các pác giúp em cài 3g mạng vinaphone cho htc nexus one với

maiyeuem6368
17/10/2010 7:19Phản hồi: 8
😢các pác giúp em cài 3g mạng vinaphone cho htc nexus one với.e vọc mãi mà chẳng được mất hứng quá.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Đăng ký 3G với nhà mạng Vinaphone.
2. Vào Settings > Mobile networks > chọn Data enabled và bỏ chọn Use only 2G network (nếu bạn muốn dùng 3G, bắt buộc phải bỏ tùy chọn Use only 2G networks).
3. Ở phần Access Point Names > New APN.
  • APN: m3-world
  • Username: mms
  • Password: mms
Sau khi nhập đầy đủ thông tin, nhấn nút Menu > Save. Khi quay lại phần APN, chọn vào tên APN vừa tạo
@Cuong85 E vào Access Point Names mà màn hình đen chả có gì cả là ntn hả anh
em mới dinh 1 em htc aria cũng ko bit cấu hình kiểu j? đăng ký kích hoạt 3g vinaphone thì thấy báo lại ok rồi. Khi tạo kết nối theo hướng dẫn của bác cuong85 thì trong mục Mobile networks của em này lại không có cái mục Use only 2G network để tick mới căng.
em google 1 lúc thấy trên mấy diễn đàn của bọn Tây nó hướng dẫn vào phone -> *#*#4636#*#* rồi chọn Phone information, kéo xuống chọn tiếp WCDMA only của mục Set Preferred network type nhưng nó chỉ nhảy ra WCDMA preferred, mất sóng 1 lát rồi lại thấy vẫn báo chữ E trên cột sóng! NẢN
Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho!
Ek, mình hướng dẫn cài đặt cho HTC Nexus One mà bro. Còn HTC Aria khác, phải chọn Network là GSM and WCDMA 😁
Bạn vào Maket..tìm phần mềm Phone info..trong đó có phần WCDMA only..bạn chọn vào là chỉ dùng mạng 3g thôi..
2 con này cùng chạy adroid 2.1 mà bác. chọn mạng là wcdma rồi đấy chứ nhưng nó vẫn chỉ báo trên cột sóng là mạng Edge thôi 😔
hainamthuha
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cố gắng giúp đi ạ.em dùng MS mà không thể nào active được với Mobi
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào market down phần mềm mobile info nhé có chế độ chuyển wcdma only rất tiện + phần mềm 2g-3g nữa thì bật tắt mang rất nhanh đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019