Các thủ thuật dành cho máy đã Hackphone

ngod4ihiep
3/4/2011 8:11Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay wa dang can
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn zì nữa không ae tinh tế post lên tiếp đi. hay quá
Cám ơn bạn nhiều, bàii viết rất bổ ích. Có bạn nào xài ctr Remote tv kô vậy? cho mình hỏi E72 có xài đc ctr này kô?
@anachy000 E72 không hỗ trợ hồng ngoại nên không sử dụng chức năng này được bạn nhé😃
@luuphuongnam thx ban
vuvanhahung
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác oi. Co patch all in one không cho em xin cái?
Thanks nhé
@vuvanhahung Muốn thế thì bạn kiếm một bản FW cook cho máy của bạn hoặc tự cook để dùng lun cũng đc.
Sao mình đổi logo mạng kô đc bạn ơi, mình apply cái OpTextProfileName nó hiện dấu x màu đỏ chứ kô fãi chữ v mau xanh như bt. Còn cai ẩn pin, sóng thì nó chỉ ẩn đc cột sóng ah, pin hiện chình ình luôn 😆. Bạn nào biết cách khắc phục kô, mình xài e72
@anachy000 Với máy đã h@ck thì đổi logo mạng qúa ư là đơn giản, không cần đến OpTextProfileName. Chỉ cần logo theo ý muốn dạng *.mbm và dùng trình quản lý file như x-plore đưa file logo đó vào TM theo đường dẫn sau: C:\Private\10000850 -> khởi động lại máy là OK.
Hội NCT yêu SYM
Post by NOKIA N82.
@ditto Bạn có file .mbm kô cho mình xin với. Nếu kô muốn xài nữa thì mình chĩ việc xóa file đó trong C:\Private\10000850 la đc f kô bạn? mình chưa hình dung ra đc đổi logo mạng xog thì nó sẽ trông ntn nên cũng tò mò quá, có hình thì đỡ biết mấy
@anachy000 Hoàn toàn xóa được. Khi xóa đi, khởi động lại máy -> logo mạng đang dùng. Tìm trên DĐ có threads nói về logo và cả nhiều logo của các nhà mạng.
Hội NCT yêu SYM
Post by NOKIA N82.
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm trên e63 cũng ko được
Để mất tiếng chụp ảnh thì phải để ở chế độ Silent hoặc tắt âm cảnh báo nhé.
Hội Symbian Tinh tế!
Hội SYMBIAN S60-3rd!
mrbin54
ĐẠI BÀNG
12 năm
test trên e63 thành công mà, áp dụng cho chế độ im lặng thôi.
bạn ơi cho mình hỏi là mình muốn tạo các patch dùng trong rom cho riêng con e63 của mình thì làm thế nào ạh, mong bạn giúp mình với?
Cách tăng tốc cho Galary và Music player

Đây là cách để tăng tốc Media Gallery, Music Player. Loại bỏ những file nhạc không mong muốn ra khỏi phần Ringtone trong Profile hay những hình ảnh và video không mong muốn.Giúp điện thoại của bạn sẽ chạy nhanh hơn trước.​

Download file đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào C:\Resource và file 101ffcd2.txt vào C:\private\10202be9. Sau đó khởi động lại máy.​

Sau khi làm xong, sẽ có kết quả:
  • Music Player của máy chỉ tìm những bài hát bạn để ở E:\Sounds
  • Media Gallery chỉ tìm hình ảnh và video ở E:\Images và E:\Videos
  • Ringtone trong Profile chỉ tìm các bản nhạc ở E:\Sounds\Simpl
SAo mình copy MGX thì báo lỗi can't not open la sao bạn?
@thedarkbmt Máy của thedarkbmt đã hack?
Hội Symbian Tinh tế!
Hội SYMBIAN S60-3rd!
máy của mình hack rồi cai các phan mềm khác thì ok rồi
anh H cho em xin cái yahoo...
bạn ơi.mình dùng E5-00 sao k appy dc patch thay đổi logo mạng vậy.máy mình đã hack.Help!
bạn ơi.mình dùng E5-00 sao k appy dc patch thay đổi logo mạng vậy.máy mình đã hack.Help!
@Pro.nightstalker hix.k có ai giúp mình ak ^^
@Pro.nightstalker Cách đó chỉ xài cho dòng FP1 thôi, E5 là máy thuộc dòng FP2 không chơi được đâu😁
@Pro.nightstalker muốn đổi logo mạng bạn dùng OpLogoChanger đó... 😃
OpLogo Changer v0.03c.S60v3.S60v5 VH.rar
@Mr.NDT cai nay la chen hinh vao logo ha ban.k co cai nao giong cai patch dung cho fp1 ak ban.minh thu chen may cai hinh nhin no cu xau xau the nao ay.hix
@Mr.NDT cai nay la chen hinh vao logo ha ban.k co cai nao giong cai patch dung cho fp1 ak ban.minh thu chen may cai hinh nhin no cu xau xau the nao ay.hix
Thôi khỏi gửi nhe bạn. MÌnh tìm được cái đồng hồ hình bông hoa rồi
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/862204/
thank ban,to cug it su dung caj nay nen cug ko dc ro lam.ban giup mjh noi ro nhe,
@thang_k3
con e71 cua to ko bit ong a to ngjch kieu j ma tat mat cai dong tren man hjnh chu,ban giup mjh lam cach nao de no hien len nhe,
có ae nào có patch lưu nhật kí cuộc gọi 1năm cho e71 ko cho mình xin với.mình thank trước nha
thế ko ai bít ah?
@thang_k3 Nếu có ai biết thì sẽ trả lời cho bạn thôi mà. Ko nên comment như thế bạn nhé. ;)
Mình chưa thấy có patch nào như bạn yêu cầu, thấy nhật ký 1 tháng là ok rồi mà. 😃
cái patch này dùng đc trên fp2.e71 la fp1 ko dùng đc patch này.nên muốn nhờ bạn tìm giúp patch này cho fp1.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019