Các Pro chỉ giùm em! Thắc mắc quá!

zNewbiez
4/8/2008 15:43Phản hồi: 5
Em cũng như các pác, khi Apple ra bản 2.0 thì tò mò xen lẫn hồi hộp, ma xui, Apple khiến em up em nó lên FW 2.0. Nhưng một số vấn đề e gặp phải là :
1. Pin xài mau hết hơn phiên bản 1.1.4 mặc dù nghe gọi ít
2. Khởi động vô cùng chậm, hay đứng bất tử, tự khởi động lại là thường...he he😁
Xin các pác giúp em giả đáp những thắc mắc trên đây, không biết có phải do bản Custom FW bị lỗi không nữa. Em xài bản Custom FW của pác Aiphone (FW hình trái thơm á :D). Em xin chân thành cảm ơn!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chiện bt bác ơi..máy em 1 ngày xạc 2 lần nè..mà mới mua dc co 4 tháng...
Có mấy ý kiến chia sẻ cùng bạn:
- Việc tốn pin chỉ xẩy ra khi bạn chạy ứng dụng đồ họa cao đã Synz từ Itunes. Mình test rồi.
- Khởi động chậm thì là bình thường.
- Tự khởi động lại là do dung lượng bộ nhớ trong của bạn hết rồi thì nó tự khởi động lại thôi. Bạn xem lại bản Build của AIPHONE là Build trên MAC thì bộ nhớ trong mặc định là 800MB trong đó khoảng 250MB là mất đi cho FW, CYDIA... và nếu bạn Synz App từ ITUNES thêm vào nữa mà không còn dư nổi 300MB thì chạy phần mềm là bị khởi động lại hoặc ăn dứa là thường.
Bọn mình đã Buil bản 2GB của Iphoner Hà nỘi rồi bạn qua 38 PHan Bội Châu hỏi Bác Việt nhé. Không có Hosting để up nữa.
Ghi chú: Để tránh khởi động lại hãy đóng triệt để các ứng dụng mà bạn chạy bằng cách đang ở ứng dụng nào thì giữ nút HOME từ 6-8 giây nó sẽ đóng và giải phóng bộ nhớ luôn.
Chúc ngủ ngon và không còn băn khoăn!
Hix! Cảm ơn pác lắm lắm, em cũng biết bác vừa làm thành công một bản Custom FW 2.0 mà có một số App + Game hữu dụng...hic! Muốn...muốn lắm mà em thì ở SG mần sao đây? Có pác nào nhận Ship một bản DVD vào cho em thì em xin cảm ơn và hậu tạ 😁
Zionic
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác mà dùng Bosstool thì sẽ có luôn cái partition có khi lên đến 8Gb luôn đó.
Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
nghe thông tin có vẻ hữu ích có khi hôm nào phải qua 38A phan bội châu thử xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019