Các phim đề cử Oscar dùng máy quay gì?

kevin_pump
22/2/2019 6:59Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu muốn biết phim nào quay bằng gì ae có thể lên trang shotonwhat để tìm hiểu. Và với phim điện ảnh mà nói thì đó là thánh địa của các hãng mà Hollywood tin tưởng từ lâu như panavision hay arri đã có lịch sử làm máy phim trước khi làm máy số. Trong khi ví dụ như Sony mới chỉ tham gia vào ngành điện ảnh với dòng Cinealta được hơn 20 năm nay và chỉ sản xuất máy số. Và đó cũng là hãng Nhật có số máy tham gia sản xuất cine nhiều nhất. Tuy nhiên lượng phim chỉ = 1/4 so với arri. Cùng với một số dòng máy kts trước 2006 của Panavision thực chất là liên kết cùng Sony thực hiện. Trên shotonwhat thứ hạng lần lượt là Ari-Pana-Red-Sony...
Chắc bọn khoai tây chê đồ của khoai lang nên sony nikon canon ít quá
Arri chiếm hết Chỗ Đứng trong tất cả các bộ phim nêu trên luôn 😁
Chắc nhiều bác ở đây lần đầu nghe đến tên ARRI với cả Panavision 😁 Ở châu Á cũng dùng máy quay cine chủ yếu đến từ Sony, hoặc RED. Ở Mỹ thì rõ ràng ARRI với Pana thịnh hơn rất nhiều, chất lượng hình ảnh và chất lượng phim thành phẩm thì cũng được khẳng định rồi.
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
Black Panther quá nhạt mà cũng cho được vào Oscar, mấy ông hàn lâm cũng cố nhét được cho cái giải hình ảnh thì cũng tài.
@xversion1 tư bản mà chạy Theo lợi nhuận
Mac18
TÍCH CỰC
5 năm
Ối giời ơi cái đống rác Báo đen nó đc đề cử oscar kìa 😁 Phim như cc, hollywood dạo này nát quá là nát
A star is born
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
Truyền thống của Oscar rồi. Có trang thống kê mỗi năm các phim đề cử gần như 95% là quay bằng ARRI, ngay cả RED được dùng nhiều cũng ko hề có mặt luôn chứ đừng nói tới Sony. Thằng Panavision lọt sổ được 1 phim thôi. Mà Oscar thì ko phải phim gì cũng hay, ae mê phim hành động thì ko ham hố gì phim đoạt Oscar, cái này dành cho mấy bạn thích phim có nội dung nhân văn thôi.
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
nhìn cái ARRI Alexa Mini thích ghê,ko bít s cứ cái gì bé bé xinh xinh là thấy khoái
Không thấy mấy bạn chuyên nói Huawei hay Xiaomi của mấy bạn cũng quay được 4k mà giá thì quá hời này nọ... vào comment nhỉ 😃
ultratrung
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng iphone với samsung nhé mấy fan
trừ máy phim ở VN mình ít ko chuộng còn lại thế giới có máy gì VN mình có máy đó hết ko thiếu thứ chi. Mấy con ARRI mình thấy cũng kha khá rồi.... RED giờ chỉ còn quay MV với TVC.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
"Và hẳn nhiên, với dàn ống kính Zeiss, Panavision và sử dụng phim 16mm Eastman và 35mm Kodak Vision thì BlacKkKlansman dễ dàng được đề cử cho Hình Ảnh xuất sắc nhất và Biên Tập xuất sắc nhất"
==> mod thử cầm mấy cái này đi quay xem được đề cử giải nào ko mà phát ngôn như vậy.
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
VN thì thấy quay bằng máy chụp hình canon
son.evrf
ĐẠI BÀNG
5 năm
vì sự thật là quay ARRI xong khỏi muốn sờ lại mấy con khác, nó là ông hoàng bao lâu rồi, không nổi tiếng ở phân khúc dân dụng thôi ạ. Thường thì với ARRI, anh em có thể tự tin chĩa máy ra những nơi chênh đến 7 8 stop sáng ( ví dụ từ khẩu 1.4 đến tận 11 ) mà Dynamic range vẫn xử lý ngon ơ trong hậu kỳ. Sony , Canon chỉ có khóc tiếng h’mong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019