Các loại app sức khoẻ bạn nên cài: nhiệt kế, nhịp tim, kinh nguyệt, ăn kiêng, giấc ngủ...

Hassler
27/12/2017 8:56Phản hồi: 64
Các loại app sức khoẻ bạn nên cài: nhiệt kế, nhịp tim, kinh nguyệt, ăn kiêng, giấc ngủ...
Là người sử dụng smartphone, bất kể là iOS hay Android, hẳn ai cũng sẽ có những ứng dụng "tủ" của mình mỗi khi cài máy. Ngoài những ứng dụng được sử dụng thường xuyên để quản lý danh bạ, cuộc gọi hay lịch công việc, bạn cũng nên cài thêm một số app chăm sóc sức khỏe để tự mình biết tình trạng của bản thân, theo dõi các hoạt động tập luyện hay chỉ đơn giản là theo dõi lịch kinh nguyệt của bạn gái / vợ để biết mà giúp đỡ cô ấy trong những ngày mệt mỏi. Dưới đây là 1 infographic các dạng phần mềm liên quan đến sức khoẻ thường được sử dụng nhất, mời các bạn tham khảo.

Các bạn hay sử dụng thêm các phần mềm nào thì cứ comment nhé! Thêm cái infographic cho anh em nào muốn xem nhannh

Health Illustrative (1).png

Tham khảo Canva, Medicalfuturist
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ace có gấu nên cài app theo dõi mặt trăng nhe 😃
Mình mua phần mềm Runtastic cả IOS và Android từ nhiều năm nay và sd liên tục để theo dõi chạy bộ!
199xpro
TÍCH CỰC
6 năm
@ly_tam_hoan cái này có vẻ sai sai ? twf 19>28 an toàn sao ?
lolness
ĐẠI BÀNG
6 năm
@199xpro Đúng rồi đó bạn, ko sai đâu
Congtuyen07
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@199xpro An toàn bởi vì trứng chín đã rụng rơi mất, không còn khả năng thụ tinh nữa thì dĩ nhiên là an toàn rồi. Tuy nhiên, phương pháp này chỉ mang tính chất tương đối vì vốn dĩ cơ thể chịu nhiều tác động nên có thể chu kỳ không ổn định, cứ áp cái này dính có ngày
baotk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko cần gắn thiết bị khác mà vẫn tra đc ah
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@baotk95 Nếu điện thoại có cảm biến đó. Smartphone thường không trang bị nhiều cảm biến vậy, smartphone cao cấp thì có. Có 1 số phụ kiện ngoài gắn vào giúp nâng cấp tính năng
có app nào theo dõi sức khoẻ chuyện ấy không nhỉ 😁
Chuyển Appstore sang Mẽo kiểu gì ạ?
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vi Công Định Chuyển vùng trong cài đặt đó bạn!😁
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Body Temperature Thermometer is a PRANK app for entertainment purposes. In fact it cannot measure your Fever, Body Temperature. It is for you to fool your friends or for kids to play doctor games."
What? Thớt chưa xài sao mà lại đưa lên đây recommend cho mọi người?
lehman1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lambda_hwang dm, thằng thớt chạy chỉ tiêu cuối năm hả
@Hassler Bạn cho hỏi cái app đo nhiệt độ cơ thể xài như nào ? Mình cài thử thì ko đo được nhé. Bấm vào dấu cộng to đùng ở giữa thì nó ra 1 bảng cho mình NHẬP SỐ LIỆU chứ không hề ĐO THÂN NHIỆT.

