Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

khoanguyen2512
26/9/2012 4:1Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A e lập hội 4s đắp chăn wifi đi các bác
chắc hum nào rảnh phải đem bh thui😔
Bác mua nhà mạng còn có hi vọng. E mua hàng xách tay mới chết đây.
@giatrinhtran mà có phải mỗi wifi đâu ? game nặng chả chơi đc gì, vào là crash, out hết !! chán
Bác bị cả 2 con iphone đều wifi ah
@giatrinhtran Bị con mới mua cho vợ thui,vì up kon này trước. Con kia vẫn 5.1.1, wifi,games ngon lành ! Đkm cái ios6
@khoanguyen2512 Bác mang máy đi bảo hành chưa. E có tìm hiểu thì đúng là có một số lỗi phần cứng, nhưng trường hợp của a e mình cái biểu tượng wifi bên ngoài chưa bị mờ hẳn đi thì có thể là do angten wifi bị ẩm hoặc do tiếp xúc gì đó, vì nếu chip wifi mà lỗi thì vào setting chữ wifi mờ hẳn và ko có adress wifi. Có bác tự tháo nắp lưng 4s ra sấy lại chỗ ăngten wifi là lại bình thường. Trong khi mang ra thợ mất tầm 1,5-2 triệu
@giatrinhtran Sang tuần mới mang đi đc bạn ạ! Máy này mình mới mua 1 tuần thì up lên ios6 bị lun,chả rơi hay va chạm j bao h,khả năng lỏng hay ẩm là rất khó 😔
Các bác cho mình hoỉ ip4 cua mình đã unlock và tự up lên 6.0, ra tiệm cài các chương trình bản quyền. Cho mình hỏi sau này tự up lên 6.1 thì các chương trình cài có bị mất ko? Có cách nào giữ nguyên lại các chương trình mình đã cài để có thể ra tiệm nó update free mấy chương trình nó cài cho mình ko? Hiện tại máy mình ko có jb, phiên bản trước 4.3.3 có jb nhưng ko có sh, mình ko up lên 5.1.1 được nên up trực tiếp trên itune lên 6.0 luôn.

Gửi từ Lenovo S560 của tôi
Mình có tham khảo bác này chuyên sửa iphone http://www.tinhte.vn/threads/1185532/ , bác ấy bảo 4s rất hay bị chết ic wifi. Chả nhẽ bao nhiêu máy bị hết, vậy thì apple bán hàng lởm ah.
@khoanguyen2512 Model Vn thì chắc là bọn viettel gửi các máy lỗi sang cho apple fix rồi nhập lại nên lâu. Máy chạy 6.0 ah
@giatrinhtran Khả năng là vậy,vì con này có cảm giác ko đc long lanh như máy e! Nhưng mà lạ là cả 2 máy cùng chạy ios6 mà máy kia ko chạy đc game nặng,vào là out mà máy mới này chén hết,chán chê chả out gì cả @@ khó hiểu nhể
@khoanguyen2512 Máy anh cũng vậy. Ko chạy đc game nặng hoặc chạy và bị out. Hay có liên quan đến wifi nhỉ
@giatrinhtran Có lẽ có liên quan gì đó,do phần cứng chắc rồi ! Đi sửa đi a
Ý e là lúc máy bác ở 5.1.1 ấy, chưa JB ah, nick e là tung_bili212.
