Các nhà khoa học tuyên bố đã tìm ra lời giải đáp cho hiện tượng "bóng đè"

ND Minh Đức
15/1/2015 0:2Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hnam5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì không bao giờ đánh đề vì đêm nào cũng mơ từ lúc ngủ đến lúc dậy (Ngủ lúc nào là mơ lúc đó nên đệt biết đánh con gì😆), có hôm còn mơ nối tiếp được sau khi đã tỉnh. Còn vụ bóng đè thì đơn giản là đừng chống cự vì thực ra là đầu thức nhưng ngũ chi bất lực rồi, mình thì tìm được cách đối phó là nín thở một chút là cơ thể nó tự đánh thức mình dậy (phản xạ có điều kiện) mình đã thử và thành công vì trước đây lười thể thao hay nhậu nên gần như ngày nào cũng bị. Nay thì đỡ rồi.
Mình hay bị bóng đè... nhưng mình có cảm giác tê liệt , đầu óc, não bộ lạnh toát, khó thở, có khi thở không được. Đôi khi còn sợ mai mốt có ngày tắt thở. Có khi 1 phần bóng đè là do thiếu dưỡng khí nhỉ
Khi mệt mỏi mình hay bị , chắc toàn do vấn đề căng thẳng thần kinh mà ra chứ gì
Nó đè thì cứ cho nó đè. Xưa bị bóng đè còn cố tỉnh dây, chống chọi chứ giờ nó đè mặc xác nó, cứ bơ ngủ luôn, riết rồi đỡ ít bị đè nữa 😁
Hostmicom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì đôi khi cũng bị ấy, còn mẹ mình thì bị thường xuyên! Có cách nào giảm thiểu hiện tượng bóng đè này không mọi người, hoặc chí ít cũng có thể tự thoát ra trước khi giật mình tỉnh dậy! Vì khi tỉnh giấc thì thực sự mệt mỏi, rất hoảng loạn và hoang mang!
Để đồ vật lên ngực, để tay lên ngực, nằm nghiêng bên trái đè lên tay, ngủ kiểu gì cũng có bóng đè, đây bị suốt.
Mình hồi trước (sinh viên) chuyên nằm mơ là sang Mỹ đi du lịch, vào mua bừa 1 cái vé số rồi trúng $250M. Mà mơ lần nào cũng trúng đúng $250M 😃
Bị cái này ghê bỏ mịa. Lần nào cũng thấy con nhỏ tòng teng trên mái. Nghĩ lại còn ớn.
@NovaDash 125 Ý bác là kiểu như thấy ma tóc dài hả???? ghê quá vậy 😕 liên tưởng tới còn thấy ớn huống gì bác nằm mơ thấy
@misslankinect Chính nó đấy. Ghê vãi! Ko phải là mơ mà là chống mắt lên trần nhà mà nhìn nó ấy. Kính dị vê lờ, phòng thì tối om, le lói chút ánh đèn vàng ở ngoài cửa vào.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chưa dính cái này bao giờ. Nghe mọi ngưởi kể cũng thấy muốn bị thử 1 lần xem sao
có ai bị trường hợp mơ cùng 1 giấc mơ mà tới 2 hay 3 lần chưa. mình bị tình trạng này rồi.
còn thêm cái màn mà mơ xong không nhớ gì hết, rồi tự nhiên 1 ngày bắt gặp cái cảnh tượng đó, rồi tự nhiên nhớ lại, giật mình toát mồ hôi, trong khi mới tới nơi đó lần đầu, mà cảm giác cứ như tới hoài rồi ý
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@Phongtran110597 Mơ 1 giấc mơ 2,3 lần ăn nhằm gì. Tớ 32 tuổi,có những giấc mơ từ bé đã mơ tới giờ vẫn mơ lại. Ko chỉ mơ đi mơ lại mà giấc mơ nó còn nối tiếp cơ. Mơ xong giật mình tỉnh dậy,mồ hôi đầm đìa đi uống cốc nước cho đỡ sợ đi đái các kiểu xong vào nằm ngủ lại mơ tiếp giấc mơ lúc trước. Kinh vãi cứt. Bóng đè thì ko cử động đc,nhìn đâu cũng thấy ma. Biết rõ trước mắt trên tường là cái tivi cơ mà cứ nhìn cái tivi nó cứ ra cái con của nợ gì kinh tởm gì đó. Hồi đầu còn sợ,mãi thành quen. Mơ kệ,mày đè ông cho mày đè tẹt
Abadonbinh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi có cảm giác bị bóng đè thì mình cứ kệ mợ nó, hack não rằng trước sau gì cũng hết, nhắm mắt lại (trong mơ) và ngủ tiếp. Nhờ vậy mà rất nhanh hết
một cảm giác đáng sợ, đang ngủ bổng nhiên nghe tiếng gọi tên mình, giọng nói 1 người nào đó, vừa lay lay tay của mình, trong khi mình thì ko thở đc, ko nhúc nhích được,mắt thì mở he hé ra quan sát xung quanh, có khi thì đang bay nhảy tung tăng mọi ngóc ngách trong nhà, cảm giác như là mình đang nằm trên giường mà lại thấy 1 bản sao của mình đang chạy nhảy vậy...
đúng rồi chỉ là ảo giác thôi nhưng nó thật quá khiến người ta sau khi cố gồng mình thức dậy ko dám ngủ lại nữa
mình thì bị thường xuyên nên rất sợ , đến nổi đang lim dim bị 1 cái là choàng tỉnh liền thế là mất ngủ
và mình biết đó là ảo giác và đỡ hoảng sợ hơn là vào 1 buổi tối ngủ bị bóng đè nhưng khi bị lại thấy là buổi trưa ( lần đầu tiên bị nhưng ảo giác nặng là đang mở mắt thấy ba mình lướt qua nhưng gồng mình gọi ko nổi ) vật lộn 1 lúc thì tỉnh mới biết là 1 ảo giác cực nặng mà thôi
nên từ đó mỗi lần tỉnh là đỡ sợ hơn còn ngủ lại bt dc
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
HIỆN TƯỢNG MA ĐÈ
-----
- HỎI :
Tối con ngủ con không cử động được nhưng lúc đó con biết là con đang thức có phải là bị ma đè không Thầy ?

