Các lô hàng Surface đầu tiên sẽ chỉ có kết nối Wi-Fi

Thảo luận trong '[Win] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi babybungbu, 23/6/12. Trả lời: 243, Xem: 27131.

Chia sẻ

1. thanhsangmobile

thanhsangmobile Thành viên

Nếu chọn mua thì mua bản chạy trên này ARM thôi, ko chơi bản PRO dày và nặng hơn mà cũng ko có nhu cầu dùng đến mức đó

Giá cả như vậy cũng tạm dc, ipad ko phải ko có nhược điểm, nếu mà cầm kiểu trần trụi, ko case, nguyên bản thì cầm ipad dễ bị tuột, nằm coi phim mỏi tay như quĩ =))

Cái nữa là ko xem dc flash, mấy site film free trên mạng toàn chơi flash, ko phải film nào tìm trên youtube cũng có, mún xem cũng chẳng biết làm sao

ipad có cái hay mà có cái dỡ, cái nào cũng vậy thôi, sài ultrabook vẫn ngon và đã =))

2. lechien.us

lechien.us Thành viên

đẹp và tinh tế quá

3. TUM LUM

TUM LUM Thành viên

Hahah .. lâu lâu được dịp nổ mà kha kha ...nói chơi chứ coi như đây là trảo đổi anh em cho vui í mà

4. adslha

adslha Thành viên

Cái này có cổng USB,liệu có xài được USB 3G chăng? Lúc đó thì nhiều khi chẳng cần 3G tích hợp. Lòi lòi xấu tí :)))

1. Rex JYJ

Rex JYJ Thành viên

Rex JYJ @adslha Tốt nhất nên có bản 3/4g.

5. max2max

max2max Thành viên

Em là developer. Đọc qua comment của các bác, thấy tranh cãi nhiều quá. Điều này cũng nói lên sự hấp dẫn của em Surface.

E chưa hẳn là fan của MS nhưng rất yêu thích các sản phẩm của MS về cả phần cứng lẫn phần mềm. Từ lúc dùng bộ Keyboard + Mouse của MS, em chẳng còn muốn dùng hàng của DELL, Genius hay Mitsumi nữa. Các game Xbox + Kinect thì ăn đứt game của Sony Move (bác nào chém hoa quả, nhảy chưa?). Nói về việc thành công hay thất bại với Surface thì rất khó, chúng ta hãy chờ đợi xem sao?

Mặc dù chưa được dùng Surface nhưng trải nghiệm trên Windows 8 rất tuyệt vời. Khả năng kết nối cao là những lý do để em tin tưởng vào sự thành công của Surface.

Còn về ứng dụng. Bác nào đã từng phát triển app trên Visual Studio thì biết nó mạnh mẽ thế nào? Do vậy, các lập trình viên sẽ viết ứng dụng nhanh hơn, chuyển ứng dụng từ nền tảng khác sang Windows dễ dàng hơn.

Việc còn lại là chờ...

P/S: Nếu có 1 số tiền để chọn mua The New iPad và Surface, em sẽ chọn Surface. Còn nếu số tiền mua máy Surface đắt gấp nhiều lần máy Nexus của Google thì em sẽ chọn Nexus. Ngoài đơn giản, tiện nghi, vấn đề kinh tế cũng rất quan trọng.

Rex JYJzoro_hell thích nội dung này.
  6. thaitucodon_2003

thaitucodon_2003 Thành viên

ha ha nhiều bác cứ phải cãi nhau hơn thua về cái gọi là hơn và ko hơn.....sao các bác ko nghĩ đơn giản rằng chọn sản phẩm gì chỉ là do sở thích và cảm nhận riêng của mỗi người.( ra đường chắc các bác gặp không ít anh chàng cao to,đẹp trai nhưng lại đi với 1 cô gái vừa đen vừa xấu,xứt môi, lồi rốn hay ko thì chưa rõ :D >> cô gái phải có cái gì đó cuốn hút chàng trai đó đúng ko? chứ còn người kc nhìn thôi chắc đã thấy chán rồi).còn nếu đặt nhu cầu lên hàng đầu thì phải nghĩ rằng nhu cầu mỗi người là kc nhau,đừng mang cái nhu cầu của mình ra mà áp đặt lên người kc rồi nói rằng những ai đang dùng ipad là......với mình thì chỉ đơn giản là tự nhiên thấy thích thì mua và xài,mình yêu thích android nhưng hiện h lại xài ipad ( mua ipad về chỉ để đêm nằm đọc báo,đỡ phải ngồi pc..và chẳng bao h mang ra đường nên đừng bác nào bảo là mua ipad chỉ để khoe mẽ cho oai nhé...em đái vào mồm đấy =))

