Các nhà mạng Mỹ công bố lượng đặt trước kỷ lục với iPhone 7/7 Plus

Didu
14/9/2016 2:30Phản hồi: 379
Các nhà mạng Mỹ công bố lượng đặt trước kỷ lục với iPhone 7/7 Plus
Apple chưa công bố những con số về lượng đặt mua trước với iPhone 7/7 Plus nhưng thông tin từ một số nhà mạng tại Mỹ dưới đây đã phần nào cho thấy điều đó. Cả T-MobileSprint đều công bố những con số kỷ lục về lượng đặt mua trước tại hai nhà mạng này. Thậm chí T-Mobile còn đưa ra dự đoán về ngày đầu tiên bán ra iPhone 7 (16/9) rằng Apple sẽ thiết lập một kỷ lục mới về doanh số bán ra.

Nhà mạng T-Mobile cho biết lượng đặt mua trước iPhone 7/7 Plus trong 4 ngày đầu tiên đã đạt kỷ lục, gấp 4 lần so với thời điểm đặt trước iPhone 6. Đối với Sprint, nhà mạng này cũng cho biết lượng đặt trước cao hơn gấp 4 lần so với iPhone 6s của năm ngoái. Trong khoảng thời gian 3 ngày, lượng đặt trước với nhà mạng này là cao hơn 375% so với năm ngoái.

Dù chưa có những con số chính thức nhưng điều này đã phần nào cho thấy mức độ thành công của iPhone năm nay. Hãy cùng chờ thời điểm Apple bán ra iPhone 7 vào thứ 6 này và các con số chính thức về nó.

Nguồn: 9to5 Mac
379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lạ lùng, vậy mà lại cắt giảm đặt hàng linh kiện. khách đặt hàng nhiều quá nên Apple phải đặt hàng linh kiện ít lại?
http://genk.vn/iphone-7-ra-mat-cac-doi-tac-cua-apple-meo-mat-20160909154131546.chn

Bạn nào giãy tử thì coi lại nguồn bài của Tinh Tế nha, 9to5Mac là hiểu ha, nó có khác gì trang blog của Apple đâu, đương nhiên viết cách nào đó nâng bi thôi. Lý do tồn tại của nó nằm ngay trong cái tên nó rồi.

Với nữa là cho đổi free 0 đồng từ 6 6+ 6s 6s+ lên 7 thì bọn nó đem ra đổi lên nhiều cũng bình thường, có tốn hao gì đâu mà không đổi máy mới xài. Đăng ký để đó, tới ngày có máy rồi anh ơi, cầm con 6 6+ 6s 6s+ lên đây đổi miễn phí cho con 7 nè.
@luanth cuối năm nó lại báo cáo hút 90% máu của ngành di động.lúc ấy lại cười bảo sao nó tài thế
@luanth http://news.zing.vn/galaxy-s7-bung-chay-giua-quan-ca-phe-post681202.html
@luanth http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/apple-tang-dat-hang-iphone-7-sau-su-co-cua-samsung-3463918.html
@luanth kí hhợ đồng 2 năm chứ ở đó mà chùa
Vỡi quá
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
Uể. Kinh nhỉ. Mình thấy năm nay màn ra iPhone 7 hơi nhạt nhoà. 6 vs 6S đều có video reveal. Riêng 7 thì ko
iphone 7 - đỉnh cao về chất lượng và doanh số, camera cũng vô địch trong làng smartphone, không biết chừng có thể so sánh với DSLR nữa
@ky_kisken " không biết chừng" và " không biết chừng nào" là giống nghĩa nhau? =)) ahihi. Có lẽ bạn có vd về đọc hiểu tiếng Việt? bạn thử đi hỏi cả cái diễn đàn này xem nghĩa của 2 từ ấy có khác nhau k nhé? tham gia từ 08 chắc cũng cứng tuổi, đừng để hậu bối n cười :v
ky_kisken
TÍCH CỰC
8 năm
@khunglongcoi34 Ui. Đọc lướt qua ko để ý thiếu chữ nào. Sorry.kkk
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ky_kisken Hihi, có thể đọc lướt nên nhầm ae thơm cảm.
@hoangvankien Đúng. Smart thì được cái nhanh mà vẫn khá đẹp rồi hậu kì đủ thứ vào, chứ mà muốn phơi thì dẹp đê. Nhưng mà công nhận đang cầm cái smartphone thấy cảnh đẹp lôi ra chụp bắt khoảnh khắc nhanh hơn rất nhiều so với việc cây súng cối dslr ra thì cảnh nó trôi cmn xong rồi 😆
Bài ca muôn thở: trước ngày ra mắt người ta càng chê bao nhiêu thì doanh số bán ra càng phá kỷ lục bấy nhiêu
hieukon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nuhuta Chuẩn, từ hồi iPhone 5 đến giờ lần nào chuẩn bị ra mắt là bị lộ quá trời, nhưng lúc giới thiệu họ ra mắt các tính năng rất mượt, thêm 1 vài bất ngờ + lời đường mật nên mọi người lại ok 😆 lại đặt máy
@nuhuta Chuẩn với iPhone. Có a LG thì ra mắt toàn thấy khen với nâng bi xong lúc bán thì ko ai mua 😁

