Các lỗi thường thấy khi lái xe máy mà bạn nên tránh

Duy Luân
21/7/2019 22:31Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
Nữ lái xe mình hay thấy nhất là lỗi xi nhan xong rồi quên ko tắt cứ thế mà đi tiếp, nhiều lúc mình đi sau muốn phán đoán hướng đi của họ cũng phát mệt.
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@pippi17 Nam cũng đầy ông như vậy, mình gặp hằng ngày 😆
@pippi17 nhiều lúc mình cũng hay quên mà 😃 Giờ thành thói quen cứ mấy chục giây lại sờ vào côgn tắc xi nhan 😃
@pippi17 nam cũng quên nhiều, mình gặp nhiều lắm 😆
Singh
TÍCH CỰC
5 năm

nếu đây là quảng cáo của Vin. thì họ đang chi tiền sai cho đơn vị làm quảng cáo.
Vì nhìn tấm này hết muốn mua xe: mẫu, cảnh, dáng ngồi, biểu cảm,... quá dislike
Chỉ ngán nhất là lúc đang kẹt xe thì gặp mấy anh chị chạy nguợc chiều, chán
@Trungsao1987 tất nhiên là không phải quảng cáo rồi
fat-man
ĐẠI BÀNG
5 năm
Văn hóa giao thông như lol
Có va chậm thì sồn sồn như mình đúng rồi
Sợ mấy thể loại ông nội bà nội này
Đèn đỏ còn tận 10s mà mấy bố đằng sau đã bấm còi inh ỏi vượt lên.
Bữa ra Hà Lội đèn đỏ mỗi mình dừng. Dụi mắt nhìn đèn mấy lần. Vcl thủ đô.
huyenblade
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duong_Act Ngoài này đèn màu đen mới dừng bác nhé! Đèn đó màu giống giống khi mắt bị tím ấy 😃
@Duong_Act Bữa e ra thầy ngoài đường chắc được vài người đội mủ bảo hiểm. Còn vô nhà người quen chơi mượn xe đi ra đường hỏi có mũ không mà cả nhà nó nhìn mình như thú lạ
perfect11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranlinh995 Bác Tranlinh995 đi đường nào mà được vài người đội mũ bảo hiểm vậy ạ, bác nói cụ thể tên đường cho em biết với. Cảm ơn bác.
Bây giờ còn có xu hướng: “Kệ mẹ dải phân cách” cứ thấy phía trên hơi đông là nhào qua phần đường ngược lại, chạy bon bon ngược chiều trên làn xe hơi, nhìn mặt vô học vãi ra!
Những lỗi này phải gọi là vi phạm luật giao thông đường bộ , không dùng từ lỗi được, dùng từ lỗi là không chính xác, về vi phạm thì những cái vụ xi nhan trái rẽ phải thì nhiều lắm nhất là các Ninja , rồi đang chạy đột nhiên dừng lại xem tin nhắn là chuyện thường thấy bất chấp đường đông hay không , họ không cần biết an toàn là gì, cứ xem tin nhắn xong rồi tính tiếp, vượt đèn đỏ thì ở đâu củng có vân vân mây mây. Ý thức giao thông quá kém .
FaPPeR
TÍCH CỰC
5 năm
Lỗi ngày từ lúc đầu tiên, đó là "đi xe máy"
ledouble22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Văn hoá giao thông
Bật xi nhan trái, xong rẽ phải rồi chửi người khác 😆))
Tinh tế & tâm huyết ghê @su béo béo, vi phạm hàng loạt để nhắc nhở AE ko nên vi phạm Mèo trắng (34).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Binh Thanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái quan trọng thiếu sự giáo dục từ băng ghế nhà trường, thiếu phần thi ý thức-đạo đức lái xe ở các trung tâm sát hạch giấy phép lái xe, và quan trọng nhất là cái tư tưởng "bố đời" của phần lớn người Việt mình. Suy cho cùng là nền giáo dục cả nước yếu kém chỉ dạy cách bất chấp kiếm tiền nhưng bỏ quên phần dạy cách làm người
perfect11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Binh Thanh Các bác đẻ con ra không dậy, cứ quăng vô cho cái ông Giáo Dục dậy không được lại đổ tại ông ấy. Em đang thấy bác đang giữ cái văn hóa đổ tại của Việt Nam. Do cái này do cái kia là thế nào, mình dậy con mình bác ạ
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa hết đèn đỏ đã lao tới rồi, còn bóp còi ầm ỹ nữa.