- ĐÁP :
Đúng rồi. Cái này không phải ma đè mà nhiều khi một cái vong họ đến gần họ thăm mình.
Vì khi mình ngủ cái ý thức của mình nó không còn mạnh nữa, cái luồng điện âm nó đến nó khống chế nó cắt cái tín hiệu từ não mình truyền xuống tay chân làm cho mình biết nhưng mà điều khiển tay chân không được, là do cái điện của người âm nó lấn qua nên lúc đó mình vùng lên rất là khó khăn.
Lúc đó phải có người đánh thức , hoặc là còn lại bộ não mình thì mình niệm Phật hoặc quán từ bi thì mình mới làm cho cái vong nó đẩy ra.
Mà thường thì quán từ bi rất là hay. Ví dụ khi bị bóng đè như vậy, mình không thấy bóng đâu mình chỉ thấy mình không điều khiển được tay chân, lúc đó mình khởi lòng thương yêu tất cả chúng sinh, bỗng nhiên bộ não mình phục hồi chuyền tín hiệu xuống tay chân mình cử động lại được.
MÀ nếu trong nhà mình có cái đó mình biết trong nhà mình có vong chưa có siêu thoát, nên mỗi ngày mình ráng tụng cầu siêu cúng thí thực cho người ta ăn nha để người ta siêu.

THẾ GIỚI VÔ HÌNH
Nhiều lần ngủ nướng, cố ngủ rồi bị "bóng đè".
Mỗi lần bị vậy mình cố hít sâu. Hít thật sâu mấy lần là tỉnh dậy.
aquarius0289
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn bị bóng đè dễ lắm. Chỉ cần làm mình mệt (Thức khuya, vận động mạnh, khi ốm) và ngủ ở nơi thiếu dưỡng khí. Đảm bảo 8/10 lần là rơi vào trạng thái này. Trước chạy dự án bị hoài vì làm đêm nhiều và ngủ dưới gầm bàn luôn.

Mình nghĩ đơn giản là do não bị thiếu oxi nên có khu có điện có khu mất điện thôi :p
nemo1560
TÍCH CỰC
6 năm
mình cũng hay bị khi ngủ trong cty. lúc đó tiềm thức cũng thúc rồi, tập trung cố gắng xoay người cho tỉnh. bị những lúc ngủ trong phòng ko có máy lạnh.
Mình mà ngủ nhiều, ngủ liên tục thì cũng đôi khi bị. Nhưng là cảm giác rơi tự do. Ko dám mở mắt vì sợ có một hình ảnh nào đó đáng sợ ngay bên cạnh
Có thể thấy ai sợ ma hay gặp lắm. E thì tối ngủ chẳng có cảm giác gì, chủ có cảm giác mắc tè thì giật mình phóng vào tolet thôi... hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019