Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các sản phẩm ống kính-máy ảnh của Sony sẽ được gọi là EspressOn, QX100 giá 497$, QX10 giá 230$ ?

Duy Luân
28/8/2013 11:15Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc đầu thì mình nghĩ đây là phụ kiện cho điện thoại nhưng càng đọc càng thấy điện thoại mới là phụ kiện cho hai ống này. tạm thời không lên đời phone nữa mà mua QX100 cặp cùng Tx thôi
@ros12810.9 Giống ý em 🆒
Một con cua, hai con, ba con, ... Toàn cua to không bà con ạ [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
các thánh sony fan từng tung hô cái này ăn đứt 1020 liệu có thích điều này! 😁
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@warmboy24 1020 tuổi j mà đưa vào đây ;) , con này chụp ngang NEX3 sài kit chứ chả vừa đâu
@superspam nhờ cái CZ mà hôm trc chụp RX100 ở điều kiểu đủ sáng ảnh ra đẹp hơn NEX 5N gắn kit luôn ấy
@superspam vấn đề là nó ko phải cái đt! 😃. mình thà đeo cái máy ảnh trên cổ còn hơn nhét cục này vào túi! 😃
Không flash xeon, bộ xử lý hình ảnh BiZon không biết có nằm trong ống ko hay đều thông qua phần mềm trên phone. Cái này phải trên tay mới có quyết định.
onlj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uầy, tưởng đâu làm ống kính gắn thêm cho camera đt. Làm kái này k bit chụp có chất lượng k, mà thêm cái này vào cho lỉnh khỉnh : nào là sạc pin cho cả 2, bỏ túi quần cả 2, wifi truyền ảnh wa...thà làm cái máy ảnh với cái đt up ảnh là đc r. Mà kái này làm đồ chụp lén thì tốt nhỉ
@onlj bạn mang theo thêm 1 cái máy ảnh cũng lỉnh kỉnh ko kém =]]]]]
kimanageer
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ cái hồi có tin sony tung ra máy ảnh kiểu này các thánh toàn vào bảo thà mua 1020 sướng hơn... cứ cho là nó tiện đi cơ mà nhiều người không thích cái nền tảng wp thì mua 1020 làm gì... nên đề nghị các thánh đừng chê bai gì nữa nhá 😃
Thích quá, mua về gắn zô cái tab 7inch của em thì sướng biết bao, cái ống kính đắt hơn cả cái máy. Ôi, ai cho em, em lấy liền, để dùng chứ không bán đâu. 😃 Ơ nhưng con 230$ ko có chống rung quang học à.
iphone hai mươi mấy triệu thì không ai chê đắt mà con này với cái ống khính thò ra thụt zô thì ai cũng kêu đắt.( ơ mà ống ngắm kia làm sao chụp đc vậy ? gắn ngoài hay là nó kết nối bờ-lu-tút và NFC vậy)
như vậy chắc chụp là nó bắn bờ-lu-tút ha !
ôi kinh cái giá, đợi khi nào giảm xuống còn 3 triệu chắc mua được
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhcuongpro1234 bạn chờ thêm vài năm nữa và mua hàng 2hand thì may ra, máy ảnh chứ ko phải smartphone đâu mà giảm giá cở đó 😁
Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
mua cái đống to lù lù này gắn vào smartphone thì thà mua thêm cái máy ảnh còn hơn.
Giá quá chát.
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Feenix909 bạn kiếm cái máy ảnh như vậy mà giá dưới 500USD xem ( cấu hình tương đương QX100)
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
có gì đó không ổn các bác ah.. rtjdykdgtk.png
@Thjnh.DJ Nó ko phải ống kính ma là nguyên cái máy ảnh đó bạn. Đt chỉ làm thiết bị đầu xuất thông qua nfc thôi.
@Thjnh.DJ sẻ có phần mềm riêng .tất nhiên là giao tiếp thông qua NFC .có thể kích hoạt máy ảnh ngoài thì tắt chức năng chụp ảnh của máy đi .
Namii
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thjnh.DJ Chứng tỏ đ' chịu đọc bài gì, chỉ nhìn hình xong post, hay còn gọi là tay đi trước não.
Cái phụ kiện này bản thân nó là một cái máy ảnh rút gọn ko màn hình và một số bộ phận điều khiển của máy ảnh như vòng chỉnh, phím vưn vưn. Còn thì nó có cảm biến riêng, hệ thống thấu kính riêng, chíp xử lý hình ảnh riêng như con RX100 MII. Nó kết nối với đt để điểu khiển và truyền ảnh về thôi, hiểu chưa?
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Namii không bít thi e mới hỏi, cái kiểu văn hóa cmt của bác cũng nằm ngoài não cả thôi...có khi nó đc phọt ra từ cái miệng thứ 2
Giá vkl. Định sắm 1 chú nhưng chắc mua 1020 giá ngon hơn 😃
Stevenytu
TÍCH CỰC
11 năm
chờ 1020 giảm giá rồi mua, giá này thì thua, ngồi nhìn thôi
Cái ống kính bằng cmn con lu 925 or thêm tý bằng ngay cái sony rồi.
Hình như nó có cả phím chụp hình khi ko có smartphone
Cá nhân mình thấy máy ảnh lắp mấy cái lenses kiểu này nhìn cứ ngồ ngộ !
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bố nào vào đây phán 1020 thì khi nào đợi so sánh ảnh chụp của ống kính này vs cái 1020 41mpx của mấy bố nhé. 😁. Đến lúc đó đừng có câm như hến mà trố mắt ra mà nhìn cho thiên hạ được nhờ.
@congdayhi10 người ta nói có lý của người ta, giá em Honami đã ăn đứt 1020 rồi, thêm ống kính chắc mua đc 2 em 1020. Tiền vã ầm ầm như thế mà ko hơn 1020 thì đội ngũ kĩ sư của Sony tốt nhất nên tự sát.
Sony ngày càng đầu tư mạnh vào ngành ảnh. Ủng hộ sony!
Nhưng đang sài laptop sony mà camera cùi quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019