P/s: công nhận Tim Cook tính toán siêu thật
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng thời điểm anh SAM đang có vấn đề. Buồn cho một người còn người khác thì niềm vui nhân đôi
Quá đỉnh
Cạn lời
ctn100
CAO CẤP
8 năm
Chúc mừng IP mặc dù năm nay ko có đột phá nhiều. Nhưng do đối thủ mạnh nhất là NOTE 7 gặp trục trặc và mấy hãng khác ko có sản phẩm xứng tầm , thì IP7 như hổ mọc thêm cánh 😃
Apple luôn chiếm ưu thế nhỉ, mới ở mẽo đã vậy. O sing người việt mình sếp hàng quá trời
Note gấp rút quá. Giờ ngậm đắng nuốt cay
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@Timkelvin Cơ bản tại cái con ôm bom tự sát nó thu hồi bỏ mấy triệu khách hàng của nó bơ vơ thì apple được dịp hốt mịa nó hết luôn chứ sao😁
@Timkelvin ở sing người việt xếp hàng hay thương lái thuê người xếp hàng rồi lên itinhte.vn seeder cho apple mỵ dân cùng nó để hòng mang về vn cắt cổ gà người tiêu dùng vn ?
@ducngock Ai ép bạn mua không ma cắt cổ vs hút máu, dân có tiền nó khhong nghĩ moễn sao nó la người cầm ip7 đầu thôi. Có cung thì có cầu, hàng ngon nguoi ta mới bỏ ra 20-25 chai mua cái dt chứ, như note 7 cho chắc hk dám nhận có nhận thi cũng bán lại, éo sài kẻo chết oan
Ip7 được đặt hàng nhìu, có nghĩa là nhu cầu nâng cấp đt cao, ip6,6s sẽ đc bán nhìu và sẽ giảm giá. Lúc đó thì người dùng ip5,5s mún nâng cấp lên ip6,6s sẽ bán 5,5s để mua ip6,6s. Giá sẽ giảm.:eek::eek:
Gom tiền mua 5s thôi ae eei..:p:p
@Tino Pham bác tính toán nhanh thiệt.
Có 6s mà chắc chờ tết lên 7 chứ giờ giá cao. Bác có đợi đến tết em để rẻ con 6S cho 😁
ah_can
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tino Pham Thuyết âm mưu của bác kinh thật..!😕😕😕
@ah_can đúng mà bác😁:D
@Tino Pham Một thanh niên nghiên cứu giá vàng để nắm tình hình lên xuống của rau muống 😁
@Tino Pham hồi bạn mua đc 5s rồi mình sẽ dồn tiền mua ip5 😁 và thằng cu em ở quê sẽ có cơ hội dùng lạ con ip4s:rolleyes: hơn thế nữa con bé nhà cô sẽ có cơ hội dùng hàng thãi con 3gs:p của thằng cu em ở quê, và cuối cùng bà thím sẽ đc thừa kế lại con ip3 của con bé em:eek::D:D:D:D
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsung góp công không nhỏ 😃
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ubuntulover Cám ơn Samsung ^^
Nhờ vụ án Note7 nổ pin mà số ng dùng định mua Note7 quan ngại sâu sắc nên chuyển hướng qua ip 7 :v
@tuyenvpb 😆 ko còn gì đển nói anh sam tham thì thâm, mà người dung IPhone 6 muốn lên 7 đâm ra doanh số tang gấp 4 là cũng trong phòng đoán của mình
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bomduc Dùng ip7 mà gặp cái a qua ta của bác thì khỏi lo về dung lượng pin nhé.
haui2281
ĐẠI BÀNG
8 năm
chúc mừng Apple và chia buồn vì Note7 với SS.
Với Apple đúng là niềm vui nhân đôi nhỉ.