Mình chả cần đếch gì “bằng chứng khoa học”, mình chỉ cần nó đo được NHƯ BẠN NÓI thôi.
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hassler Rõ ràng nó ghi A PRANK FOR ENTERTAINMENT PURPOSES rồi lại còn không "ensure" in sủng gì mệt mỏi
@Hassler Chính developer ghi là "prank" app rồi thì bạn còn muốn gì nữa. Và thật sự thì để đo được nhiệt độ thì cần phải có cảm biến nhiệt kế trên điện thoại, mà rất hiếm điện thoại nào có, kể cả iphone. Và các cái app bên itunes cũng ko work.
Bạn đăng trên đây lỡ ai ko biết tưởng thiệt thì sao? Nhiệt độ cơ thể người cũng xung quanh 37 độ, cái app này nó random khoảng đó cũng dc mà. Lỡ con cái trong nhà bị sốt, mà nó đo vẫn là 37 độ thì ai chịu trách nhiệm?
Bạn post bài cũng có trách nhiệm tí chứ!
Cái app kiểm tra nhiệt độ thấy review đo sai mà mod up lên làm gì, ko có cảm biến đo thì làm gì biết dc. Mấy cái này nên test chính xác rồi hẳng giới thiệu o_O
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
6 năm
@saobang3886 Screenshot_20171229-000623.png
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phiphi9s Chắc mod tưởng bạn đọc là trẻ con
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kể mà có app cho bệnh nhân diabetes kiểu ghi nhật kí đường huyết hàng ngày, G trước và sau ăn, thứ đã ăn, chế độ đang được áp dụng điều trị, liều, thuốc hay insulin... app sẽ tự động tính lượng calories, đưa ra đồ thị insulin, tính lượng insulin cụ thể cần dùng, loại insulin, nhắc nhở các bữa phụ, chế độ ăn bữa phụ... Có thể kết nối với hệ thống bác sĩ cá nhân để kiểm duyệt kiểu bệnh án điện tử... Nhiều chức năng nữa hỗ trợ họ trong theo dõi sức khoẻ thì tỷ lệ chết, biến chứng của diabetes sẽ giảm đi lắm.
Cũng hay. Cái đo lượng đường sợ khong chính xác lắm
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Timkelvin Cái đấy kiểu nhật kí thôi bác ơi. Ko có thiết bị nào có khả năng đo lượng đường bằng pp không xâm nhập. Cần phải đo bằng thiết bị chuyên dụng rồi ghi nhật kí vô app ấy.
empty77
TÍCH CỰC
6 năm
Đo nhiệt độ kiểu gì vậy trời
Cái nhiệt độ dùng kiểu j vậy mn
bitback
TÍCH CỰC
6 năm
thấy mod đăng bài về sức khỏe-y học khá nhiều cũng đáng khen, nhưng mà đăng bài thì có tâm một chút, mấy cái app tào lao này đo nhiệt độ, G máu... thế nào được, nếu không phải người có 1 chút chuyên môn thì không nên viết những bài như thế này!
Theo mình thì bạn mod nên ghi đỏ ở trên cùng kiểu "các app dưới đây chỉ dùng với mục đích hỗ trợ, không phải công cụ y tế chuyên dụng cho người bệnh". Những thứ liên quan tới y học nên được cảnh báo rõ ràng.

Về cá nhân mình thì ngoài một số thiết bị y tế chuyên dụng, mình sử dụng thêm một vài app như sau để đo nhanh:
  1. Đo nhịp tim, theo dõi bước đi: S Health của Samsung, tên mới là Samsung Health. Free!
  2. Chạy bộ: Runtastic Running & Fitness Tracker. Free!
  3. Gym & theo dõi luyện tập thể thao: JEFIT: Workout Tracker, Gym Log & Personal Trainer. Free!
  4. Thiền: Meditation & Relaxation: Guided Meditation. Free!
  5. Theo dõi chế độ ăn: Calorie Counter - MyFitnessPal. Free!
  6. Nhắc uống nước: Hydro Coach - drink water. Free! Tuy nhiên lượng nước tính toán tự động của app này hơi thấp (theo cân nặng, hoạt động), mình thường tự thay đổi cao lên chút.
  7. Theo dõi nhiệt độ cơ thể: làm gì có app hở mod 😁 Dùng nhiệt kế thôi nha, mod bị lừa rồi.
ko hiểu cái Body Temperature Thermometer hoạt động kiểu gì?
Chả hiểu chính xác kiểu gì. Vừa tìm hiểu hóa ra nó là app vui vẻ. Bài viết lá cải rồi.
Mình sẽ theo dõi kinh nguyệt, dù mình là nam 😁 :D
huykho
ĐẠI BÀNG
6 năm
không có cảm biến cũng như phụ kiện gắn ngoài thì đo kiểu gì ? ví dụ đo đường huyết = app thì đo ntn ? thớt viết bài thì cảm ơn, nhưng mà viết kiểu này thì thua rồi.
@huykho Đường huyết thì chắc chắn phải xin tí tiết và xài máy đo rồi 😃. Mấy app này có chức năng ghi chú là chính.
Toàn App vớ vẩn . Phí time cho những app này .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019