tienanbich thích nội dung này.
  7. chuongbeats

chuongbeats Thành viên

Trời ơi rồi lại bao nhiêu người mất tiền oan vì cái nhập nhằng này thôi!
    Cái Surface mà các bạn đang nói giá tương đương Ipad thì chạy chip ARM và nó KHÔNG THỂ CHẠY ĐƯỢC các phần mềm Windows hiện có như Autocad, Photoshop hay Office for Windows... Đừng có mơ cầm cái Surface đi để kiểm tra công trình hay đọc bản vẽ khi ngoài HĐH thì chưa có 1 phần mềm nào được phát triển để hỗ trợ nó.
    Còn cái Surface Pro chạy được các phần mềm Windows thì giá nó khoảng $1000, nó chạy chip Intel, ngốn điện kinh khủng, nóng và pin của nó không được như bất kì 1 cái Tablet nào. Với cái giá đó, thì nên so sánh Surface pro với Ultrabook và Mac Air chứ đừng so sánh nhập nhằng với Ipad.
    Mình ko phải là fan Apple nhưng thực sự khó chịu khi nhiều bạn fan cuồng cứ lấy cái Surface ARM ra so sánh với Ipad rồi lộng ngôn rằng "nó vừa rẻ lại vừa chạy được Office hay Autocad!". Nên nhớ rằng Ipad có màn hình Retina độ phân giải, màu sắc hơn nhiều Surface, pin lâu và các phần mềm cơ bản hỗ trợ đọc file Cad hay chỉnh sửa ảnh Photoshop đều đã được phát triển. Muốn Office thì Ipad cũng có một đống phần mềm hỗ trợ Office, sắp tới MS cũng ra bản Office cho Ipad. Muốn keyboard thì cũng đã có nhiều keyboard kiêm cover của các hãng thứ 3 phát triển. http://www.logitech.com/en-us/tablet-accessories/ipad/ultrathin-keyboard-cover
    Nhiều bạn anti Apple quá thể, đến mức tâng bốc 1 sản phẩm chưa hoàn thiện, chưa có giá tiền, chưa có ngày xuất xưởng, chưa có một hệ sinh thái cần thiết cho người dùng... tất cả chỉ có lời hứa mơ hồ. Mình cũng muốn Microsoft ra một sản phẩm đủ sức đánh bại Apple, nhưng mình tin vào sản phẩm thực sự chứ ko phải là một bản demo còn chưa dám cho phóng viên đứng gần nhìn :D.

nova_ck thích nội dung này.
    1. hamyty

hamyty Thành viên

hamyty @chuongbeats
      đồng ý với bạn , micro chưa cho người ta hand on ,rồi vụ đang trình diễn thì máy bị đơ chứng tỏ sản phẫm chưa hoàn thiện :) con rt thì mình nói thật .ko có cửa so với ipad đâu ,từ cấu hình, hdh, pin ,kho ứng dụng. . . Còn con pro thì mình ko chắc nó chạy đc ứng dụng cũ trên window xp, 7 nên các bạn ko nên quá hy vọng nhiều kẻo thất vọng , khi nào micro bán ra rồi các micro fan hảy nổ :)

2. hamyty

hamyty Thành viên

hamyty @chuongbeats
      đồng ý với bạn , micro chưa cho người ta hand on ,rồi vụ đang trình diễn thì máy bị đơ chứng tỏ sản phẫm chưa hoàn thiện :) con rt thì mình nói thật .ko có cửa so với ipad đâu ,từ cấu hình, hdh, pin ,kho ứng dụng. . . Còn con pro thì mình ko chắc nó chạy đc ứng dụng cũ trên window xp, 7 nên các bạn ko nên quá hy vọng nhiều kẻo thất vọng , khi nào micro bán ra rồi các micro fan hảy nổ :)

8. vnmarser

vnmarser Thành viên

đang tính chờ em surface này bán thì sắm thử con xem sao chứ dòng các dòng máy bảng khác mình xài qua hết rồi nhưng nó vẫn không thay được con laptop đi khi đi ra ngoài.

Dĩ nhiên khi ngồi văn phòng thì đừng xài tablet làm gì cho khổ!!!

9. ngoanhtruong

ngoanhtruong Dự bị

Em thích cái bàn phím cảm ứng màu mè của e này :D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

10. datinhkiemkhach2010

datinhkiemkhach2010 Thành viên

thích table chạy Win 8, h nham nhảm chạy Android trông nhàm chán quá

Chia sẻ

Đang tải...