của mẫu.
Chờ đợi các bác tư vấn cho câu hỏi ở trên, bởi vì ban ngày không có thời gian đi bắn, phải bắn đêm nhiều hơn, mà bắn đêm thì hay gặp sự cố như đã trình bày 😁
các bác nói nghe thấy bổ ích quá, thank các bác nhiều nhiều
Tiếp đi ông chủ thớt ơi...
bài viết rất hữu ích cho nhưng newbie như mình, rất cám ơn chủ theard đã chia sẻ
bác chủ dạy bài 4 đi. 😁. hì hì. mong chờ từng ngày
hữu ích quá
cho em đánh dấu phát để học hỏi. Thanks bác chủ top 😆
bài viết rất hay, mong có nhiều bài viết nhw vậy dành cho new bie
black_deviI
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất bổ ích! thanks bác
Các pác cho e hỏi PS nhà e là CS 2 vậy các pác chỉ cho e cách xoá các vết thẹo trên mặt và làm trắng da mặt. Tại vì e chưa có một kiến thức nào về PS hết xin đc hd. Xin cám ơn
Các pác cho e hỏi PS nhà e là CS 2 vậy các pác chỉ cho e cách xoá các vết thẹo trên mặt và làm trắng da mặ. Tại vì e chưa có một kiến thức nào về PS hết xin đc hd. Xin cám ơn
Thanks bác nhiều

h ttp://it-skill.edu.vn
mình có vào blog của bạn thấy hướng dẫn sửa ảnh đơn giản và hay quá, lại rất dễ làm nhưng hơi ít, bạn có thể chia sẻ thêm các cách ghép ảnh và xóa một số thứ trên ảnh được không.
Bác chỉ hay lắm. Kon kai nào nữa không bác. up mình xem với
các bác ơi cho em hỏi cách này khác gì và ưu điểm gì so với việc đơn giản là kéo thanh brightness ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019