Đèn đỏ cứ mặc định được rẽ phải

Chỗ nào có biển phụ đèn đỏ được rẻ phải thì lại bị đứng chặn hết.

Nghĩ thấy nản quá. Không biết học luật kiểu gì mà vẫn có bằng lái.
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@TheApple_Vn Chỗ nào có biển phụ đèn đỏ được rẻ phải thì lại bị đứng chặn hết.

Giờ tan tầm đường đông quá thì cũng phải chịu thôi bác
Sam Vũ
ĐẠI BÀNG
5 năm
có mod nào làm 1 bài về việc rẽ phải khi đèn đỏ thì hay nhỉ. Thấy dân tình còn nhiều quan điểm đúng sai chưa rõ lắm.
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@Sam Vũ Có rồi mà bạn

https://tinhte.vn/threads/xe-may-co-duoc-phep-re-phai-khi-den-do-hay-khong.2984349/

Bài trên còn thiếu 1 trường hợp. Nếu có đảo an toàn/tiểu đảo bên phải cũng được phép rẽ phải khi đèn đỏ
Nguy hiểm nhất là khi dừng đèn đỏ lúc đèn vừa đổi trạng thái. Bị văng dít xe mà cò bị chửi nữa.
@Nhựt Lưu Cái này bác chạy chậm chậm từ từ thì ít bị, chứ bác dừng đột ngột thì dễ ăn hành lắm. Em ăn hành nhiều em biết 😃.
Này theo đúng luật mà nhỉ
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn thiếu xi nhan bên trái xong rẻ bên phải hoặc đi thẳng nữa
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
lỗi hút thuốc khi đang tham gia lưu thông trên đường nữa bác, khá mất văn hóa và gây nguy hiểm cho người đi sau, tàn thuốc bay vào mắt, quần áo....
lỗi thay mạch đèn siêu sáng hoặc gắn đèn trợ sáng rồi đi thích thì nháy để vượt như bố đời, gắn được cái đèn vớ vẩn tưởng hay ho lắm bấm loạn xạ chói mắt vô cùng. đúng ngu còn thể hiện, mình chửi thẳng luôn bác nào đang gắn thấy nhột cứ đứng trước xe các bác rồi tự nháy đèn xem khó chịu không? ngu như con ....
@hentx e cũng hay bị đi xe máy xe trước nó hút thuốc dục cái điếu thuốc xém nữa vô mặt mình bực kinh khủng
Còn mấy ông chạy bán tải trong thành phố mà độ đèn như là đi rừng rú của mấy ổng thì khỏi nói. Sao mà nó không bị hốt không biết
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@hentx Mình thì không gắn trợ sáng, xe cũng không có nút passing đá cốt pha. Cá nhân mình thấy việc đá đèn pha còn lịch sự chán so với mấy thằng bấm còi như điên "xin vượt"
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@zzvilzz Xin lỗi bạn đã đi ngược chiều với các xe đá pha đá trợ sáng chưa ạ? Bạn nghĩ nó nhấn 1 cái chứ k phải nhấn liên tục như đang nhấn còi ạ? Bấm còi như điên thì k chấp nhận được. Nhưng đá pha đá trợ sáng ngược chiều còn nguy hiểm hơn rất nhiều.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@tranlinh995 Chán luật. Ra luật cho cố k thấy bắt bớ ai. Chỉ chăm chăm bắt xi nhan bắt kiếng bắt pô bắt bảo hiểm. Chán chả biết nói sao
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@hentx Tất nhiên là nó bấm 4-5 lần để gây sự chú ý cho người đi trước. Chứ bấm 1 cái ai để ý đâu hả bạn?

Mình đi ngược chiều bị rồi, bị hoài. Thậm chí không những bị khi đi ngược chiều mà còn bị khi đi cùng chiều bị nó chiếu qua kính chiếu hậu cũng có 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019