Các laptop Chromebook có thể sẽ bán được 17 triệu máy trong 7 năm tới

sonlazio
14/8/2016 1:54Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái chrome os này k biết bản mới đã khắc phục chưa chứ mấy bản trước gõ tiếng Việt khá ngu, gõ chữ w thì toàn ra chữ ư cứ phải đổi qua đổi lại giữa hai bộ gõ
Nếu chromebook có dung lượng từ 32GB trở lên, bạn sử dụng virtualbox thì hệ điều hành nào xài chẳng được. Còn giá cả chromebook thì chỉ bằng 1/3 macbook, bằng 1/2 laptop chạy windows.
@anhfrank2005 Hình như chrome os k cài được virtual box mà
silver_way14
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang tính làm 1 con để đi lagm.
Các bạn cho mình hỏi dùng chromebook này có xài Microsoft office đc ko ạ?
Vs nếu mua ở vn thì ở đâu vó chính hãng
@silver_way14 o viet nam kho tim lam ban ah. co nguoi quen ben nuoc ngoai thi may ra.
@silver_way14 Nếu k nhầm thì chromebook k dùng được MS Office đầy đủ mà chỉ dùng được MS Office Online hoặc Office của google thôi @@
@silver_way14 Ko được đâu.
Cái này chỉ cho học sinh hay mấy đứa con nít nó sài thôi.
Nghĩ sao đi làm sài con lap có 32g bác, chưa nói chỉ sài đc khi có mạng thôi.
Tình hình cáp đứt liên tục thì thôi.
babelac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@angangCN Nếu bạn dùng Live thì OK
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@silver_way14 Nghe nói ChromeBook sẽ hỗ trợ Android App. Mà trên Android lại có MS Office. Nói như vậy thì chắc bạn đã hiểu. Vả lại xu hướng mới của CEO MS là phổ biến mọi dịch vụ của mình đa nền tảng. Nếu sau này thị phần ChromeBook đủ lớn sinh lợi nhuận thì MS cũng hỗ trợ.
tanghuyhung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn có biết ở đâu trên lãnh thổ Việt Nam mình bán Chromebook không?
chithanh112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất nhiều người mua máy chỉ để chạy mấy ứng dụng văn phòng và lướt web. Con này mà đáp ứng đủ nhu cầu đó, kèm theo rẻ, đẹp, pin ngon là cũng bán được khá đó
Chắc dư tiền cũng lụm 1 con về cho má chơi game android với coi cải lương phim kiếm hiệp đồ.
Giá rẻ rẻ mà giải trí ổn thì cũng đáng thử.
silver_way14
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế thôi. Chắc làm con lap của mì xào để đi làm.
Thực ra PC không bao giờ chết, cũng như cái đt nó đâu có bị khai tử. Đơn giản là nó tiến hoá từ cái gốc là 1 thiết bị bao gồm các thành phần như CPU, RAM, màn hình,...
SMF cơ bản có thể coi là PC, Console cũng có thể được coi là 1 loại PC... Tuỳ vào nhu cầu mỗi người mà họ sẽ chọn một thiết bị cho mình thôi.
Cá mập cắn cáp thì quốc tế chậm thật mà Google nhất là Google Play. Mail, Office chả ảnh hưởng mấy. Hình như bọn này có server ở VN nên ko bị chậm đi quá nhiều. Apple thì bị nặng hơn. Trong khi Chromebook hoàn toàn có thể chạy offline và hoạt động bình thường.
Mỗi game, mỗi nền tảng đều có cái hay riêng và phục vụ những nhu cầu khác nhau. Game PC đồ họa đẹp đấy nhưng không phải ai cũng có thời gian ngồi chơi hàng trăm giờ cho Fallout 4 hay GTA V. Trong khi đó game di động thì đơn giản, dễ chơi, mọi lúc mọi nơi đều chơi được.
Đừng có nói game này là rác với game kia là ngon. Nó vơ đũa cả nắm lắm. Mình cũng build PC khủng mà vẫn chơi game di động bình thường. Đôi khi giờ công việc nhiều, lúc rỗi cũng muốn bật Fallout 4 lên chơi mà sợ bị hút nhiều quá thì lại mang game mobile ra chơi một chốc lát, thoải mái tinh thần mà cũng ko mất quá nhiều thời gian. Đừng đánh giá thú vui của người khác là rác nếu không muốn người ta đánh giá chính bạn là rác.
@_MyLoveIsWinter_ Quan trọng là ở bài viết này đang nói nếu chơi game di động trên pc thì sao.
Chứ ko ai nói game di động là rác.
Nhưng nếu bê y hệt cái game di động ấy lên pc thì nó là rác.
Đồng ý chứ.
Và bác có bao giờ lấy cái pc khủng đó để chơi asphalt 8 chưa. Chơi kiểu đó rồi thì cho cái cảm nhận so với game chính thống trên pc thì nó như thế nào nhé.
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@angangCN KLQ, nhưng mình nghĩ Asphalt hay hơn NFS, mặc dù ban đầu mình chơi NFS trước, rất thích NFS. Bây giờ mình vẫn thích NFS, vì nó dễ chơi hơn Asphalt 😁
Chuyển qua Linux chơi game đi anh em 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019