@haui2281 Cũng tiếc cho note 7nhưng nó thật xứng đáng,để cho nó bỏ cái thói vội vang,hấp tấp ,ngụy lí và quan
trọng nhất là giáo dục tụi seeder nằm vùng tốt hơn, tụi này làm mất hình ảnh ss hơn điều ngc lại!
Ps:Một Nổi Lòng khá cay đắng cho ng từng nắm cầm nâng niu nó
haui2281
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngaythu6-lamuor ờ, cũng tiếc that, vì nhìn thấy lúc đầu cũng ấn tượng mạnh. Để fix hết lỗi , chờ hạ giá rồi làm e trải nghiệm vậy.
@haui2281 bỏ hẳn con note 6 để nhảy lên note 7 sóng sánh cùng người ta
hậu quả là
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
1. Mình sẽ đợi Apple công bố 😃
2. Apple nên cảm ơn SS nhiều
@devilkut3 Apple se ko công bố bán hàng như cũ nhé.
mylove_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 1 thì ok
2 thì bác nên xem lại. Tại sao nó lại phải cám ơn. Thằng nào tốt thằng đấy nên. Thương trường như chiến trường. Xa chân là chết. Thế thôi
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
@devilkut3 Ô hay anh ấy tự làm mình bị đau thương - do uống quá liều dopping phải bỏ cuộc đua chứ tự anh ấy đâu có muốn thế, sao lại phải cảm ơn nhỉ?
ky_kisken
TÍCH CỰC
8 năm
@devilkut3 Nghe mắc cười. 1 thằng làm ăn chụp dựt để con flagship bị nổ khách hàng bỏ chạy hết chứ làm như nó nhường khách hàng cho apple vậy mà cảm ơn.
estendius
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bên Mẽo nó có những chính sách ngon áp dụng cho người dùng nâng cấp nên người ta đổ xô đi order là phải
hl80
TÍCH CỰC
8 năm
@estendius SS có chính sách khủng hơn  nhiều nha bạn. Cái galaxy 7/edge khi mới ra được tặng kèm cái gear vr luôn, T-mobile còn chơi độc hơn khi mua 1 tặng 1 áp dụng cho contract mới.
@hl80 Thế mà còn ko bán được SS thua toàn tập
tjenkute
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin lỗi chứ
Genk lf trang công nghệ trẻ trâu nhất mà t từng biết 😆
tYu
TÍCH CỰC
8 năm
@tjenkute Genk toàn trẻ trâu nên nó biết lấy nguồn đâu nó ghi nguồn đó,còn tinh tế toàn CEO đại tài thông tin chả bao giờ cần có nguồn
@tjenkute Cho hỏi trẻ trâu giới hạn từ mấy tuổi đến mấy tuổi hở bạn
tjenkute
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin lỗi chứ
Genk là trang công nghệ trẻ trâu nhất mà t từng biết 😆
@tjenkute Vì nó thường đưa những tin mà anti ko thích đọc, sự thật mất lòng thui...
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mỗi báo một nguồn tin khác nhau vậy. Biết tin cái nào đây?
The_pirates
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhatthanh811 Đừng tin thằng nào cả, hãy tin bản thân mình. Nếu mình muốn mua thì cả tỉ người muốn mua, Iphone thành công. nếu mình không muốn mua thì cũng cả tỉ người mua, iphone vẫn bán chạy.

Vui nghe bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019