máy mình 4s hàng ZP mới up lên 6.0 tuần trước dùng thấy tạm ổn chỉ có lỗi autobrighnet và lỗi ko tự động khóa máy( thi thoảng bị thôi,bình thường vẫn ok nhé). mới up 6.0.1 hôm 3/11 thấy vẫn vậy chả có gì khác biệt so với 6.0, vẫn bị mấy lỗi kia,nhớ 5.1.1 quá mà không về được
PhamGiaUb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wifi mình thấy bình thường. Chỉ thấy 2 lỗi là hao pin và sóng 3g kém quá
4s mình bị lỗi 2, 3 ! Ngoai ra màn hình nhiều khi ko tự tắt, rồi máy nóng hơn, nút ảo bung ra thu về liền làm bấm nhầm mãi (cái này bực mình nè), bị lag khi coi chi tiết danh bạ (bấm vào nó đứng hồi lâu mới ra chi tiết)...6.0.1 thế nào rồi ta, có bác nào lên chưa vậy, cảm nhận cho anh em với
Ờ sửa ngoài thích cái là được nhìn tận mắt, có thể lấy máy luôn. Còn bảo hành thì nó giữ máy ít nhất vài ngày. Mà ko biết vịt teo nó đổi máy full box hay như nào, ở nước ngoài là máy ref ko có hộp.
@giatrinhtran Tất nhiên là máy ref ko có hộp roài 😔 vì thế cũng ko thực sự thik lắm! Thành ra máy & hộp ko trùng imei nữa, mất giá vãi! Nó mà trả máy chạy os6 thì chắc ko lấy lun,xem apple mà ko fix đc thì đành đổi sau vậy
@khoanguyen2512 Đợi apple thì lâu quá, điên lên là mang đi sửa ^^
sao lạ vậy he, em sài con 4 mà up lên 6 thấy mọi chuyện ok mà, máy mình của vinaphone
máy mih ip 4s từ khi lên os6 nghe nhạc và chời game ko có âm thanh,ko tăng giảm đc âm lượng,xem you tube ko hiện thanh giảm âm lượng nhưng khi có tin nhắn và cuộc gọi đến thì vẫn đổ chuông bình thường.thỉnh thoảng cũng bị tự khởi động lại. 😔 có ae nào bị lỗi như vậy ko ?
@tienquang007 Sao lại cùng là 4S mà mỗi máy lại bị 1 bệnh j đó khác nhau sau khi lên OS6 thế nhỉ ? Tớ chả bị lỗi nào như b cả @@
Wifi van chua dc a? Tuong ban bao hanh roi ma, cua minh đi bh no bao loi phan mem, phai doi... Bo tay
@hungthang0882 Thì cũng đang chờ đổi máy đây .. 😔 Viettel nó hẹn khi nào có máy sẽ gọi mình lên đổi, trong time chờ đợi cứ mang máy về dùng tiếp thui
@hungthang0882 Bác ko mua của nhà mạng mà đc cửa hàng đổi máy cho thì ngon quá còn gì
Cửa hàng chắc đổi cho máy secondhand thôi
Mình là I4, sau khi JB xong thì ko cài đc Zepher. Lúc đầu cài Zepher xong thì cứ bấm vài app nào bất kỳ thì máy chuyển sang Safe mode...=_=
lấy đâu ra mà dc đổi, ko bảo hành dc lấy về rồi, từ trối bảo hành vì lên ios6...haaaaa
@hungthang0882 Bác mua hàng nào mà chuối củ thế
các bác ơi, nếu up lên IOS6 thì các bác down IOS6 rùi về máy dùng Itune Restore là ok. Không có lỗi gì hết cả.
Minh dung 3gs duoc may thang, truoc day khi chua nang cap ios 6.0 chay 5.1.1 thi rat on dinh. Tu ngay nang len 6.0 roi 6.0.1 chay rat chan. Co khi pin bao con 30%, 35% tham chi bao 55% nhung co nguoi goi den la tat ngam, nguoi goi van nghe thay chuong do, khoi dong lai may o duoc, chi khi minh cam sac nguon vao khoi dong lai may thi moi duoc nhung o thay bao co cuoc goi nho; mca cua viettell cung o bao co cuoc goi nho; trinh bao pin van bao muc pin truoc khi co cuoc goi den la 30%, 35% hoac 55%. Ai biet loi nay chi dum minh? Tran trong!
mosfly
ĐẠI BÀNG
11 năm
3gs mình lên 6.0.1 thì không nhắn tin cũng như nhận đc tin nhắn
appstore cũng không tải đc,toàn báo lỗi thôi
bác nào bt,khắc phục dum em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095