Các thắc mắc chung - phổ biến về LG

bingo05
21/7/2008 9:9Phản hồi: 632
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May nao oline cha duoc 6h.moi cau the la cao roi.de mag 2g xem
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
có bác nào bít chỗ sửa nguồn v màn hình máy LG ở Hn ko ạ? bà Dì toàn dùng đt LG h hỏng tìm chỗ sửa khó ghê!
@ManU4ever Bạn ơi qua hãng LG số 29 Láng Hạ nhé !
mấy bác cho em xin ít game & apps hay cho LG T375 với. Cho em hỏi thêm thỉnh thoảng em vào mạng bàng GPRS nó báo "Kết nối lỗi". rất ức chế trong khi viettel bảo sim em bình thường. Thêm nữa sao em cài Ebuddy để chat YM mà dăng nhạp nó báo sai ID với PW nhỉ? vào bằng máy tính bình thường mà.Hic
các anh cho em hỏi em có con may LG KM555 choi game vào mạng rất ngon nhưng khi cài ứng dụng vào nó cứ hỏi quyến truy cập dư liệu người dùng,đọc và gi dữ liệu mãi em rất bực mk và rất bất tiện. anh em nào có cách giải quyết xin giúp em với xin trân thành cảm ơn. địa chỉ yh: duy_hieuvoloi@yahoo.com
em xin hỏi các bác là con su660 của e nó vẫn lên
bình thường, nhưng không hiểu sao loa của nó
lúc được lúc không. mà nếu tắt nguồn khi bật lại
thì bị treo ở màn hình Lg. nhưg lúc nào dc loa thì
nó lại lên. e thắc mắc k biết do rom hay do cáp
loa nữa. có bác nào ở hà nội giải quyết e đc con
này không. e đã up rom stock 4.0.4
Cho em hỏi làm sao để kết nối lte3 với pc,khi cắm cáp vào thì nó chỉ hiện icon usb rồi cài đặt driver xong rồi biến mất,không hiện gì nữa và cũng không kết nối vs pc dc !!!
các pro ơi cho em hoi bác nào có phần mềm mới của con LG KM555 ko cho em với5
Các bác cho mình hỏi LG T375 có cài ứng dụng java trên 1m được không vs lại con này có mod gì được không. Thanks !!!
Mình xài KE990 mình lướt FB k dc.tải Java về cũng không.các bạn hỗ trợ giúp mình đi 😔
oánh dấu
thephantom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có con LG kf510 nhưng tính trạng,cắm sạc vào bật lên là tắt,em đã thử lấy pin sạc bằng đa năng nhưng,nút mớ máy hình như ko ăn nữa và bán phím cũng bị liệt hết,chỉ có bàn phím cảm ứng là con xài được
xin cho hỏi những bệnh này thì cần sửa nhửng gì ah???

đây nó lên thế này xong là tắt luôn

P/s: ở HCM có chổ nào sửa con này uy tín không,xin chỉ em giúp,thanks
các bác cho em hỏi cửa hàng nào uy tín thay cáp cho máy LG GD580 Lollipop ở Hà Nội này giùm em với ạ
Em đã đi 1 số cửa hàng sửa chữa điện thoại, nhưng cửa hàng nào cũng nói là loại này không còn cáp
Em là em tiếc cái danh bạ lưu trong máy nên mới quyết tâm thay !
Các bác giúp em !
em có 1 chiếc lg g2 bản hàn quốc bị bể mặt kính cảm ứng nhưng chưa biết thay ở đâu
cũng chưa có ra cửa hàng hỏi .
các anh chị nào biết cửa hàng nào thay uy tín và giá mềm mềm chút giới thiệu cho em với
em thấy mấy cái galaxy của samsung bể ầm ầm mà cảm ứng vẫn đc sao mà đt em liệt luôn.
anh chị nào biết chia sẽ giùm e nhé . có giá lun càng tốt .
cám ơn mọi người
hiện tại e ở hcm
thanhlt2904
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có em CU920, hàng AT&T bác nào giúp mở mạng với hem có sóng sánh gì cả hic hic hic ...
thanhlt2904
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có em CU920, hàng AT&T bác nào giúp mở mạng với hem có sóng sánh gì cả hic hic hic ...
minh dang dung con ke970 ,cho minh hoi la no co nghe nhac tren mang duoc ko
Chào mọi người! Mình mới mua con LG Optimus F260S - LTE3 nhưng đến phần chọn ảnh nền cho điện thoại thì không thể nào chọn hết 1 tấm hình được, hệ thống chỉ cho chọn 2/3 ảnh mà thôi, mong mọi người tư vấn dùm mình vấn đề này với nhé, cám ơn tất cả mọi người. 😃;)
@alvissmasiru8069319 Bạn chọn ảnh kích thước phù hợp là nó sẽ lấy full.. ví dụ tỷ lệ ảnh 4x3 hay 16x9...
@phanthai1985 Mình vào phần thư viện, chọn 1 ảnh cụ thể nhưng ko có tìm thấy tỷ lệ 16x9 hay 4x3 như bạn nói, mong bạn có thể giải thích cụ thể hơn dùm mình nha, cám ơn vì sự giúp đỡ của bạn 😃
@alvissmasiru8069319 Bạn có thể down một số hình nền trên CHplay, có nhiều hình chuẩn kích thước. Còn nếu lấy hình nền từ thư viện ảnh bạn chụp, bạn thử chỉnh độ phân giải máy ảnh.. Ví dụ chụp chế độ 8 mx,6mx.. xem có cái nào phù hợp.
Trường hợp xấu nhất vẫn không được thì bạn down hẳn những hình nền 4k,2k để crop thoải mái mà k bị vỡ ảnh..
Máy bạn chụp ảnh chế độ 13 mx là tỷ lệ ảnh 4:3, chụp chế độ 8mx là tỷ lệ 16:9 thì phải. Vào thông số máy ảnh có ghi.
@alvissmasiru8069319 Mà tùy từng máy nó sẽ lấy những kích thước ảnh khác nhau, nên bạn phải thử từng kiểu kích thước. Mình dùng One nên ảnh chụp từ máy ảnh tỷ lệ 16:9 k phải crop, không biết máy bạn thế nào, phải tự check thôi. Có máy lấy tỷ lệ 16:9, máy lấy 4:3, cái LG G2 lại lấy 1:1.. trường hợp lấy tỷ lệ 1:1phải crop khi lấy hình nền từ máy ảnh.. muốn đẹp phải down hình nền đúng tỷ lệ thôi.
mình cám ơn bạn nhiều nhé! Hj
Cho em hỏi là c0n lg kc910 cuả em ngày trước dùng bt.xog dạo này em mò qua mạng cách up fw,r e dùng 1 thời gjan cứ bi treo máy.và cứ mỗi lần thế em lai tháo ra lấy bàn chải đánh răng vệ sinh,đc khỏang time nữa thì nó tịt luôn.dt của e h bật nguồn nen thì hjện mỗi đèn 3 phím.còn màn hình sáng đèn mầu nâu đen.k làm gì đc.cho em hỏi đt e bi hỏng phần nào ạ.có thể khác phục tại nhà k a.hay nếu thay,hay sửa co tiệm nào ở hn k ạ.em cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019