các pro tư vấn giúp e về mua arc s

vicboy94
1/6/2012 13:4Phản hồi: 20
tình hình là e sắp mua đt, sau quá trình ngâm cứu, e chọn đc 3 con: se arc s, xperia u, xperia sola
sau khi ngâm cứu, e thấy thế này:
kiểu dáng: cả 3 con đề ổn ( con sola trừ cái cam thiết kế xấu wa')
cấu hình: arc s lõi đơn 1.4 ghz, 2 con kia giống nhau kép 1ghz (các bác thấy sự chênh lệch cao ko ạ)
cam: tất nhiên arc s cho mấy e kia hít khói
mhinh`:arc s đẹp nhất, con u có vẻ hơi nhỏ nhỉ (3.5")
+nhu cầu của e thì đơn giản thôi: chụp hình hơi nhìu (8 chấm hay 5 chấm đều ổn, arc s thì có exmos R), chủ yếu lướt web, nghe nhạc và chơi game nhẹ nhẹ ( fruit nịna, A B, lâu lâu làm ván nsf, vv), xem clip sơ sơ thôi
Bản thân e thấy x u ổn nhưng mh hơi bé mà tay e thì lại to cơ, nghe nhạc thì sony nxt phải trội hơn rồi
Các pro giúp giùm e nhá, e cũng sắp mua rồi, tks mọi người trước !!!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Arc S đi bạn ơi. Thứ 1, kiểu dáng và màn hình. Thứ 2 đã có ICS. Thứ 3, lõi đơn 1.4Ghz là đủ dùng rồi, 2 nhân ko hơn đâu, mình xài Arc thường đơn lõi 1 Ghz còn thấy ok hết mà.
mà mình nghe nói dòng arc vs arc s hay lỗi lắm hả bạn?
p/s: các pro tư vấn thêm vài con giúp e, à mà ko tính giá cả nhá, do e có ng wen bên kia. mà mấy pro thấy con huawei honor ổn ko? con này hơn arc s cái cam trước 2mp
mà mình nghe nói dòng arc vs arc s hay lỗi lắm hả bạn?
p/s: các pro tư vấn thêm vài con giúp e, à mà ko tính giá cả nhá, do e có ng wen bên kia. mà mấy pro thấy con huawei honor ổn ko? con này hơn arc s cái cam trước 2mp
Ko bác nào giúp e à 😔
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi là do nguồn hàng thôi bác, mua hàng xách tay (nghe đâu giờ còn tầm 6-7 triệu) thì bác phải kỹ một chút, nếu mua được hàng Nhật, Anh,...chất lượng sẽ ổn (như con mình đang xài), mua hàng Hồng Kông hay xui nữa gặp hàng làm lại thì vô chừng.

Hàng Tàu thì mình khuyên bạn không nên, mua rồi thì chắc chắn hối hận thôi 😃. Cam trước 2 MP nhưng có bao giờ bạn xài ko? Đừng trả tiền cho thứ mình không bao giờ cần. Thân!
@G0dl1kE con arc em mua tại đức linh mobile là xuất sứ china này lúc đi mua mình cũng không kiểm tra mua về rùi mới biết..nhưng dùng thấy rất ổn không có vấn đề gì cả..tất cả phụ kiện đều thế
Arc s được đấy. Nếu bác muốn mớ thì bc lấy sola thôi.theo e thì cố thêm tí nữa làm con sola cho nó thời thượng.
Mua arcs thì chắc bác mua xách tay thôi chứ chính hãng giờ caabx tầm 10tr, mà với tầm ấy tiền thì sẽ có lựa chọn khác. Tầm giá gần 7tr cho 1 em Arc S xách tay là quá ổn, tuy nhiên vì máy ra đã lâu và lại mua hàng xách tay nên cần hêt sức cẩn thận , tránh mua phải hàng dựng, hàng cũ đóng vỏ mới. Kể cả là mua đc hàng like new nhưng còn nguyên bản của người dùng bên kia thải ra thì con tốt hơn vớ mấy con mang tiếng brand new nhưng lại là hàng dựng.
tks các bác, mà e mua hàng chính hãng ở campudia
hakse.com.kh
em sola hơn arc s có 10$ chứ mấy, mà lõi kép với nfc, nhưng arc s có vẻ mh đẹp hơn, chụp hình chấp sola 2 cây cột điện 😆
nếu là các bác, sẽ chọn sola hay arc s
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sola chỉ được cái mới ra và 2 nhân thôi, màn hình 3.7 inch thì quá bé, phù hợp với mấy chị em, cam 5 mpx cũng thường thường, đặc biệt pin có 1320 mAh, chạy 2 nhân mà pin thế này sợ không thọ
Theo e biết thì như thế lày:
con sola xài 2 nhân (u8500), nhưng cũng cấu trúc arm v7 côg nghệ 45nm(4 mấy đó ko nhớ rõ) đc cái cortex a9 cao cấp (ars cũng vậy nhung cortexa8 cũ hơn)
gpu của sola là mali 400mp nhưng là 'đơn lõi' cũng chỉ dựng đc 4 4M đa giác/s thôi (bằng adreno 205) và ở xung nhịp 243 mhz (adreno là 200mhz), 2 cái gpu này cũng same same nhau thôi
ko biết đúng ko nữa, mong có bro nào cho í kiến
p/s: chắc mua arc s wá, 310$
à mà màu trắng hay bạc đây nhỉ :s
thêm 1 em nưữa để suy nghĩ, ss glaxy ace 2, các bác thấy thế nào? con naày chiíp dual core 800mhz ( novathor u8500 đã đ hạ xung). gpu mali 400, con naày đang có hang mainguyen 7trieu ạ
arc s đi bạn, để trãi nghiệm ICS, xem film chụp hình thì khỏi phải nói...vì hàng sony mà
ùm, tks, ,mà ace 2 có cam trc' và ram 768 lun
Xperia Arc S có mẫu mã sexy,màn hình phân giải cao hơn Ace 2,to hơn Ace 2,có HDMI Support,khi nào chán bạn có thể copy phim vô rồi cắm vô TV có hỗ trợ HDMI mà xem,cái này Ace 2 thua chắc!
Cam 8mpx có Exmor R giúp ảnh giảm thiểu độ nhiễu tối đa,ICS chạy bon nhất dòng 2011,Arc S thua Ace 2 mỗi cái 2 nhân với tẹo Ram!
Các bác cho em tham khảo, giá ntnày là ntnào. Nhưng em thấy thông tin là
TÌNH TRẠNG

Mới, trùng hộp, phụ kiện : Sạc, cáp usb, hộp sách, jack tai nghe
chấc là xách tay phải không mấy bác. 8-18-2013 4-17-00 PM.png
@chu kim thanh Đúng giá rồi bạn. Dòng Sony qua hai đời rồi,đương nhiên cái giá này là đúng.
@sagitarius93 Thấy nó cũng ổn. Nhưng Ram 512 với androi 2.3 không biết có đáng mua không hay mua con samsum galaxy ace 3 nữa.Đc cái này mất cái kia.
@chu kim thanh Vậy thì bạn mua Ace 3 đi. Arc S không được Support lâu lắm rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019